Động cơ qc480zlq cần giúp đỡ

tathanhluank55
Bình luận: 11Lượt xem: 4,859

tathanhluank55

Tài xế O-H
Các cụ à, nhà cháu gặp con xe tàu trường hải 1 tấn , động cơ QC480ZLQ đời tubô
Em nó bị yếu máy các cụ à, những xe khác cùng đời máy rất khỏe. em này có tải chỉ hơi leo dốc là phải về số 2 chứ số 3 thì ì ạch lắm. nhữnh xe khác vẫn để số 3 chạy băng băng.
Ban đầu chủ xe mới lấy xe về nên nghĩ máy chưa trơn tru nên chưa bốc máy. nhưng nay chạy gần 1 năm mà xe vẫn tình trạng như thế.
Xe đến em đã kiểm tra tubô vẫn bình thường ,, đường dầu nhiên liệu cũng tốt ,lọc gió thay mới , bơm kim đi kiểm tra vẫn khỏe và tốt. em cũng đã chỉnh bơm cho ăn thêm dầu nhưng vẫn thế . các cụ tư vấn dùm em ạ ? có khi nào nhà sản suất đặt tầm bơm chưa chính xác và nguyên nhân gì nữa không à

hoangkhoa

Tài xế O-H
em thấy xe tầu cùng đời như nhau nhưng nhìu thứ không giông nhau,và xe tầu rất hay lắp thêm một số phụ cụ xem xe đó có số phụ không.có khi đó cũng là nguyên nhân.

tathanhluank55

Tài xế O-H
em thấy xe tầu cùng đời như nhau nhưng nhìu thứ không giông nhau,và xe tầu rất hay lắp thêm một số phụ cụ xem xe đó có số phụ không.có khi đó cũng là nguyên nhân.
xe này cũng lắp số phụ cụ à
[MERGETIME="1396879605"][/MERGETIME]
Xe đã thay cầu chưa cụ .xe chở đủ tải có khỏe không
xe đã lên cầu 1tấn25 rồi ? em không hiểu ý cụ nói thay cầu là sao à cụ?
[MERGETIME="1396879621"][/MERGETIME]
xe đã lên cầu 1 tấn 25 rồi em không hiểu ý cụ nói thay cầu là sao à cụ?

bao7329

Tài xế O-H

thay cầu rồi mà vẫn yếu hả cụ.chỗ em có xe này nó lắp cầu 2.5 tấn.không biết nó có phải yếu như xe của cụ không mà sao lại lắp cầu to thế

tathanhluank55

Tài xế O-H
con này dùng bộ phun dầu sớm ly tâm,cụ coi lại cái đó coi
Bộ phun dầu sơm ly tâm là sao à cụ ? ý cụ là quả văng sớm muộn đó à ? Nếu là quả văng sơm muộn thì không có vấn đề gì cụ à.
[MERGETIME="1396962738"][/MERGETIME]
thay cầu rồi mà vẫn yếu hả cụ.chỗ em có xe này nó lắp cầu 2.5 tấn.không biết nó có phải yếu như xe của cụ không mà sao lại lắp cầu to thế
lên cầu 2,5 tấn à cụ ? theo em nhớ thì cầu 2,5 tấn không lắp thay cho nó được . chỉ lên cầu 1tấn 25 thôi cụ à
[MERGETIME="1396962760"][/MERGETIME]
lên cầu 2,5 tấn à cụ ? theo em nhớ thì cầu 2,5 tấn không lắp thay cho nó được . chỉ lên cầu 1 tấn 25 thôi cụ à
[MERGETIME="1396962775"][/MERGETIME]
lên cầu 2,5 tấn à cụ , theo em nhớ thì cầu 2,5 tấn không lắp thay cho nó được . chỉ lên cầu 1 tấn 25 thôi cụ à
[MERGETIME="1396962784"][/MERGETIME]
lên cầu 2,5 tấn à cụ , theo em nhớ thì cầu 2,5 tấn không lắp thay cho nó được . chỉ lên cầu 1 tấn 25 thôi cụ à
[MERGETIME="1396962811"][/MERGETIME]
lên cầu 2,5 tấn à cụ ? theo em thì cầu 2,5 tấn không lắp thay cho nó được . chỉ lên cầu 1 tấn 25 thôi cụ à

nguyenminhvu

Tài xế O-H
Các cụ à, nhà cháu gặp con xe tàu trường hải 1 tấn , động cơ QC480ZLQ đời tubô
Em nó bị yếu máy các cụ à, những xe khác cùng đời máy rất khỏe. em này có tải chỉ hơi leo dốc là phải về số 2 chứ số 3 thì ì ạch lắm. nhữnh xe khác vẫn để số 3 chạy băng băng.
Ban đầu chủ xe mới lấy xe về nên nghĩ máy chưa trơn tru nên chưa bốc máy. nhưng nay chạy gần 1 năm mà xe vẫn tình trạng như thế.
Xe đến em đã kiểm tra tubô vẫn bình thường ,, đường dầu nhiên liệu cũng tốt ,lọc gió thay mới , bơm kim đi kiểm tra vẫn khỏe và tốt. em cũng đã chỉnh bơm cho ăn thêm dầu nhưng vẫn thế . các cụ tư vấn dùm em ạ ? có khi nào nhà sản suất đặt tầm bơm chưa chính xác và nguyên nhân gì nữa không à

chú phải xem có hiện tượng j khác nữa ko, nếu đặt tầm bơm ko đúng thì sẽ có nhiều hiện tượng khác nữa

tathanhluank55

Tài xế O-H
lên cầu 2,5 tấn à cụ ? theo em thì cầu 2,5 tấn không lắp thay cho nó được . chỉ lên cầu 1 tấn 25 thôi cụ à
cụ à , theo em thì xe này chỉ lên cầu 1 tấn 25 được thôi cụ à/

quock6

Tài xế O-H

thay cau la thay cau nhanh thanh cau cham, cau nhio thanh cau to

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên