Xe suzuki cần giúp đỡ

D
Bình luận: 9Lượt xem: 1,348

ducnho2008

Tài xế O-H
báo cáo các bác là mấy hôm trước ở xưởng e làm lại hơi cho một e su 5 tạ đời 2008 phun xăng điện tử. làm hơi xong hôm nay cho e nó nổ rotda thì đến chiều có hiện tượng là cứ ga lên xong thì lại bị mất chế độ không tải. e nghi là van không tải có vấn đề thay van mới thì chạy được chế độ không tải nhưng lại không ga nên được xe chỉ chạy dc ở chế độ không tải. bobin và bộ chia điện e kiểm tra thì không có vẫn đề gì. lọc xăng e cũng thay mới. bơm vẫn khỏe. mong các bác chém nhiệt tình cho e với.

trainghe87@

Tài xế O-H
báo cáo các bác là mấy hôm trước ở xưởng e làm lại hơi cho một e su 5 tạ đời 2008 phun xăng điện tử. làm hơi xong hôm nay cho e nó nổ rotda thì đến chiều có hiện tượng là cứ ga lên xong thì lại bị mất chế độ không tải. e nghi là van không tải có vấn đề thay van mới thì chạy được chế độ không tải nhưng lại không ga nên được xe chỉ chạy dc ở chế độ không tải. bobin và bộ chia điện e kiểm tra thì không có vẫn đề gì. lọc xăng e cũng thay mới. bơm vẫn khỏe. mong các bác chém nhiệt tình cho e với.[/quot
báo cáo các bác là mấy hôm trước ở xưởng e làm lại hơi cho một e su 5 tạ đời 2008 phun xăng điện tử. làm hơi xong hôm nay cho e nó nổ rotda thì đến chiều có hiện tượng là cứ ga lên xong thì lại bị mất chế độ không tải. e nghi là van không tải có vấn đề thay van mới thì chạy được chế độ không tải nhưng lại không ga nên được xe chỉ chạy dc ở chế độ không tải. bobin và bộ chia điện e kiểm tra thì không có vẫn đề gì. lọc xăng e cũng thay mới. bơm vẫn khỏe. mong các bác chém nhiệt tình cho e với.
cụ làm xong chưa cho anh e cái kết quả

nguyenminhvu

Tài xế O-H
chú xem lại coi xupap có kín ko. chú kiểm tra kỹ mà xem. trước đây tui cũng gặp trường hợp đó rồi

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
xe cuả bác có báo đèn check không? cho dù với dòng này chưa có ai xuất lỗi được nhưng nếu có báo đèn check và không báo đèn thì có hướng giải quyết kiểm tra khác nhau.trước khi thay van không tải vẫn ga được,sau khi thay van không ga lên được.vậy bác cắm cái van cũ vào xem sao.con này vẫn sử dụng chia điện phía đuôi đúng không? vậy bác chỉnh lửa sớm lên tí xem sao,kiểm tra lại dấu cam,áp suất nén,áp suất xăng,chất lượng xăng..cảm biến của nó thì cả xe có mấy cái,bác kiểm tra lần lượt xem,nhất là ở cảm biến vị trí bướm ga và áp suất tuyệt đối đường ống nạp xem nguồn 5v vf mắt đã đầy đủ chưa

ducnho2008

Tài xế O-H
thanks các bác đã chém nhiệt tình nhé. mấy hôm nay nhiều việc quá không có thời gian nên thăm ae dc. e báo cáo các bác là e đã làm xong e nó rồi. thì ra e nó bị đứt điện ngầm ở dây bơm nên lúc được lúc không.

docaonguyen179

Tài xế O-H
bác tháo cảm biến đo gió ngay tại cổ hút ra làm sạch đi. bác có thể thử bằng cách dùng đồng hồ đo tại giắc phia dây điện xem chân 5V và chân mát là chân nào, như thế chân còn lại là chân tín hiệu đi về ECU, sau đó bác dùng con điện trở 100 ôm gắn vào chân 5V, và chân tín hiệu về ECU, lúc này bác nổ máy lên xem có ga lốn được không.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên