Cảm biến trên ô tô

M
Bình luận: 50Lượt xem: 5,440

khongcoten93

Tài xế O-H
oto hiện đại dùng rất nhiều cảm biến cụ ạ. tùy từng bộ phận sẽ trang bị cảm biến riêng,. cụ nên xem xét từng phần rồi sẽ tìm ra các cảm biến thôi. vd: hệ thống phun xăng điện tử thì ở cổ xả có cảm biến oxi, họng hút trước bướm ga thì có cảm biến lưu lượng khí nạp, cảm biến nhiệt độ khí nạp ...v..v.

tinoto

Tài xế O-H
oto hiện đại dùng rất nhiều cảm biến cụ ạ. tùy từng bộ phận sẽ trang bị cảm biến riêng,. cụ nên xem xét từng phần rồi sẽ tìm ra các cảm biến thôi. vd: hệ thống phun xăng điện tử thì ở cổ xả có cảm biến oxi, họng hút trước bướm ga thì có cảm biến lưu lượng khí nạp, cảm biến nhiệt độ khí nạp ...v..v.
tùy theo chức năng của cảm biến đó mà nó nằm ở khu vực nào có thể thực hiện hết chức năng của một cảm biến thôi bạn ah.mình lay vài ví dụ cụ thể cho ban dễ suy nghĩ nhé.cảm biến nhiệt đọ nước đẻ phun xăng thi thường nằm ở đầu đường nước về.nhiệt đọ nước để quay quat làm mát thi có xe nằm ở ngăn dưới két nước.hoặc lat chung tin hiệu của CB nhiet độ nước phun xăng.dòng DEAWOO/GM thi thường đặt trong thân máy.cảm biến đo gió thi nằm ỏ dduong gió nap vào đong co.CB oxygen thi nằm trên đường xả.nhiều lắm minh kể không hết.nhung nếu kiến thức ban tốt về modun phun căng đánh lửa điện tử.hiểu hết chức năng của cảm biến thì ban sẽ biết nó nằm đâu thôi.

trainghe87@

Tài xế O-H
Mong các cụ chỉ giáo, e mới vào nghề.
Cho e hỏi về các cảm biến trên ô tô,nằm ở đâu? công dụng & hướng sửa chữa như thế nào? thaks các cụ
theo e nghĩ cảm biến oto chắc chắn sẽ nằm ở trên oto.kaka,công dụng thì tên nó như thế nào thì chức năng của nó cơ bản như vậy vd: cảm biến đo gió thì dùng để đo lưu lượng gió vào,cb nhiệt độ thì để đo nhiệt độ....................

hoangnguyen293

Tài xế O-H
bác hỏi thế này đúng là hỏi khó
bác tìm đọc tài liệu từng hệ thống điện của ô tô bác sẽ biết được cái cảm biến nó nằm ở đâu
hay là bác lên mạng tìm quyển điện thân xe với điện động cơ của thầy Dũng để đọc nó cũng có nói về cảm biến đấy

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cho e hỏi về các cảm biến trên ô tô,nằm ở đâu? công dụng & hướng sửa chữa như thế nào? thaks các cụ
-Các cảm biến của ô tô, thường nằm ở các vị trí khác nhau trên xe
-Hầu hết, các cảm biến có công dụng biến các thông số khác thành các tín hiệu dạng điện
-Hướng sửa chữa với các cảm biến hầu hết là thay mới, sau khi đã xác định nó bị hỏng
Thế nhé!

cauchusfquang

Tài xế O-H
cảm biến ở trên xe chứ ở đâu nữa cụ.
cụ hỏi cảm biến tên gì xe nào thì anh em con trả lời được chứ mà hỏi cảm biến ở đâu thì em chịu.

denvolo

Tài xế O-H
các bài viết về các loại cảm biến trên diễn đàn ko thiếu.bác cứ từ từ mà nghiên cứu.dục tốc bất đạt.cẩn thận tẩu hỏa nhập ma đấy :v

mrblackgl

Tài xế O-H
thaks các cụ, tại e đã học 3nam trong trường, ra ngoài đc 1tg, cũng đã tìm hiểu nhiều tại liệu nhưng e vẫn chưa nắm bắt đc cơ bản về các bệnh liên quan đến cảm biến và cách kiểm tra để bít nó hỏng hay không? chắc cần thêm tg để tìm hiểu, mày mò.

JuuzopiXV

Tài xế O-H
Đường ống nạp: Cảm biến lưu lượng khí nạp hoặc cảm biến áp suất đường ống nạp
Cảm biến nhiệt độ khí nạp
Cb vị trí bướm ga
Thân máy: Cb nhiệt độ nước làm mát
Cb góc quay trục khuỷu
Cb góc quay trục cam
Cb kích nổ
Đường ống xả: Cb oxy

G

gamocar8

Khách
khó nhỉ phải tìm hiểu tài liệu ,đọc thật nhiều tài liệu thì bạn sẽ biết nhưng mà đau đầu lắm bạn ạ, chúc bạn sẽ trở thành người thợ giỏi nha

tranhungkm

Tài xế O-H
bạn cứ xem có cái gì lạ lạ không phải chi tiết cơ khí ,mà nó lại có dây điện cắm vào thì nó là cảm biến,nằm rất nhiều trên xe tùy từng bộ phận cơ cấu.

hyundai138

Tài xế O-H
câu hỏi này của cụ thì trả lời bằng cả quyển sách.trên xe đời mới thì rất nhiều cụm hệ thống có điều khiển điện tử cần cảm biến.từ cái to nhất như động cơ đến các hệ thống chiếu sáng gạt mưa điều hòa.chắc sờ chỗ nào cũng thấy cảm biến mất

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bạn cứ xem có cái gì lạ lạ không phải chi tiết cơ khí ,mà nó lại có dây điện cắm vào thì nó là cảm biến,nằm rất nhiều trên xe tùy từng bộ phận cơ cấu.
Vậy là bác chưa hiểu thực sự về khái niệm "cảm biến " rồi. Có nhiều cái gọi là cảm biến nhưng chẳng có cái dây điện nào cả

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên