Xin giúp đỡ cách tháo cầu trước xe ford bán tải range 2005

A
Bình luận: 17Lượt xem: 5,704

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Kính chào các cụ , sáng nay em gặp chiếc Ford bán tải Range đời 2005 , em nó bị hú cầu trước , chủ xe đồng ý thay bộ truyền động ( đĩa truyền và cùi thơm , ổ bi , phốt ) , nhưng em tháo hoài không ra , do nó có cục nhông gài cầu với láp bên tài , láp thì em tháo ra rồi , còn cục nhông gài câu em tháo hoài không ra , xin được giúp đỡ về cách tháo cầu trước.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bạn phải tháo láp trước ra mới lấy cầu ra được, bằng cách mở bulong hai đĩa phanh trước lấy phe gài ra, còn từ cầu tới hộp số bạn mở láp dọc ra,còn phần cầu có đi keo nên tháo ra hơi dính chặt bạn dùng con đội (kích) đội lên cho hở miệng sau đó dùng vít dẹp cại ra thôi. Chứ bộ gài cầu nằm trên hộp số hết mà.

lasonf

Tài xế O-H
Bạn phải tháo láp trước ra mới lấy cầu ra được, bằng cách mở bulong hai đĩa phanh trước lấy phe gài ra, còn từ cầu tới hộp số bạn mở láp dọc ra,còn phần cầu có đi keo nên tháo ra hơi dính chặt bạn dùng con đội (kích) đội lên cho hở miệng sau đó dùng vít dẹp cại ra thôi. Chứ bộ gài cầu nằm trên hộp số hết mà.

Bác xem hình đính kèm xem sao và theo số thứ tự 1, 2, 3, 4 để tháo. Em có cái file pdf không biết đính vào kiều gì, bác có email em gửi cho.

echbayern021088

Tài xế O-H
trước tiênn bạn tháo 2 láp ngoài,sau đó tháo đoạn láp trung gian(muốn tháo nó bạn phải tháo càng cua dùng để gài cầu. mình nhớ là 4 em bulong 8 thì phải)rồi tháo các đăng nhỏ ra,xong tháo cầu xuống phẫu thuật thôi!Vài ý nhỏ tham gia,chúc bạn mau chữa lành cho em nó!

anhchangbibibi

Tài xế O-H
2 cái láp em tháo rồi ạ ,xe ford range , gài cầu bằng khiển selenoid mở van ra , rồi chân không hút cái dù đẩy càng cua gài cầu ạ , cái dù nằm ngay cầu trước bên tài a.
[MERGETIME="1396954417"][/MERGETIME]
Bác xem hình đính kèm xem sao và theo số thứ tự 1, 2, 3, 4 để tháo. Em có cái file pdf không biết đính vào kiều gì, bác có email em gửi cho.View attachment 15741
hình của cụ đúng là cầu trước của ford range rồi , cụ có hướng dẫn tháo bộ ruột của cầu trước không cụ ơi , chi tiết số 5 á cụ , em cảm ơn cụ.

hình của cụ đúng là cầu trước của ford range rồi , cụ có hướng dẫn tháo bộ ruột của cầu trước , chi tiết số 5 á cụ , em cảm ơn cụ.
[MERGETIME="1396954940"][/MERGETIME]
Bác xem hình đính kèm xem sao và theo số thứ tự 1, 2, 3, 4 để tháo. Em có cái file pdf không biết đính vào kiều gì, bác có email em gửi cho.View attachment 15741
hình của cụ đúng là cầu trước của ford range rồi , cụ có hướng dẫn tháo bộ ruột của cầu trước , chi tiết số 5 á cụ , em cảm ơn cụ.
trước tiênn bạn tháo 2 láp ngoài,sau đó tháo đoạn láp trung gian(muốn tháo nó bạn phải tháo càng cua dùng để gài cầu. mình nhớ là 4 em bulong 8 thì phải)rồi tháo các đăng nhỏ ra,xong tháo cầu xuống phẫu thuật thôi!Vài ý nhỏ tham gia,chúc bạn mau chữa lành cho em nó!
em hạ cầu xuống đất luôn rồi cụ mà thảo bộ ruột không ra , nó còn dính với nhông gài cầu , nhông gài cầu dính với bộ vi sai , em bấy nhông gài cầu muốn bể vỏ luôn mà không ra cụ à , :(
[MERGETIME="1396955688"][/MERGETIME]
admin ơi , sửa giùm em tiêu đề là
Xin giúp đỡ cách tháo bộ ruột cầu trước xe ford bán tải range 2005

AutoDalat

Tài xế O-H
2 cái láp em tháo rồi ạ ,xe ford range , gài cầu bằng khiển selenoid mở van ra , rồi chân không hút cái dù đẩy càng cua gài cầu ạ , cái dù nằm ngay cầu trước bên tài a.
[MERGETIME="1396954417"][/MERGETIME]

hình của cụ đúng là cầu trước của ford range rồi , cụ có hướng dẫn tháo bộ ruột của cầu trước không cụ ơi , chi tiết số 5 á cụ , em cảm ơn cụ.

[MERGETIME="1396954940"][/MERGETIME]

em hạ cầu xuống đất luôn rồi cụ mà thảo bộ ruột không ra , nó còn dính với nhông gài cầu , nhông gài cầu dính với bộ vi sai , em bấy nhông gài cầu muốn bể vỏ luôn mà không ra cụ à , :(
[MERGETIME="1396955688"][/MERGETIME]
admin ơi , sửa giùm em tiêu đề là
Xin giúp đỡ cách tháo bộ ruột cầu trước xe ford bán tải range 2005
Em biếu bác. Hy vọng có thứ bác cần

tranat

Tài xế O-H
khi tháo em này ra nếu đầu sạch thì còn rễ , dầu mà két lại thì lúc đó cũng khó khăn đó cụ ạ . có lần em tháo ra phải phá một số chi tiết mới đc .

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Đúng là xe này bị thiếu nhớt cầu và nhớt keo lại , Cụ phá chi tiết nào vậy cụ Tranat ơi , có phải cụ cắt vỏ nhôm , tạo ra một lỗ trống rồi cụ đục đuôi nhông gài cầu , chủ xe không đồng ý cách này cụ ơi.

anhchangbibibi

Tài xế O-H
Đúng là để sửa cụ , đáng lẽ ra thay mới cầu, nhưng thay bộ ruột thì tiết kiệm được cái vỏ , cÁi vỏ mười mấy củ lận , chủ xe nói nếu ngày mai bên em không tháo ra , ổng đem chỗ khác sữa , chua quá cụ, ngày mai em tìm cách tháo và thông báo lại các cụ , :(

tranat

Tài xế O-H
vậy mai cụ cho tới thợ gò , và cụ cần cái nào giữ lại bảo họ . em nghĩ sau 30p thì cụ có cái cụ cần . chúc cụ thành công !

arasaki

Tài xế O-H
báo cáo các cụ , em đã tháo được nhông gài cầu ra được rồi , bấy và cảo mãi mới ra .
thế là cụ hên đấy. em thi ko làm nhưng đã chứng kiến thợ nhà em phải ngậm ngùi bổ đi 2 cái như vậy vì loay hoay đủ kiểu mà ko ra đấy. chế các kiểu vam xong để cho đẹp vì ko giải quyết được vấn đề. thỉnh thoảng có con khoai chết m

bincth

Tài xế O-H
lâu kô onl. biết bác chủ thớt đã tháo đc nhưng mình có chút ý kiến thế này. các bác lấy 1 dât xích nhỏ quấn quanh nhông gài cầu. thọt 1 cây bấy vào chịu lại. bên còn lại cho tiếp 1 cây nữa xong rồi dùng búa đánh mạnh vào 1 trong 2 cây bấy đó. kiểu gì cũng văng ra. cách này mình làm nhìu rồi và rất hiệu quả :D.

lasonf

Tài xế O-H
Em gửi hình ảnh để bác chủ tham khảo, tháo theo thứ tự 1,2,3,4..., những cái đánh dấu SST là cần dụng cụ chuyên dùng, tiếc là ko gửi sớm hơn cho bác! Ngoài ra em chỉ biết lý thuyết, chưa thực hành vụ này bao giờ, có gì các bác bỏ quá cho!

Thao vi sai truoc Ranger.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên