Help me......giàn lạnh sau jolie 2004

T
Bình luận: 14Lượt xem: 3,624

tuananh0589

Tài xế O-H
hôm nay em làm điều hòa cho em jolie 2004 có 2 giàn lạnh các bác ạ .
Nhưng sau khi làm xong thì em nó chỉ lạnh mỗi giàn trước (buốt tay luôn. 5độ liền),em thấy giàn sau không có tí hơi lạnh gì .em hấp tấp quá thay luôn cho em nó cái van tiết lưu mới....
nhưng không có kết quả gì .em xem kĩ lại thì nó có cái van điều khiển ở đường thấp áp.
ai có sơ đồ của xe này thì cho em với nha.để em kiểm tra với ah ? các bác góp cho em tí ý kiến về trường hợp này với.em xin cảm ơn.

tranat

Tài xế O-H
cụ xem lại đi , giần sau không có van ở ống thấp áp đâu . con van đó gọi là van ngắt giàn sau , nó thường bố trí đường caoo áp hoặc tại van tiết lưu . cụ xem có điện cấp cho nó khi bật giàn sau ko ?

hoangtiensinh

Tài xế O-H
e ko hiểu nhiều về lạnh nhưng hình như có cái van khi mình mở lạnh phía sau thì nó mở cho gas lạnh vào dàn lạnh phía sau đúng ko ạ, e ngồi chờ hjhj

4banhdamme

Tài xế O-H
nó là cái van điện từ nằm ở đường cao áp ra giàn sau.Có 2 dây và là dạng đóng mở thôi mà cụ.Chỉ cần chích điện vào xem còn hoạt động không?nếu không hoạt động thì kiểm tra từ công tắc giàn sau xuống van xem sao

truongphonghp

Tài xế O-H
nó là cái van điện từ nằm ở đường cao áp ra giàn sau.Có 2 dây và là dạng đóng mở thôi mà cụ.Chỉ cần chích điện vào xem còn hoạt động không?nếu không hoạt động thì kiểm tra từ công tắc giàn sau xuống van xem sao
Cái van này có thể đục cho nó một lỗ để lúc nào cũng hoạt động làm như vậy có ảnh hưởng gì tới hệ thống dàn sau k cụ

4banhdamme

Tài xế O-H
Cái van này có thể đục cho nó một lỗ để lúc nào cũng hoạt động làm như vậy có ảnh hưởng gì tới hệ thống dàn sau k cụ
ảnh hưởng là mình cải lùi thôi.Người ta làm van để mình sử dụng công tắc 2 giàn,để gas không thông qua giàn sau nữa,coi như không hoạt động.Còn không có van này thì giàn sau lúc nào cũng hoạt động nhưng có thể người ngồi xe không bật quạt giàn sau vì nhu cầu tạm thời lúc đó không sử dụng thì cả giàn sau và đường ống hồi giàn sau sẽ bị đóng băng,gas hồi về sẽ không ở thế khí hoàn toàn,ảnh hưởng đến lốc.1 số dòng cũng không có van điện từ đó như Zace, Inova,...

tuananh0589

Tài xế O-H
xong rồi các cụ ạ.nó bị mất mass.do hộp ở giàn sau điều khiển.em liền thay cho em nó cái relay 4 chân các cụ ạ.đúng là làm điện và điều hòa mệt các cụ ạ.không chậm mà chắc thì chỉ có mà chết mất .
[MERGETIME="1397054954"][/MERGETIME]
nó để tiết kiệm xăng là chính ấy mà cụ.và nhiều thứ tự nghĩ ra nữa,hì

hieucaosu

Tài xế O-H
thật manh động và nguy hiểm khi mà làm thiếu kiến thức?hoặc không có sơ đồ và thiếu suy luận?
may quá cụ làm xong!chúc mừng cụ thành công!

tuananh0589

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn cụ đã chia sẻ bài viết nhưng thật sự những điều này e nghĩ cụ chủ thớt k cần chia sẻ cụ ợ
với trình độ của em không biết gì về điện tử nên muốn hỏi anh em có sơ đồ mạch điện của cái vẫn đó thôi.cái van ấy nó nó được điều khiển bằng cái hộp bé bằng 4 ngón tay.cái hộp ấy xuât mass cho cái van khi bật quạt gió giàn sau.van thì có 2 dây và có dương thường trực rồi.
theo cụ thì em nên làm gì khi cái hộp ấy hỏng. ?

truongphonghp

Tài xế O-H

với trình độ của em không biết gì về điện tử nên muốn hỏi anh em có sơ đồ mạch điện của cái vẫn đó thôi.cái van ấy nó nó được điều khiển bằng cái hộp bé bằng 4 ngón tay.cái hộp ấy xuât mass cho cái van khi bật quạt gió giàn sau.van thì có 2 dây và có dương thường trực rồi.
theo cụ thì em nên làm gì khi cái hộp ấy hỏng. ?
nếu e làm bắt được bệnh nó hỏng rồi thì chỉ có thay thôi cụ ạ? Khó kiếm đồ thì chế cho nó em zơ le là xong mà cụ.

Thanhphatauto

Tài xế O-H
MÌNH XIN GÓP CHÚT Ý KIẾN :
CÁC BÁC CÓ NGHĨ LÀ TẠI SAO LẠI MẤT MASS KO. MÌNH ĐỂ Ý THẤY CỨ 10 CHIẾC JOLIE VỆ SINH THEO CÁCH HÚT GAZ THÁO DÀN LẠNH RA LÀ Y NHƯ RẰNG 10 CHIẾC BỊ MẤT LẠNH DÀN SAU. MÌNH THẬT SỰ KO HIỂU LÀ CÓ SAI SÓT GÌ KO KHI MÀ HÚT GAZ RA.CÁC BÁC NÀO CÓ KINH NGHIỆM XIN TRUYỀN ĐẠT LẠI CHO ANH EM VỚI.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên