Viot báo lỗi ocv

hung dong anh
Bình luận: 20Lượt xem: 3,026

hung dong anh

Tài xế O-H
thưa các cụ hôm nay xưởng em có một em viot vào khách bảo xe đang đi tự nhiên thấy nổi đèn check . như mọi khi em vác máy ra để kiểm tra thì thấy báo lỗi P 1656 OCV circuit ( bank 1 ) . em đo dây thông mạch thì dây dợ tiếp xúc bình thường , nên quyết định thay cái van OCV nhưng là van bãi vào . nhưng khi thay vào chạy được khoảng vài cây số lại thấy báo lỗi trên . em nghi ngờ do van bãi kém lại thay tiếp một cái khác , nhưng chạy vài cây số cũng vẫn lại bị báo lỗi như cũ . em đang chưa biết nên sử lí thêm như thế nào . cụ nào có cao kiến xin chỉ giáo em ạ.

NgocDuy979

Tài xế O-H
thưa các cụ hôm nay xưởng em có một em viot vào khách bảo xe đang đi tự nhiên thấy nổi đèn check . như mọi khi em vác máy ra để kiểm tra thì thấy báo lỗi P 1656 OCV circuit ( bank 1 ) . em đo dây thông mạch thì dây dợ tiếp xúc bình thường , nên quyết định thay cái van OCV nhưng là van bãi vào . nhưng khi thay vào chạy được khoảng vài cây số lại thấy báo lỗi trên . em nghi ngờ do van bãi kém lại thay tiếp một cái khác , nhưng chạy vài cây số cũng vẫn lại bị báo lỗi như cũ . em đang chưa biết nên sử lí thêm như thế nào . cụ nào có cao kiến xin chỉ giáo em ạ.
Nhưng xe chạy có hiện tượng j không cụ rung giật hay không ga lên được .... cụ tả rõ hiện tượng nũa chứ.

Phạm Vỵ

Tài xế O-H

Có một chủ đề này rồi, rất hay. Bạn xem tại đây nhé!

http://www.oto-hui.com/threads/vios-2004-loi-van-ocv.61868.html

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
kinh nghiệm sương máu của em với con 2004 mà hôm trước em đăng bài đó,bác kiểm tra những cái cơ bản như dây ra van OCV,dầu máy,lọc dầu máy,lọc dầu của OCV mà ngon lành thì nhờ VIOS nào đó lấy đúng cái OCV trên xe đó lắp vào đảm bảo hết.con hôm trước em thay đến 3 cái hàng bãi vẫn không ổn,nhờ 1 anh bạn xe taxi vào mượn cái van đổi cho nhau,chả hiểu tại sao nhưng 2 xe đều ok chứ không bị sao nữa.các bác đùng nói em chém nhé.

nguyendzzung

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại xem cái đường hơi đi nó hở nên khi đi một lúc hộp nó tính tóan sai thông số,hoặc giắc tiếp súc nó kém,hôm trước có con vios limo em phai cắt thay giắc khác đó thay giắc xong tháo cọc bình ra lắp lại hết lỗi luôn!Mà em nghĩ cái van hơi dó ít khi chết lắm!như cụ nói thầy là hết nhưng đi một lúc nó lại nổi đèn thì bệnh chưa được xử lý rồi!

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại xem cái đường hơi đi nó hở nên khi đi một lúc hộp nó tính tóan sai thông số,hoặc giắc tiếp súc nó kém,hôm trước có con vios limo em phai cắt thay giắc khác đó thay giắc xong tháo cọc bình ra lắp lại hết lỗi luôn!Mà em nghĩ cái van hơi dó ít khi chết lắm!như cụ nói thầy là hết nhưng đi một lúc nó lại nổi đèn thì bệnh chưa được xử lý rồi!
bác này đang nhầm OCV với EVAP thì phải

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ kiểm tra xem phần lưới lọc dầu của van OCV xem có vấn đề gì không đồng thời kiểm tra luôn cả trục căm và áp xuất dầu đi nhé

oto16ahn

Tài xế O-H
Mã nay em gặp rồi . Cụ cứ thay bugi rồi vệ sinh giắc ecu ở gầm taplo bên phụ nhe xem hết lôi k . Cụ thay Vvti vội quá !

chientranvan

Tài xế O-H
bạn có máy text sao ko vào thử kích hoạt van ocv xem nó có hoạt động không,nếu nó hoạt động thì bạn có thể kết luận được là van ocv và day điện là ok,bạn chỉ đi tìm những mục khác thôi,bạn mở 4 bugi ra xem có cái nào khác thường ko nếu có thì bạn thay,mình nghĩ nhiều là lỗi ở bugi

tranhaooto

Tài xế O-H
Toi da tug lam mot em vios doi 2007 bao loi ocv toi suu ly mai ma. Ko duoc thay van ocv cung ko duoc thay buji cung ko thay ca cuc cam vvti. Van noi chet cuoi cung quyet dinh thay not bon con bo bin danh lua the la het chet luon

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Toi da tug lam mot em vios doi 2007 bao loi ocv toi suu ly mai ma. Ko duoc thay van ocv cung ko duoc thay buji cung ko thay ca cuc cam vvti. Van noi chet cuoi cung quyet dinh thay not bon con bo bin danh lua the la het chet luon
bác có không dưới 1 bài viết tiếng việt không dấu.biết quy định mà vẫn làm sai.đề nghị bác sửa đổi.nếu không làm đúng theo quy định thì sẽ có quy định làm với bác đó ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên