Sk120-1 lịm tải

M
Bình luận: 22Lượt xem: 3,038

mam1702

Tài xế O-H
Em có con sk 120-1 cứ làm khoảng 1 tiếng là dầu thuỷ lực nóng không sờ vào tuyo được, máy vẫn khoẻ nhưng khi nóng máy lên thỉnh thoảng làm động tác tay gàu thì bơm trong ( ngăn kéo phía gàu) lại dâng lên 350 kg/ cm2, mặc dù đã thả tay đkhien nhưng vẫn dâng, tắt máy nổ lại hoặc lắc nhanh động tác gàu thì lại bình thường. Em nghi con trượt dâng áp cho tay gàu bị kẹt nhưng tháo ra thì nhẹ nhàng trơn tru, bây giờ cũng không biết nó bị gì nữa nhờ các tiền bối chỉ giáo vơi

thaoha

Moderator
Cụ ktra A/S tay trang của thao tác đóng mở BUCKET xem có bị lọt A/s ko, nói chung cụ phải cân đo đong đếm kỹ thì mới pàn tiếp đc cụ ơi, cao thủ vanchien đâu nhỉ giúp cụ chủ thớt phát

hoc_hieu

Tài xế O-H
Em có con sk 120-1 cứ làm khoảng 1 tiếng là dầu thuỷ lực nóng không sờ vào tuyo được, máy vẫn khoẻ nhưng khi nóng máy lên thỉnh thoảng làm động tác tay gàu thì bơm trong ( ngăn kéo phía gàu) lại dâng lên 350 kg/ cm2, mặc dù đã thả tay đkhien nhưng vẫn dâng, tắt máy nổ lại hoặc lắc nhanh động tác gàu thì lại bình thường. Em nghi con trượt dâng áp cho tay gàu bị kẹt nhưng tháo ra thì nhẹ nhàng trơn tru, bây giờ cũng không biết nó bị gì nữa nhờ các tiền bối chỉ giáo vơi

cụ xem lại van khóa bơm phía ngăn kéo bên gầu xem có kẹt không, cút tuyo phía đầu ngăn kéo vừa có mắt lọc vừa có tiết lưu có tắc ko? nếu không có tài liệu hoặc không biết con van đấy ở đâu xin cụ thầy bói. chúc cụ thành công

mam1702

Tài xế O-H
Em đã kiểm tra as điều khiển từ tay chang đến ngăn kéo khi điều khiển đều được 45 kg/cm2 , và khi thả tay chang thì đều về 0 cả, em đang nghi có đường nào lọt ở trong van ab của áp điêu khiển tay gàu trong ngăn kéo lọt qua vì chắc chắn con trượt dâng áp tay gàu đã chạy rồi bởi lẽ khi dâng áp bơm chính lên 350 thì tín hiệu pt từ ngăn kéo về bơm bị cắt mà không có động tác nào tự hoạt động cả

lovemachine

Tài xế O-H
Em đã kiểm tra as điều khiển từ tay chang đến ngăn kéo khi điều khiển đều được 45 kg/cm2 , và khi thả tay chang thì đều về 0 cả, em đang nghi có đường nào lọt ở trong van ab của áp điêu khiển tay gàu trong ngăn kéo lọt qua vì chắc chắn con trượt dâng áp tay gàu đã chạy rồi bởi lẽ khi dâng áp bơm chính lên 350 thì tín hiệu pt từ ngăn kéo về bơm bị cắt mà không có động tác nào tự hoạt động cả

Cho hỏi cụ tại thời điểm không thao tác gì, áp lên cao thì có có cái xi lanh nào cựa quậy không cụ. Động cơ có ghì tải không ạ?

mam1702

Tài xế O-H
Như em đã nói khi dâng áp thì không hề có động tác nào hoạt động cả và đôngj cơ cũng bị lịm tải, pi cũng đã cắt về 0. Ở máy này không có đường búa nên cũng không có đường dk về để dâng áp

tramytien

Tài xế O-H
xe này của cụ đang bị dính tải rồi. cụ vào sơ đồ và tìm ty by pass cut trên ngăn kéo đó chắc chắn em này đang bị kẹt nên nhớt không về được do đó áp tăng lên

bomva

Tài xế O-H
cụ nhìn vào C/V bên có ba ty suốt.cạnh ty nâng hạ cần có con ốc giác 27 tháo nó ra và móc mọi thứ bên trong nên rồi kiểm tra là OK

chxm

Tài xế O-H
em này bị như vậy nâu chư.trước đó đã có ai ngoài cụ sửa chưa. cụ cho thêm thông tin anh em tìm hiểu chút nhỉ. khi treo áp bơm nào sau rừng các hoạt động thao tác. cụ thử gắn đồng hồ vào kiểm tra chế độ hợp dòng xem thế nào... phán mò chút

bomva

Tài xế O-H
nếu cut P1&P2 không bị kẹt chơn chu thì áp suất sao lại dâng được nhể :):)
thôi phát cuối cùng cụ chuyển công tắc KPSS về vị trí H rồi tháo cục bypass valve ra kiểm tra lại mấy cái lò xo và ty bên trong.và cuối cùng gọi cho gadongnat !!!

mam1702

Tài xế O-H
Máy mới bị hơn 1 tuần trở lại đây,trước chưa ai làm cả, nóng máy lên không bị dâng áp thì vẫn đào khoẻ bình thường , còn khi bơm trong dâng thì mới đào yếu. Em nghĩ không thể máy bị làm sai chế độ được vì khi dính tải thì áp lên cao, pi cắt hết mà lại không có động tác nào hoạt động cả, chứng tỏ không có con trượt nào chạy cả ngoài con trượt dâng áp, vấn đề là đường điều khiển nào đã làm cho nó chạy, em xem trong bản vẽ chỉ thấy mỗi động tác vào ra tay gàu tham gia mà đo khi dâng áp chính thì áp thì áp dk vào ra tay gàu không có. Khó quá mấy hôm nay mất ăn mất ngủ với nó quá các bác ạ

chuong46

Tài xế O-H
Tôi đã gặp trương hợp này rồi, nguyên nhân do cụm van chuyển đổi vị trí tay điều khiển (trong tài liệu gọi là Mullti valve) bị sai vị trí hoặc rò lọt làm cho đường điều khiển bị chặn lại 1 phần và van khóa bơm trên CV không hồi vị được. Kiểm tra cụm van này và bạn cho về đúng vị trí (thường là vị trí Y hoặc H và khóa chặt lại); nếu không hết bệnh bạn tháo đường ĐKhiển ra và đấu tắt lại bỏ qua cụm van này là xong. Tôi đã xử lý khoảng 5 con SK bị hiện tượng lịm máy như bạn rồi, chúc thành công.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Em có con sk 120-1 cứ làm khoảng 1 tiếng là dầu thuỷ lực nóng không sờ vào tuyo được, máy vẫn khoẻ nhưng khi nóng máy lên thỉnh thoảng làm động tác tay gàu thì bơm trong ( ngăn kéo phía gàu) lại dâng lên 350 kg/ cm2, mặc dù đã thả tay đkhien nhưng vẫn dâng, tắt máy nổ lại hoặc lắc nhanh động tác gàu thì lại bình thường.
[DOUBLEPOST=1397488403,1397488339][/DOUBLEPOST]
Máy mới bị hơn 1 tuần trở lại đây,trước chưa ai làm cả, nóng máy lên không bị dâng áp thì vẫn đào khoẻ bình thường
Áp bơm mà để 350 kg/cm² thì không nóng mới là lạ.
Giả sử bị dâng áp thật thì cũng không thể cao tới 350 ký lô / phân vuông được ợ <=> CV phải siêu ngon.
Đường đặc tuyến "Dâng áp" sẽ gần giống với "Dao động tắt dần" bên "Điện nặng" chứ không cần phải tắt máy hay "lắc giật" động tác nào đó mới "Hạ hỏa".

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên