Inova cần cấp cứu

chairman88
Bình luận: 35Lượt xem: 2,439

chairman88

Tài xế O-H
số là chiều nay xưởng em có con xe inova 09 vào xưởng. thấy lái xe phàn nàn em nó bình thường đề phát ăn ngay, nhưng lại bị cái bệnh hiểm nghèo là nổ nóng rồi tắt đi sau 1 tiếng là bị đề dai phát đầu. lái xe đã thay bơm và lọc nhiều lần mà không hết.qua xưởng e đã cho thay cảm biến cơ, cam, van hồi, hộp đen và thay cả thùng của con khác sang mà không hết bệnh. mong các cụ chỉ giáo. xe vẫn chạy bình thường không có lỗi lầm gì ạ

mrdp

Tài xế O-H
Bệnh kiểu vậy phần nhiều do không giữ được xăng trên đường ống không loại chừ hệ thống khỏi động yếu.yếu bình ,trượt mangnic.

Ferrari599

Tài xế O-H
thế thì giá trị của con inova này cao nhỉ cụ thay gần như hết rồi con j?cụ có nghỉ đến củ đề k?và 4con bobin nửa?cụ thử mượn xe khác cái củ đề và 4cai bô bin lắp sang xem thế nào?mà con này loại?j.g .v hay e hả cụ chạy dk bao nhiêu km rồi

ngocanh_102

Tài xế O-H
Em đoán cảm biến nào đó có vấn đề, cho nên dù cụ thay các cảm biến và hộp như trên nó vẫn không hết. Cụ thử con cảm biến nhiệt độ nước làm mát, bộ điều áp, vòi phun. Ngoài ra em tìm hiểu thì Innova bơm xăng hay hỏng lắm, cụ xem lại đã thay đồ xịn chưa ạ.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Có khả năng mấy cái kim phun bị đái bạn vệ sinh sạch xem sao,thay cũng nhiều phụ tùng rồi ,giờ thay 4 kim nữa cũng mệt,mượn luôn 4 kim phun xe khác qua xem sao mình cũng bị bệnh đề dai này rồi ,nóng máy đề ngon lành, để khoảng 1,2 tiếng trở lên là phải đề kéo mới nổ,bạn cũng kt xem xe để lâu áp xăng còn giữ được trong ống không. Chúc bạn thành công.

nhuy08

Tài xế O-H
Khi máy có nhiệt độ khó nổ, ta nghĩ ngay đến nhiệt độ tăng làm ảnh hưởng tới các hệ thống nạp, đánh lửa và cung cấp nhiên liệu trên xe. Hệ thông đánh lửa dễ tiếp cận hơn nên ta sẽ kiểm tra trước, bao gồm: 4 quả mobil, bugi, hệ thống dây jac cắm.
Nếu điện OK kiểm tra nhiên liệu bao gồm: áp suất xăng tại giàn sáo (Xác định bơm có yếu hay không), đường dẫn không khí nạp, kim phun, đường hồi.
Xe không báo check thì tạm thời bỏ qua các cảm biến.
Cuối cùng của hệ thống nạp là xu páp, vì khi nóng , xu páp dãn nờ ra , nếu khe hở xu páp không có hoặc quá bé thì bó sẽ đội xu páp lên làm cho khả năng hút và nén của 2 kỳ này giảm, dẫn đến khó nổ.
Cuối cùng là không nên nản và phải kiên trì sẽ ra bệnh thôi :)

ksbvt

Tài xế O-H
số là chiều nay xưởng em có con xe inova 09 vào xưởng. thấy lái xe phàn nàn em nó bình thường đề phát ăn ngay, nhưng lại bị cái bệnh hiểm nghèo là nổ nóng rồi tắt đi sau 1 tiếng là bị đề dai phát đầu. lái xe đã thay bơm và lọc nhiều lần mà không hết.qua xưởng e đã cho thay cảm biến cơ, cam, van hồi, hộp đen và thay cả thùng của con khác sang mà không hết bệnh. mong các cụ chỉ giáo. xe vẫn chạy bình thường không có lỗi lầm gì ạ
cái này xếp thay đề đi.mà đề phải ook nha.mình làm rùi.mình gặp hino
ko thì bảo dưởng mkđ kỷ vào bạc đạn,....

AutoDalat

Tài xế O-H
Bác đã kiểm tra tín hiệu đề , bơm nhiên liệu , tiện thề kiểm tra điện áp STA , khóa điện , nguồn ECM , hộp cầu chì tổ hợp , relay tổ hợp luôn cho chắc ăn bác ạ

tuandienvbhp

Tài xế O-H
cụ thử thay IC đánh lửa xem sao, ko đc thì thử thay máy khởi động xem, bệnh này thấy cụ thay hết rồi mà ko đc thì thử thay 2 cai trên xem hết không nha
cụ ơi con Inova 2009 nó là đánh lửa đa điểm 4 bô bin đánh lửa không có ic đánh lửa đâu cụ à. Nếu có thay thử thì phải thay thử 4 bobin luôn. Nhưng theo bênh này ko phải do bô bin đánh lửa

tranhungkm

Tài xế O-H
Bác kt lại khi đề máy không nổ thì bác rút jac 4 kim phun ra thử xem có nổ dc máy ko.nhiều khả năng do kim xăng.câu thêm bình hoặc đẩy xem có nổ ko, em gặp con hiceac đề ko nổ nhưng đẩy nổ ngay . có tý ngu kiến vậy chúc bác mau het bệnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên