Điều hòa honda crv 2009 cần giúp đỡ

duongvannghia
Bình luận: 36Lượt xem: 7,012

duongvannghia

Tài xế O-H
e đang gặp mọt xe có tình trangj sau :
xe vào xưởng điều hòa ko mát ,kiểm tra thì hỏng cuộn điện ,thay cuộn diện mới vào(hàng xịn của hãng ạ) thì bắt đầu có hiện tượng đóng ngắt liên tục .để nổ máy một lúc rùi tắt điều hòa đi thì ko tắt được .(màn hình bảng điều khiển thì vẫn báo đã of nhé) lốc thì lại đóng nhả đống nhả .
cụ nào trải qua rùi thì chém giùm e cái

xebo

Tài xế O-H
cụ cho thêm thông tin về xe đi,cụ đã kiểm tra lại con cảm biến lạnh xem sao,rồi áp suất ga nữa cụ àh,cho thêm thông tin cụ nhé

benley

Tài xế O-H
chào cụ nghĩa. như đã hứa với cụ, sau khi đánh chén no nê nhà cháu đã có mặt tại topic của cụ để tham gia hóng hớt đây :D. nói thật với cụ là trường hợp này nhà cháu chưa từng gặp qua. mà cuộn điện ở đây ý cụ là cuộn dây ly hợp từ của lốc lạnh phải không. khi thay nó cụ có phải nạp lại ga ko. lúc nó đóng ngắt lien tục thế cụ có kiểm tra áp suất hệ thống không, nếu có thì áp là bao nhiêu. lúc tắt điều hòa mà lốc vẫn dóng nhả thì quả thực nhà cháu chưa thấy bao giờ, thế lúc đó áp trong hệ thống ntn, quạt gió giàn lạnh còn chạy không. cụ có hỏi khách hàng liệu tiền sử con này có vấn đề j không. cụ cứ từ từ cho nhà cháu biết các thông tin trên rồi tính tiếp nhé.

4banhdamme

Tài xế O-H
Bác nên tìm hiểu nguyên nhân tại sao cuộn điện hỏng sẽ dễ tìm ra bệnh hơn.Lốc đóng ngắt liên tục có thể do con cảm biến nhiệt độ thân lốc,van áp suất,bị air nước làm mát

mami1981

Tài xế O-H
Trước tiên bác chủ pic phải cho biết thông số áp xuất khi lốc đang hoạt động,bên cao áp và thấp áp
Sau đó đến nhiệt độ làm mát nơi cửa gió điều hòa,khi nó bắt đầu cắt và đóng
Có 2 thông số này rùi con của cụ hết bệnh trong vòng vài tiếng
Cụ thay cuộn hút mà không phải hạ lốc ra bơm ga lại à

tinoto

Tài xế O-H
xe vào xưởng điều hòa ko mát ,kiểm tra thì hỏng cuộn điện ,thay cuộn diện mới vào(hàng xịn của hãng ạ) thì bắt đầu có hiện tượng đóng ngắt liên tục .để nổ máy một lúc rùi tắt điều hòa đi thì ko tắt được .(màn hình bảng điều khiển thì vẫn báo đã of nhé) lốc thì lại đóng nhả đống nhả .
bạn kiểm tra lại có thể bị áp cao đó.hoăc hệ thông lanh của bạn bị tắt ngẽn ở chỗ nào đó mởi dẫn tới dong ngắt lốc liên tục

tranductdxt

Tài xế O-H
tắt điều hòa đi mà lộc vẫn hít rồi lại nhà ,vậy thì bạn nên ngắt hẳn điện lốc ra xem có đóng không ,để loại trường hợp dính điện ,rồi hãy nghĩ đến kiểm tra áp suất

benley

Tài xế O-H
Trước tiên bác chủ pic phải cho biết thông số áp xuất khi lốc đang hoạt động,bên cao áp và thấp áp
Sau đó đến nhiệt độ làm mát nơi cửa gió điều hòa,khi nó bắt đầu cắt và đóng
Có 2 thông số này rùi con của cụ hết bệnh trong vòng vài tiếng
Cụ thay cuộn hút mà không phải hạ lốc ra bơm ga lại à
cụ này đúng là thánh phán. nhà cháu kinh nghiệm còn rất non còn tay lái của cụ cho dù tốt đến mấy thì nhà cháu cũng không tin chỉ với vài thông tin sơ sài như vậy mà cụ có thể chém mạnh vậy sao. chỉ cần cho cụ 2 thông tin cụ đang quan tâm là có thể chốt hạ căn bệnh này nhanh thế sao. sao cụ không chém sơ bộ luôn trường hợp 2 thông số của cụ khi đạt chuẩn thì nguyên nhân là sao, và nếu không đạt chuẩn thì do hiện tượng j để nhà chủ có cơ sở sửa chữa cho nhanh, chứ chờ mai lấy thông số cho cụ rồi ngồi chờ cụ chém tiếp thì khách chạy lâu rui. ý kiến của nhà cháu có j thất lễ mong cụ đại xá cho, chỉ vì chau có thói quen nói luôn các trường hợp mình đang nghi ngờ để nhà chủ có cơ sở phân tích tình hình cho nhanh. mà các cụ làm nghề cũng thừa biết rằng thời gian là vàng, khách hàng ai chẳng muốn làm thật nhanh còn đi, mình làm chậm chút là khách đi chỗ khác hoặc lần sau không muôn đến ngay. các cụ đã giúp thì xin hãy nhiệt tình nói sợm những vấn đề có thể có thể xảy ra cho chủ thớt lấy thông tin xử lý cho nhanh nhé. cảm ơn các cụ

HoangAirCon

Tài xế O-H

Dễ lắm. Ông bạn thay cái A/C Compressor Relay là xong chuyện.
Mở cóp xe lên, mở hộp (cầu chì rờ le) ra và thay cái số 1 (xem hình)

Khi xong việc, nhớ tặng xăng cho tớ nhá.
Nếu muốn biết lý do tại sao, kỳ sau mình sẽ giải thích.

nguyendzzung

Tài xế O-H
Không biết cụ này có giống bệnh của CAmry không khi đóng ngắt liên tục mình chỉ thay mỗi can rơ le điều khiển lốc lạnh ở khoang động cơ là ok!

mami1981

Tài xế O-H
cụ này đúng là thánh phán. nhà cháu kinh nghiệm còn rất non còn tay lái của cụ cho dù tốt đến mấy thì nhà cháu cũng không tin chỉ với vài thông tin sơ sài như vậy mà cụ có thể chém mạnh vậy sao. chỉ cần cho cụ 2 thông tin cụ đang quan tâm là có thể chốt hạ căn bệnh này nhanh thế sao. sao cụ không chém sơ bộ luôn trường hợp 2 thông số của cụ khi đạt chuẩn thì nguyên nhân là sao, và nếu không đạt chuẩn thì do hiện tượng j để nhà chủ có cơ sở sửa chữa cho nhanh, chứ chờ mai lấy thông số cho cụ rồi ngồi chờ cụ chém tiếp thì khách chạy lâu rui. ý kiến của nhà cháu có j thất lễ mong cụ đại xá cho, chỉ vì chau có thói quen nói luôn các trường hợp mình đang nghi ngờ để nhà chủ có cơ sở phân tích tình hình cho nhanh. mà các cụ làm nghề cũng thừa biết rằng thời gian là vàng, khách hàng ai chẳng muốn làm thật nhanh còn đi, mình làm chậm chút là khách đi chỗ khác hoặc lần sau không muôn đến ngay. các cụ đã giúp thì xin hãy nhiệt tình nói sợm những vấn đề có thể có thể xảy ra cho chủ thớt lấy thông tin xử lý cho nhanh nhé. cảm ơn các cụ

Vậy mình hỏi cụ rằng không có áp xuất thì sao có thể biết nó bệnh ở đâu,người ra sinh ra cái đồng hồ áp xuất để làm gì
Anh em làm lạnh đều hiểu nguyên lý và mức áp xuất chuẩn để Block lạnh hoạt động tốt
Qua đồng hồ áp xuất,mắt soi gaz ta có thể biết được đến 7 phần bệnh của máy lạnh
Còn áp xuất như nào và bắt đúng lỗi để sửa ra sao còn tùy thuộc vào kinh nghiệm tích lũy của từng cá nhân nữa cụ nhá

duongvannghia

Tài xế O-H
chào cụ nghĩa. như đã hứa với cụ, sau khi đánh chén no nê nhà cháu đã có mặt tại topic của cụ để tham gia hóng hớt đây :D. nói thật với cụ là trường hợp này nhà cháu chưa từng gặp qua. mà cuộn điện ở đây ý cụ là cuộn dây ly hợp từ của lốc lạnh phải không. khi thay nó cụ có phải nạp lại ga ko. lúc nó đóng ngắt lien tục thế cụ có kiểm tra áp suất hệ thống không, nếu có thì áp là bao nhiêu. lúc tắt điều hòa mà lốc vẫn dóng nhả thì quả thực nhà cháu chưa thấy bao giờ, thế lúc đó áp trong hệ thống ntn, quạt gió giàn lạnh còn chạy không. cụ có hỏi khách hàng liệu tiền sử con này có vấn đề j không. cụ cứ từ từ cho nhà cháu biết các thông tin trên rồi tính tiếp nhé.
áp suất hoàn toàn bình thường.e thay ko cần tháo ga ra đâu ạ.

[MERGETIME="1397392097"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1397392202"][/MERGETIME]
Áp suất gas thế naò bác
hệ thống làm lạnh thì ok mà ko phải suy nghĩ .đây là bị điên thui ạ
[MERGETIME="1397392247"][/MERGETIME]
Áp suất gas thế naò bác
[MERGETIME="1397392353"][/MERGETIME]
Áp suất gas thế naò bác
tắt điều hòa đi mà lộc vẫn hít rồi lại nhà ,vậy thì bạn nên ngắt hẳn điện lốc ra xem có đóng không ,để loại trường hợp dính điện ,rồi hãy nghĩ đến kiểm tra áp suất
e nghĩ là bị điện thui ạ
[MERGETIME="1397392580"][/MERGETIME]
Áp suất gas thế naò bác
e nghĩ là bị điện thui a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên