Mất cao áp nhờ các cụ chém giùm!

nguyendzzung
Bình luận: 20Lượt xem: 3,900

nguyendzzung

Tài xế O-H
tình hình chiều nay em mới gặp em Nissan đời tống chắc khoảng 85 86 gì đót cao áp!HỎi chia điện bãi không có lanh quanh mãi mới kiếm được một cái con quay!Lúc đầu thử ngoài cao áp rất tốt lắp lên đề thử thì diện ra đầu mobill khỏe !Ngặt nỗi cứ cắm vào chia điện thì nó ra bugi rất kém lên không thể nổ máy được! COn này khổ nỗi có bốn máy nhưng tận tám bugi!Kiếm mãi không có đồ thay thế thử con quay khác nắp chia điện khác bẹnh nó vẫn vậy vẫn chia caao áp kém cụ nào có chiêu gì hay không xin tư vấn giùm!Cụ này sài hai mobill Kiểm tra moobilll tốt cả hai!Thay buji mới cũng không được!

hanhthuy1990

Tài xế O-H
tình hình chiều nay em mới gặp em Nissan đời tống chắc khoảng 85 86 gì đót cao áp!HỎi chia điện bãi không có lanh quanh mãi mới kiếm được một cái con quay!Lúc đầu thử ngoài cao áp rất tốt lắp lên đề thử thì diện ra đầu mobill khỏe !Ngặt nỗi cứ cắm vào chia điện thì nó ra bugi rất kém lên không thể nổ máy được! COn này khổ nỗi có bốn máy nhưng tận tám bugi!Kiếm mãi không có đồ thay thế thử con quay khác nắp chia điện khác bẹnh nó vẫn vậy vẫn chia caao áp kém cụ nào có chiêu gì hay không xin tư vấn giùm!Cụ này sài hai mobill Kiểm tra moobilll tốt cả hai!Thay buji mới cũng không được!

View attachment 15851

View attachment 15852

View attachment 15853

View attachment 15854
Bác coi cái lò xo ép phí trên cái con quay chưa? nếu lửa ở bô bin khỏe mà ra bugi yếu thì chỉ có đường dẫn điện trở cao quá thôi bác. cái lò xo và than này bác rút ra chưa?

nguyendzzung

Tài xế O-H
Bác coi cái lò xo ép phí trên cái con quay chưa? nếu lửa ở bô bin khỏe mà ra bugi yếu thì chỉ có đường dẫn điện trở cao quá thôi bác. cái lò xo và than này bác rút ra chưa?
Than củi trong nắp chia điện tốt thậm chí thay lắp khác rồi bụi nhà sẵn cao áp mấy bộ lên thử rồi trước nó vẫn bình thường chỉ có đợt vừa rồi mưa nó bỏ ngoài trơi mất 1 tuần gì đó thôi

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Than củi trong nắp chia điện tốt thậm chí thay lắp khác rồi bụi nhà sẵn cao áp mấy bộ lên thử rồi trước nó vẫn bình thường chỉ có đợt vừa rồi mưa nó bỏ ngoài trơi mất 1 tuần gì đó thôi
Bác vệ sinh hết tiếp đie
Xe này như bác nói nó dùng 2 bobin hả bác? em chưa thấy loại nào dùng 2 bobin cho 4 máy thế nào nên hình dung hơi khó. nếu 2 bobin hai tiếp điểm thì bác xem tiếp điểm có đóng ngắt đều nhau không nhé? vì em thấy bác đã làm hết những cái cần thiết rồi. nếu cần bác rút bỏ 1 bobin cho chạy 1 cái xem sao?

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
con này chắc NIssan SSS đời tống,dùng 2 bô bin,8 buzi.phần lớn là biij hàn đắp 4 buzi trong nên chỉ còn 4 buzi ngoài.bộ chia điện ra có 4 dây là 2 IC riêng biệt điều khiển 2 bô bin riêng.con quay cũng có 2 cái mỏ quẹt riêng.nắp chia điện có 2 cao áp chính và 8 lỗ cai áp ra máy.con này mua hàng bãi chuyển về dùng 4 buzi vẫn có hàng.dòng xe này xác định chuẩn 4 dây cao áp của 1 bô bin cũng cần phải tinh mắt.IC trong chia điện là loại bình thường nên dễ kiểm tra.bác lắp cả nắp chia điện vào rồi quay ở ngoài kiểm tra xem cao áo có kém lắm ko. không phải xe nào cao áp cũng to và khỏe mới nổ được máy đâu ah.bác kiểm tra thêm cả phần chế và cơ cấu phối khí nữa xem có ok không nữa.dòng xe này là dòng ddowwn giản rồi nên bác cố gắng xem còn lỗi ở phần gì nữa không

nguyendzzung

Tài xế O-H
Bác vệ sinh hết tiếp đie

Xe này như bác nói nó dùng 2 bobin hả bác? em chưa thấy loại nào dùng 2 bobin cho 4 máy thế nào nên hình dung hơi khó. nếu 2 bobin hai tiếp điểm thì bác xem tiếp điểm có đóng ngắt đều nhau không nhé? vì em thấy bác đã làm hết những cái cần thiết rồi. nếu cần bác rút bỏ 1 bobin cho chạy 1 cái xem sao?
Ừa hai mobill tám bugi một chia điện một con quay bốn máy con quay hai tầng!

chairman88

Tài xế O-H
Sao 4 máy mà 8 bugi nhỉ?
2 góc đánh lửa giúp đốt cháy hỗn hợp tốt hơn
[MERGETIME="1397399529"][/MERGETIME]

View attachment 15851

View attachment 15852

View attachment 15853

View attachment 15854
theo em bây giờ thời tiết ẩm cái em này gioăng của nắp nó kém hơi ẩm làm ô xi hóa cực ở nắp chia nên nó các điện. vê sinh nó đi là nổ. bữa trước em làm 1 em vừa làm xong nổ kt ngon lành. alo cho khách ra lấy em nó lăn quay đơ ra thế là kt tháo ra vệ sinh nổ ngon luôn

BQHauto

Giữ xe
Vấn đề chính là ở con quay và nắp chia điện. Cái này mình gập rồi, nắp chia điện dùng lâu ngày các cực đẻ con quay phóng điện vào bị ô xy hoá và mòn rất nhiều. Nếu không mua được nắp mới Bác dùng đất nặn của học sinh đắp vào các cực của nắp chia điện sau đó nắp vào và quay để cho con quay gạt chỗ dư đi sau đó mở nắp ra đo xem Cần bù thêm bao nhiêu thì dùng ống nhôm cắt một đoạn cắm vào dó làm chặt lại. Lamf sao không bị chạm vào mà lại gần nhất với con quay. Đảm bảo cao áp tốt ngay.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Nếu chỉ là lửa thôi thì chỉ còn dây cao áp, nắp chụp bugi. Có thể nó bị hư nứt nên rò chỗ nào đó, cụ xem kỹ lại thử. Coi thử tia cao áp có rò ra mát chỗ nào không ạ.

BQHauto

Giữ xe
Hiện giờ mình đang làm con nissan VIP. 6 máy V. Cũng mất điện cao áp ra buzy. Nhưng mình không làm như vậy mà mình lấy phần Kim loại trên con quay ra và làm dài nó ra. Nó cũng đã ô kê cao áp ra cả 6 máy tốt Bác ạ. Bác có thể tham khảo. Xe Bác đang làm là nisan Bluebird Đời 86 động cơ 1.8; 4 máy 8 buzy con quay đó 2 tầng không tháo phần Kim loại ở con quay ra được lên làm theo cách đắp đất nặn như trên là ô kê.

baotohalong62

Tài xế O-H
bạn thử từng tầng một kt lửa có thông sang tầng kia ko .bạn thử bỏ một mobil và dây cao áp của một vế xem sao nhé.và làm ngược lại.chúc bạn thành công

lohaw

Tài xế O-H
Em này 4 máy 8 bugi đánh lửa 2lần mục đích đốt cháy hết nhiên liệu. Việc cần làm bây giờ là xác định 4bugi đánh lửa để nổ máy trước đã tiếp theo xác định mỏ quẹt. Kiểm tra nắp chia điện xem có bị ẩm hay bị nối cầu không. Tiếp điểm giữa (lửa từ mobin vào) xem lo xo tiếp xúc có tốt không. Vấn đề của Cụ chỉ xoay quanh chia điện.

tuyen_haiduong

Tài xế O-H
bạn kt xem năp chia điện và ic co tốt ko nếu ko dc bạn có thể chuyển về 4 máy dc mà bạn tìm cả bộ của 4 máy cắm vào và chi chạy 4 buzi vẫn ok ma bạn mình làm cho mấy em rồi chạy vẫn bôc bình thường

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên