Xe corolati gi 1;3đoi 2003

V
Bình luận: 20Lượt xem: 1,510

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Nhiều khả năng xích máy giãn. Cụ kiểm tra dấu cam xem nếu dấu cam ok thay xích máy + 2 càng đỡ xích là ok. Bơm nhớt yếu hoặc thiếu nhớt cũng bị tương tự. Tóm lại là máy yếu.

nguyendzzung

Tài xế O-H
khi bật đèn lên thì máy nó rung vậy cu phải kiểm tra khi có tải máy có thoát không có đuối không!Cụ kiểm tra máy phát có kém không tại khi sử dụng đến điện máy nó yếu thì cụ phải kiểm tra cả máy phát nữa!Còn tiếng nổ ở họng hút là có kha năng độ dơ của xu páp lớn lên khi ga lên nó nổ ngược hoặc sai tầm cam!Sớm điện,Cụ phải kiểm tra xem khi nổ galangty máy có bị giật không!?nếu mà để không mà máy giật thì cụ lên kiểm tra về động cơ nhiều hơn!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
khi bật đèn lên thì máy nó rung vậy cu phải kiểm tra khi có tải máy có thoát không có đuối không!Cụ kiểm tra máy phát có kém không tại khi sử dụng đến điện máy nó yếu thì cụ phải kiểm tra cả máy phát nữa!Còn tiếng nổ ở họng hút là có kha năng độ dơ của xu páp lớn lên khi ga lên nó nổ ngược hoặc sai tầm cam!Sớm điện,Cụ phải kiểm tra xem khi nổ galangty máy có bị giật không!?nếu mà để không mà máy giật thì cụ lên kiểm tra về động cơ nhiều hơn!
Bác giải thích giùm, tại sao khi độ "rơ" của xuppap quá lớn thì lại nổ ngược được nhỉ?
Tôi cho rằng độ "rơ" phải không có, hoặc âm thì có thể mới nổ ngược lên được

tuanhaitin

Tài xế O-H
tình hình là nó bi như thế nay các a niêu để nổ bình thương thì o sao nhưng khi bât điêu hòa và cac đèn lên thi máy nổ rung dât và khi ga lên la thinh thoảng là nó nô đông ơ hong hut nhơ các bac chỉ giáo
- Cụ xem Van ISC có hoạt động không?[DOUBLEPOST=1397460449,1397460198][/DOUBLEPOST]
tình hình là nó bi như thế nay các a niêu để nổ bình thương thì o sao nhưng khi bât điêu hòa và cac đèn lên thi máy nổ rung dât và khi ga lên la thinh thoảng là nó nô đông ơ hong hut nhơ các bac chỉ giáo
- Cụ xem Van ISC có hoạt động không?

quachvancuong

Tài xế O-H
khi bật đèn ,bật điều hòa là thêm tải rồi. theo mình bạn nên kiểm tra lại phần nâng chân ga điều hoa,
Xe dap teen

tuanhaitin

Tài xế O-H
minh cũng đang nghi la vê cai van isc nhưng mà kiêm tra nó như thê nào các bác nhỉ
- Cụ kiểm tra sơ bộ về điện. Nó có 3 chân, 2 chân nguồn và 1 chân khiển. Hai chân cấp nguồn thì bật IG on rồi kiểm tra điện áp. Chân khiển thì là xung hiệu dụng.

Sau đó tháo rã kiểm tra về cơ khí.

bulicotmay

Tài xế O-H
ngu kiến của e là như này. khi nổ máy bác khoan mở máy lạnh mà mở đèn trước. nếu mở đèn mà máy có hiện tượng rung thì bác chú ý đến bộ dây cao áp dùm em (thay đc càng tốt). e nghi cái bộ dây có vấn đề. nếu đúng rồi mới tính tiếp đến phần lạnh vì khi mở máy lạnh còn có bộ bù ga lạnh, nó mà trục trặc thì khi nổ máy mở lạnh máy cũng có hiện tượng rung. mong các bác chém nhẹ !

tempra

Tài xế O-H
Bác giải thích giùm, tại sao khi độ "rơ" của xuppap quá lớn thì lại nổ ngược được nhỉ?
Tôi cho rằng độ "rơ" phải không có, hoặc âm thì có thể mới nổ ngược lên được
độ rơ supap lớn cũng tương tự như đặt cam muộn>nổ ngược.không có độ rơ>nổ ngược

dangkylien

Tài xế O-H
có nhiều nguyên nhân lắm. nhưng đây là phần động cơ yếu. Khi nổ mà có tiếng lổ và lửa phọt ra ở họng gió thì là nhiên liêu đốt không hết. nếu máy phát của cụ yếu sử dụng phụ tải động cơ cũng bị hiện tuợng vậy. néu tín hiệu cam không đều cũng có hiện tượng......

tempra

Tài xế O-H
Bác nói ngược rồi, không có độ "rơ" ngược lại với độ "rơ" lớn chứ. Bác xem lại giúp nhé
ý em là độ rơ lớn>supap xả đóng muộn nên khí cháy lọt qua đường nạp > nổ ngược.Không có độ rơ > khí cháy lọt qua đường nạp>nổ ngược.Hai nguyên nhân này tuy ngược nhau nhưng cùng dẫn đến một kết quả nổ ngược bác ạ!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ý em là độ rơ lớn>supap xả đóng muộn nên khí cháy lọt qua đường nạp > nổ ngược.Không có độ rơ > khí cháy lọt qua đường nạp>nổ ngược.Hai nguyên nhân này tuy ngược nhau nhưng cùng dẫn đến một kết quả nổ ngược bác ạ!
Bác vẫn sai, độ "rơ" lớn sẽ mở muộn đóng sớm chứ không mở muộn và đóng muộn đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên