Ws110 ko tat may

P
Bình luận: 11Lượt xem: 1,365

vthangnd

Tài xế O-H
kiểm tra dây đen sọc trắng đến ic xem có đứt ngậm ko bác đấu tách bên ngoài xem có tắt máy được ko
WaveS 110 dùng điện Bình mà bác, không có dây Đen/Trắng tắt máy đâu. Bác chủ thớt xem lại dây điện nguồn + cấp cho IC ( dây Đỏ/Đen) khi bác tắt khóa điện đi, bác dùng đèn thử xem có + không. Nếu có thì khả năng bị dính + dây Đỏ/Đen rồi, hoặc bị dính ở khóa. Bác kiểm tra lại đi!

nguyenxuantung1985

Tài xế O-H
theo em bệnh này là do không ngắt được nguồn điện cấp cho ic,nên máy vẫn chạy,vấn đề là bác này thay ổ khóa mới thì nên xem lại cách đấu của ổ khóa,nhầm dây ở đó cũng nên,kiểm tra kỹ lại là hết thôi ah

Tranhoaison

Tài xế O-H
Bạn chỉ cần tách dây nguồn vào ic ra .tách dây dương sau khóa ra ..rồi dùng 1 đoạn dây ngoài đấu thử là tắt được ...như vậy có nghĩa là xe của bạn đã từng bị cháy cầu chì do chập ở đâu đó ,,,rồi bị thay cầu chì có tải cao hơn nên những lúc điểm chập chạm nhau cầu chì không đứt ,,,bởi vậy các dây trong bó dây sẽ bị chảy vỏ nhựa ...khiến cho dây nguồn ic dính vào dây nguồn aq => khi bạn tắt vẫn có điện nguồn aq trước khóa chạy vào => máy vẫn nổ ..
Mà nhớ lần sau đừng thay khóa vội mà đo khóa bằng đồng hồ đi đã ..tránh mất tiền mua ..mất công thay khóa ...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên