Mong các bác giúp đỡ

vungoc2911
Bình luận: 7Lượt xem: 667

vungoc2911

Tài xế O-H
em xin chào các cụ ah. em hiện tại là sinh viên năm cuối khoa công nghệ ô tô. học hệ cao đẳng ạh. cũng đã từng tham khảo trang web này nhiều rồi nên hôm nay em có chuyện muốn nhờ các cụ tư vấn cho ạh. nhiều lúc lên diễn đàn thấy có nhiều cụ hỏi thắc mắc thì có cụ này cụ kia bắt bệnh cho xe. em cảm thấy khâm phục các bác. em thấy mình yếu kém quá nên hôm này nhờ các cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm cho tụi em sinh viên năm cuối định hướng phương pháp học tập và làm việc bằng lòng đam mê về ngành ô tô được không ah. em và có một người bạn nữa đi xin việc phụ rồi mà vào đâu người ta cũng đòi hỏi kinh nghiệm. các bác cho em hỏi nếu vào trong sài gòn với nghề của em theo thì ở đó có dễ xin việc không ạh. em chân thành cảm ơn các cụ ạh.

Ferrari599

Tài xế O-H
ở đâu củng thế thôi cụ ạh.họ cần thì họ nhận .với chân lon ton khi mới vào nghề thì phải chấp nhận cụ ah?sài gòn hay hà nội củng thế thôi.tìm một gara bình thường làm quen trước đả.sinh viên mới ra trường vất vả lắm
.nhưng đả đam mê thì phải theo đuổi cụ ah?

vungoc2911

Tài xế O-H
em cảm ơn cụ ạh. bọn em cũng biết như vậy nên đang cần các cụ tư vấn cho. em cũng đã từng lao đầu vào học từng đưa ra phương pháp học tập rồi kết quả là học trước quen sau nên quyết định đi thực tế xem thế nào. nhưng đi đâu cũng không nhận ạh. hoặc nếu có nhận chỉ cho đi rửa xe thôi. hj

thandaiquanlam

Tài xế O-H
em xin chào các cụ ah. em hiện tại là sinh viên năm cuối khoa công nghệ ô tô. học hệ cao đẳng ạh. cũng đã từng tham khảo trang web này nhiều rồi nên hôm nay em có chuyện muốn nhờ các cụ tư vấn cho ạh. nhiều lúc lên diễn đàn thấy có nhiều cụ hỏi thắc mắc thì có cụ này cụ kia bắt bệnh cho xe. em cảm thấy khâm phục các bác. em thấy mình yếu kém quá nên hôm này nhờ các cụ có thể chia sẻ kinh nghiệm cho tụi em sinh viên năm cuối định hướng phương pháp học tập và làm việc bằng lòng đam mê về ngành ô tô được không ah. em và có một người bạn nữa đi xin việc phụ rồi mà vào đâu người ta cũng đòi hỏi kinh nghiệm. các bác cho em hỏi nếu vào trong sài gòn với nghề của em theo thì ở đó có dễ xin việc không ạh. em chân thành cảm ơn các cụ ạh.
e thấy cụ chỉ duy nhất vào làm cho nhà nước có 5% khả năng nhận việc...chứ còn làm tư nhân là ko bao giờ có đc....hoặc là cụ xin học tại tư nhân r lên làm việc cho họ...làm kĩ thuật cụ có học kiến thức., cụ hơn ng ta ở có sẵn kiến thức và 1 cái bằng thôi...với kĩ thuật thì ng ta yêu cầu về tay nghề kinh nghiệm dữ lắm...còn kiến thức là phụ trợ,= cấp ko nhìn,cụ lên sài gòn làm có nguy cơ đói nặng nề...
hướng đi cho cụ là xin học thêm ở 1 nơi nào đó...r làm việc..~m~

vungoc2911

Tài xế O-H
cụ thandaiquanlam ơi em cũng không hiểu cho lắm cụ nạ. em rất muốn làm đúng với nghề mà mình yêu thích và muốn được nâng cao tay nghề ah. mong các cụ giúp đỡ chỉ giáo cho ah. cảm ơn cụ nhiều

ngocanh_102

Tài xế O-H
e thấy cụ chỉ duy nhất vào làm cho nhà nước có 5% khả năng nhận việc...chứ còn làm tư nhân là ko bao giờ có đc....hoặc là cụ xin học tại tư nhân r lên làm việc cho họ...làm kĩ thuật cụ có học kiến thức., cụ hơn ng ta ở có sẵn kiến thức và 1 cái bằng thôi...với kĩ thuật thì ng ta yêu cầu về tay nghề kinh nghiệm dữ lắm...còn kiến thức là phụ trợ,= cấp ko nhìn,cụ lên sài gòn làm có nguy cơ đói nặng nề...
hướng đi cho cụ là xin học thêm ở 1 nơi nào đó...r làm việc..~m~

Bạn còn trẻ, mới làm nghề nên không biết được kiến thức đi học nó có ích hơn khi đi làm mà không được học như thế nào đâu :). Nói bừa quá. Tất nhiên, cũng tùy chỗ học và tùy người học.

vungoc2911

Tài xế O-H
cụ ngocanh_102 ơi em cảm ơn các cụ nhiều ah. cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em, khi đang còn non nớt chưa biết làm gì khi chuẩn bị ra trường. hjhj. nhưng em sẽ cố gắng làm và phấn đấu với niềm đam mê.

ngocanh_102

Tài xế O-H
cụ ngocanh_102 ơi em cảm ơn các cụ nhiều ah. cảm ơn các cụ đã tư vấn cho em, khi đang còn non nớt chưa biết làm gì khi chuẩn bị ra trường. hjhj. nhưng em sẽ cố gắng làm và phấn đấu với niềm đam mê.

Trong diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn và giúp đỡ định hướng rồi, cụ tìm đọc sẽ thấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên