Kia Bongo III Đời 2006 không nổ đc

M
Bình luận: 15Lượt xem: 7,937

mr.anhtai

Tài xế O-H
chào các cụ .m sau nhiều lần post bài bị nhắc nhở em xin lập toppic với nội dung đầy đủ
em đang làm xe kia bongo đời 2006 em nó có nguyên nhân sau bị cháy lá côn thay mâm và lá côn ở 1 gara nào đó sau đó máy yếu.
sau 1 thời gian đi giờ em nó không nổ và chỉ nổ đc khi kéo đật.
em đã dung máy kiểm tra em nó bị các lỗi sau : p1119 - p 1120 - p0102 - p0335 - p 1500
em đã kiểm tra trục cam đúng tầm . dây điện ở lọc không khí bị sút em đã gắn lại. em tháo bơm ra thì bơm bị lỏng óc giử áp xuất. áp xuất em nó 12k khi đạp hết ga. ngày mai em định thao mâm ép lá côn xem lại giờ xin các bác chỉ giáo và cho em biết cách khắc phục

minh_123456

Tài xế O-H
Chào bạn!
Bạn nói xe chỉ nổ được khi kéo (đẩy)? Nếu nổ được khi "đẩy" hoặc mồi xăng thì bạn kiểm tra lại bơm cao áp và kim (các đầu nối đã kín).
Các mã lỗi của bạn ở trên là: P0335- Cảm biến vị trí trục khuỷu (nếu hỏng con này máy không nổ được)
P1119, P1120 - báo lượng nhiên nhiệu không đúng yêu cầu (do bơm hoặc kim). Theo mình phần lớn là do bơm.

Engine 16

Thợ Phụ !
BÁC .nói chỉ được đúng ý em .bác lên kiểm tra lại bơm nếu không được thì thay bơm đi nha.
Chào bạn!
Bạn nói xe chỉ nổ được khi kéo (đẩy)? Nếu nổ được khi "đẩy" hoặc mồi xăng thì bạn kiểm tra lại bơm cao áp và kim (các đầu nối đã kín).
Các mã lỗi của bạn ở trên là: P0335- Cảm biến vị trí trục khuỷu (nếu hỏng con này máy không nổ được)
P1119, P1120 - báo lượng nhiên nhiệu không đúng yêu cầu (do bơm hoặc kim). Theo mình phần lớn là do bơm.

MyPower

Tài xế O-H
Chào bạn!

Em thì không rõ mấy lỗi trên nghĩa là gì. Nhưng nếu bác nói là do bơm thì với loại phun dầu điện tử này hỏng bơm thì có nổ được không?
- Và bác ấy còn đưa ra thông số áp suất rồi đó 12k. Không hiểu là 12.000psi hay 12.000kg/cm2 nữa. Nếu là 12.000Kg/Cm2 thì áp đó vẫn ổn mà.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác đã làm gì với em nó rồi ah? tình hình tiến triển thế nào rồi.mấy cái lỗi của bác đo được là trước khi sửa hay sau khi sửa vậy?theo em bác vào phần xóa nó hết đi vì lỗi đó có thể xuất hiện khi mình tháo rắc ra sửa chữa,sau đó đề tua máy và kiểm tra lại,hoặc đùn cho máy nổ rồi kiểm tra.khi máy nổ rồi bác vào phần 4 kim phun,dòng này nó hiển thị cả tình trạng hoạt động của từng kim nữa rồi so sánh xem có kim nào kém hơn không,kiểm tra tín hiệu ttrucj khuỷu và tín hieeu cảm biến gió xem có thay đổi khi đi ga hay kông...nếu có lỗi nào nghi vấn thì kiểm tra .nếu kim hoạt ộng bình thường và áp suất bơm ổn định thì xem lại tín hiệu khởi động và cảm biến nhiệt độ nước
em đã làm mấy em bông kẹt kim khói mù mịt và không nổ máy được phải kéo đến xưởng rồi,nhưng chưa có con nào đề không nổ mà kéo lại nổ được cả.có 1 em không thể nổ được máy,cũng nghĩ hỏng bơm, khi kiển tra ra thì ở bom cao áp có 2 đường day tín hiệu về hộp bị hong,xử lý xong là ok.
bác làm xong thì thông báo cho anh em học hỏi kinh nghiệm nhé vì dòng xe này đã đến thời điểm hỏng mà kinh nghiệm của anh em về món phun dầu của xe này còn non hơn xe xăng nhiều lám.chúc bác thành công

minh_123456

Tài xế O-H
Mình đã làm nhiều loại này rồi.
Áp suất nhiên liệu khi chạy không tải khoảng 250 bar. Nếu bơm yếu hoặc kim kém thì đề khó nổ nhưng "mồi" hoặc "đẩy thì nổ ngay (do khi khởi động vòng quay thấp nên áp suất nhiên liệu tạo ra không đủ để mở kim phun (không có tín hiệu).
Như vậy xe của bạn có thể ở một trong 2 trường hợp sau:
1. Kim bị kém nên không giữ được áp suất (hồi nhiều)
2. Áp suất bơm tạo ra không đủ (bơm kém, loại này chỉ có thay thôi).
Ah! Nếu khi xoá lỗi rồi đề lại vẫn thấy suất hiện code P0335 (động cơ không nổ) thì vấn đề lại ở cảm biến trục cơ

NGOCBMT

Tài xế O-H
-Cho em tham gia ,vài ý kiến xem có giúp gì được không ,vừa rồi em cũng làm một con đẩy hoặc mồi mới nổ ,em thay 4 kim và thay cảm biến trục cơ khi nguội rất nhạy nổ ,khi động cơ nóng rồi đề lại không nổ ,nếu tắt máy khi nóng đề lại ngay thì nổ ngay nếu để khoảng 10-20 phút thì lại phải đẩy hoặc mồi mới nổ máy ,test lỗi báo p1119 em đang định đặt bơm mới về thay và áp khi đo đc là 40kg/cm2 để khoảng 2h thì còn 0kg/cm2, ai gặp rồi cho em ý kiến nhé ! các bác xem thử chứ em thấy xe này nó bị cũng nhiêu đó bệnh thôi

get

Tài xế O-H
chao bac!
trước tiên là bác xóa hết lổi đi.
sau đó khởit động lại và tra lổi lại một lần nửa.
kiểm tra cảm biến cốt máy bằng cách đo điện xuống cảm biến
nếu tắt cả điều tốt thì bác nên câu bình và đề lại xem, có thể bình điện yếu quá đề không đủu tua nên máy không nổ được

garahungduc

Tài xế O-H
bác nên dọc các lỗi đó và sau đó xóa lõi và khởi động xe nếu không nổ thì dể thật dài dể xác nhận lại mả lổi và bác dọc lại lỗi một lần nửa và bác sửa chửa các fan bệnh liên quan tới các mả lỗi dó là oke

minhdan

Tài xế O-H
trước tiên em găm đồng hồ VOM vào 2 đầu giắc kim, để ở chế độ đo Hz xem kim có nhảy không. nếu kim có nhảy thì bạn có thể tự sủa được bằng cách điều chỉnh van hạn chế áp suất trên bơm. nếu không nhảy thì tốt nhất là thay bơm.

kompanyboi92

Tài xế O-H
minh co 1 cach tai m da lam xe nay roi ok .. cua ban phan lon la do kim ban thao kim ra ve sinh that sach ke ca thao lap con nay phai that sach se con nay no ki nhat la ban .. ban dung may hon bi cua xe dap bit duong ong sao (duong ong nhien lieu cua 4 tuy o vao kim ) de lai 1 duong thui roi thu tung cai kim 1 cu cai nao phun dc la no dc neu cai nao ko phun dc thao ra ve xinh lai cach nay la lam cho dau tang ap de mo kim cua ban co the bi ket kim thui nhung nho la thao lap phai that sach se tat ca moi thu
[MERGETIME="1398185567"][/MERGETIME]
neu ban ko thao dc kim thi bao m bao cach che cai van kim dung nho lung tung kim nay dat lam day
[MERGETIME="1398185573"][/MERGETIME]
neu ban ko thao dc kim thi bao m bao cach che cai van kim dung nho lung tung kim nay dat lam day
[MERGETIME="1398185683"][/MERGETIME]
con con oc ap suat dau chinh no chi co tac dung 1 luc thoi sau lai tu dieu chinh nhu cu thuc ra no chi la 1 cai loc thui va cam bien thui
[MERGETIME="1398185712"][/MERGETIME]
minh co 1 cach tai m da lam xe nay roi ok .. cua ban phan lon la do kim ban thao kim ra ve sinh that sach ke ca thao lap con nay phai that sach se con nay no ki nhat la ban .. ban dung may hon bi cua xe dap bit duong ong sao (duong ong nhien lieu cua 4 tuy o vao kim ) de lai 1 duong thui roi thu tung cai kim 1 cu cai nao phun dc la no dc neu cai nao ko phun dc thao ra ve xinh lai cach nay la lam cho dau tang ap de mo kim cua ban co the bi ket kim thui nhung nho la thao lap phai that sach se tat ca moi thu
con con oc ap suat dau chinh no chi co tac dung 1 luc thoi sau lai tu dieu chinh nhu cu thuc ra no chi la 1 cai loc thui va cam bien thui
[MERGETIME="1398185734"][/MERGETIME]

vietduy234

Tài xế O-H
-Cho em tham gia ,vài ý kiến xem có giúp gì được không ,vừa rồi em cũng làm một con đẩy hoặc mồi mới nổ ,em thay 4 kim và thay cảm biến trục cơ khi nguội rất nhạy nổ ,khi động cơ nóng rồi đề lại không nổ ,nếu tắt máy khi nóng đề lại ngay thì nổ ngay nếu để khoảng 10-20 phút thì lại phải đẩy hoặc mồi mới nổ máy ,test lỗi báo p1119 em đang định đặt bơm mới về thay và áp khi đo đc là 40kg/cm2 để khoảng 2h thì còn 0kg/cm2, ai gặp rồi cho em ý kiến nhé ! các bác xem thử chứ em thấy xe này nó bị cũng nhiêu đó bệnh thôi
Em củng bị như bác bơn của em khi nổ ko tải là 240bar nguội thì dể nổ nóng rất khó nổ . Em đả thay kim bơm kiểm tra vẩn còn tốt. Em dang nghi ngờ cái van đk dầu vào ở bơm
[MERGETIME="1413785395"][/MERGETIME]
trước tiên em găm đồng hồ VOM vào 2 đầu giắc kim, để ở chế độ đo Hz xem kim có nhảy không. nếu kim có nhảy thì bạn có thể tự sủa được bằng cách điều chỉnh van hạn chế áp suất trên bơm. nếu không nhảy thì tốt nhất là thay bơm.
Cho em hỏi có phải là cái van có hai con oc bắt vào ko bác. Em thấy sau dit nó có một con vit nhưng biet chin thế nào. Xem em cung bi hiên tuong như các bác nói
[MERGETIME="1413785401"][/MERGETIME]
Cho em hỏi có phải là cái van có hai con oc bắt vào ko bác. Em thấy sau dit nó có một con vit nhưng biet chin thế nào. Xem em cung bi hiên tuong như các bác nói

vietduy234

Tài xế O-H
Bac cứ làm cho em nó nổ được sau ddó bác xem current của nó xem aps suất ong rail ra sao . Chú ý khi dề tua dai xem as lên bao nhieu. Va xem lượng dầu hồi của tưng kim ra sao kái nào hồi nhieuf thi thay chú y la nhiều hơn gấp dôi hoặc gấp 3 mới thay nhé. Nếu khi đ. Mà á không quá 100bar ghì thay bơm

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
cac ma~ loi dc hien thi truoc het ban xoa het cac loi~ di roi kiem tra lai..chu y' kiem tra cac loi~ 9 nhu loi~ mach day cam bien vi tri truc cam,va luu luong khi nap...vi khi loi~ 9 bi thi se~ xay~ ra nhieu loi bi anh? huong.....neu da sua? cac loi~ tren thi hay~ kiem tra ong' nap gio' ban nhe''

garahungduc

Tài xế O-H
cac ma~ loi dc hien thi truoc het ban xoa het cac loi~ di roi kiem tra lai..chu y' kiem tra cac loi~ 9 nhu loi~ mach day cam bien vi tri truc cam,va luu luong khi nap...vi khi loi~ 9 bi thi se~ xay~ ra nhieu loi bi anh? huong.....neu da sua? cac loi~ tren thi hay~ kiem tra ong' nap gio' ban nhe''
dề nghị cụ viết có dấu dúng chính tả dể anh em dọc rỏ ràng mạch lạc nhé.

vu mao

Tài xế O-H
[MERGETIME="1398185712"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1398185734"][/MERGETIME]
viết từ kỹ thuật mà không có dấu thì thật khó hiểu .rất mong bác viết phải có dấu nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên