Lerser

P
Bình luận: 17Lượt xem: 1,789

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
con này bô bin đôi,chả mấy khi lại trùng hợp đến nỗi chết cả 2 bô bin 1 phát cùng lúc.bác kiểm tra nguồn của hộp điều khiển trước xem cso đất cái cầu chì,giơ le nào không.kiểm tra thêm cái cảm biến cam và cơ nữa.xem dây cam em này bao lâu rồi...

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ kiểm tra có thể hỏng cảm biến trục cơ và cảm biến trục căm .Nếu mô bin hỏng thì máy hay bị giật lắm mà thường là bị bỏ máy .Cụ kiểm tra đi nhé

phongphu

Tài xế O-H
Bác nào có sơ đồ em nó cho với. Nhìn thấy bibin 3 chân. Trục cam 2 chân, trục khuỷu 3 chân
[MERGETIME="1398151375"][/MERGETIME]
hôm trước e dính một con 1.6.thay bobin là được .
Hiện tượng cũng giống em hả bác
[MERGETIME="1398151398"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1398151421"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1398151486"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1398151501"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1398151599"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1398151662"][/MERGETIME]

Ferrari599

Tài xế O-H
củng tương tự.nhưng thế nào đi nửa thì cụ là thợ củng phải kiểm tra thật kỷ.cùng một bệnh có thể triệu chứng khác nhau.vì tư vấn là giúp đở chia sẻ kinh nghiệm và cach tư duy cho nhau.nhưng tư vấn chưa chắc đả đúng đâu cụ ah?vẩn là ở cụ.chúc cụ sớm tìm ra bệnh e nó

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cảm biến cam điện trở em đo 1125 ôm, cảm biến cốt máy 575 ôm
em chưa hiểu bác là thợ hay là học việc.và bác đăng bài lên với mục đích gì? anh em tư vấn nhiệt tình nhưng cả ngày bác trả lời được 1 câu cộc lốc như vậy,cũng không có thông báo gì thêm.bác sửa được rồi thì chia sẻ cho anh em học hỏi với ah

garahungduc

Tài xế O-H
em chưa hiểu bác là thợ hay là học việc.và bác đăng bài lên với mục đích gì? anh em tư vấn nhiệt tình nhưng cả ngày bác trả lời được 1 câu cộc lốc như vậy,cũng không có thông báo gì thêm.bác sửa được rồi thì chia sẻ cho anh em học hỏi với ah
cụ boi nói dúng thông số cảm biến mới chỉ giúp xác dịnh xem nó còn sống hay chết,chưa thể nói lên tại sao em nó không nổ,cụ nên xem lại hệ thống dánh lửa di,và cơ khí của máy,như dây cam....

sensor12

Tài xế O-H
theo em bệnh này thì không thể do dây cam được rùi, vi xe có lúc nổ được khi máy nguội, như vậy là loại trừ phần cơ khí. còn lại phần điện thôi. theo em nên xem lại các chỗ tiếp mát.
_ nên xem khe hở của cảm biến trục cơ xem có hở lớn quá hay bé quá hay do vành tạo xung của cảm biến trục cơ bẩn quá.
_kiển tra giắc điện của boobin có đứt ngầm không, thường là bị gãy ngay phía sát chân giắc nên điện chập chờn.
_70% là bị hỏng cảm biến trục cam rùi bác ạ, vì em đã thay 5 con đối với laser này rùi bác ạ. em thật lòng là kinh nghiệm chưa nhiều, nên bài viết còn nhiền thiếu sót và chưa có thông số đo chính xác. mong các bác giúp đỡ em về thông số đo để em học hỏi và tiến bộ trong nghề nghiệp các bác nhé! THANKS

phongphu

Tài xế O-H
Em kiểm tra cầu chì, mạch nguồn , mass đầy đủ, kim phun, bộ đo gió tốt cả. Cảm biến cam, cơ về hộp tốt. Đọc mã lỗi báo p1235. Ko có tín hiệu trục cam. Mà điện trở em đo nằm trong vùng cho phép. Nó chỉ đánh lửa 1 lần rồi mất luôn. Tắt máy đề lại thì cũng đánh lửa 1 lần rồi thôi

garahungduc

Tài xế O-H
Em kiểm tra cầu chì, mạch nguồn , mass đầy đủ, kim phun, bộ đo gió tốt cả. Cảm biến cam, cơ về hộp tốt. Đọc mã lỗi báo p1235. Ko có tín hiệu trục cam. Mà điện trở em đo nằm trong vùng cho phép. Nó chỉ đánh lửa 1 lần rồi mất luôn. Tắt máy đề lại thì cũng đánh lửa 1 lần rồi thôi
sao cụ không mượn tạm,hay mua mới một em cảm biến cam về lắp vào thử ah,

phongphu

Tài xế O-H
Mai quá hôm qua có chiếc ford laser tương tự em bỏ trục cam của em vào xe đó. Nó nổ ngon lành. Giờ ko biết sao nữa. Ko lẽ chết hộp. Bác nào có cao kiến ko aiai

phongphu

Tài xế O-H
Báo các bác em làm nó xong rồi ạ. Nó bị nhảy cam các bác ạt. Cám ơn các bác nhiệt tình. Do nghề còn yếu nên sửa hơi lâu mong các bác giúp đỡ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên