L200 sport bệnh khá khoai nhờ các cụ tư vấn ạ

tunglam.9x
Bình luận: 4Lượt xem: 1,183

tunglam.9x

Tài xế O-H
sưởng cháu có con l200 sport đời tầm 2010 ạ
xe vào sưởng trong tình trạng báo check ạ và đi yếu đạp ga không lên quá 3000v trên phút ạ chỉ đi tầm 80km trên giờ ạ '' chỉ lúc đi mới bị''
cắm máy báo lỗi u1101 ạ....cháu chưa dịch đc ra lỗi này ạ
cháu xóa lỗi thì mất check và xe lại bình thường ạ....đứng một chỗ đạp ga lên thoải mái mà không sao ạ
nhưng tiến hành chạy thử tầm 100m thì lại báo check và kèm theo hiện tượng đạp ga không lên ạ xe không có hiện tượng dung dật ạ
ngoài ra còn một lỗi về tubo ạ nhưng lỗi này không báo check ạ
về phần kiểm tra cháu đã kiểm tra những thứ sau ạ
1 kiểm tra lọc và bơm dầu thấy bẩn nên cháu đã thay mới
2 tháo bình dầu súc sạch ạ..thông ống tuy ô
3 nghi bơm cao áp nên cháu đã thay luôn thử rồi ạ
4 thấy lỗi tubo cháu bê nguyên bộ tubo khác sang thay rồi ạ
5 đục tcụhông ống xả rồi ạ
6 cảm biến nhiệt độ và lưu lượng khí nạp cũng đã thay thử
7 hộp cháu cũng đã thay thử luôn rồi
không biết cháu còn sót chỗ nào nữa mong các cụ chỉ bảo ạ cháu mới 21 tuổi nên kinh nghiệm còn non mong các cụ chỉ bảo nhiệt tình
cảm ơn các

garahungduc

Tài xế O-H
sưởng cháu có con l200 sport đời tầm 2010 ạ
xe vào sưởng trong tình trạng báo check ạ và đi yếu đạp ga không lên quá 3000v trên phút ạ chỉ đi tầm 80km trên giờ ạ '' chỉ lúc đi mới bị''
cắm máy báo lỗi u1101 ạ....cháu chưa dịch đc ra lỗi này ạ
cháu xóa lỗi thì mất check và xe lại bình thường ạ....đứng một chỗ đạp ga lên thoải mái mà không sao ạ
nhưng tiến hành chạy thử tầm 100m thì lại báo check và kèm theo hiện tượng đạp ga không lên ạ xe không có hiện tượng dung dật ạ
ngoài ra còn một lỗi về tubo ạ nhưng lỗi này không báo check ạ
về phần kiểm tra cháu đã kiểm tra những thứ sau ạ
1 kiểm tra lọc và bơm dầu thấy bẩn nên cháu đã thay mới
2 tháo bình dầu súc sạch ạ..thông ống tuy ô
3 nghi bơm cao áp nên cháu đã thay luôn thử rồi ạ
4 thấy lỗi tubo cháu bê nguyên bộ tubo khác sang thay rồi ạ
5 đục tcụhông ống xả rồi ạ
6 cảm biến nhiệt độ và lưu lượng khí nạp cũng đã thay thử
7 hộp cháu cũng đã thay thử luôn rồi
không biết cháu còn sót chỗ nào nữa mong các cụ chỉ bảo ạ cháu mới 21 tuổi nên kinh nghiệm còn non mong các cụ chỉ bảo nhiệt tình
cảm ơn các
cụ thay như thế chỉ tốn thời gian và khách hàng sẻ hoảng sợ,không biết thợ này sửa hay phá nữa.mà cụ nên phân vùng loại trừ,các yếu tố nào dẫn dến bệnh như thế,và tập trung chú trọng vào mã lỗi dang báo mà làm ah.em không giúp dược gì chỉ chém bừa mong cụ bỏ qua...

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Cụ thay như thế chỉ thiếu nước là thay xe mới thôi cụ ạ.
Em chưa làm xe này bao giờ nên không rành lắm
Nhưng hôm rồi em có làm một em Mec 313 cũng bị hiện tượng tương tự như cụ mô tả, em nó bị hỏng bơm tiếp vận nhiên liệu.
Cụ thử xem sao nhé, nếu không phải mong cụ bỏ qua cho

tunglam.9x

Tài xế O-H
cụ thay như thế chỉ tốn thời gian và khách hàng sẻ hoảng sợ,không biết thợ này sửa hay phá nữa.mà cụ nên phân vùng loại trừ,các yếu tố nào dẫn dến bệnh như thế,và tập trung chú trọng vào mã lỗi dang báo mà làm ah.em không giúp dược gì chỉ chém bừa mong cụ bỏ qua...
cháu chỉ thay vào để thử thôi ạ
cái chính là bác chủ xe đã đi sửa 2 chỗ nhưng không được nên cũng thông cảm ạ

garahungduc

Tài xế O-H
cháu chỉ thay vào để thử thôi ạ
cái chính là bác chủ xe đã đi sửa 2 chỗ nhưng không được nên cũng thông cảm ạ
ra vậy,thế cũng không áy náy lắm cụ nhĩ,mà theo em lổi cụ dưa ra là u1101 là mất liên lạc dường truyền can bus giưa ECU với hộp số ,nên nó dưa vào chế dộ limhome

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên