Ae chỉ giùm đường đi của dòng điện

T
Bình luận: 6Lượt xem: 1,015

thandaiquanlam

Tài xế O-H
chào các cụ....mình và mọi người mới học nghề và đang tìm hiểu về mọi thứ thì rất cần cái này...các cụ có thể giúp mình đường đi của dòng điện ko??..
hệ thống chiếu sáng và tín hiệu
máy khởi động và máy phát điện
hệ thống điện lạnh.....
cám ơn các cụ rất nhìu...các cụ bik ít thì chém ít...biết nhìu chém nhìu...

phanminhnhat

Học việc
Dòng điện đi từ vị trí có điện áp cao xuống vị trí có điện áp thấp.
Cụ hãy liên tưởng như nước thì chảy từ nơi cao xuống nơi thấp vậy => Độ cao người ta gọi là điện áp => Độ lớn dòng chảy người ta gọi là dòng điện.

hoangnguyen293

Tài xế O-H
cụ down cái giáo trình điện tử cơ bản của thầy dũng có trên diễn đàn mình về mà đọc 119 lit xăng là đủ điểm down rồi thiếu thì inbox em share cho
dòng thì nó cứ đi từ B+ về mass thôi đi qua khóa điện, điện trở đèn cuộn này cuộn nọ rồi trans diôt .... cụ hiểu được nguyên lý thì đọc được bản mạch thôi mà

thandaiquanlam

Tài xế O-H
cụ down cái giáo trình điện tử cơ bản của thầy dũng có trên diễn đàn mình về mà đọc 119 lit xăng là đủ điểm down rồi thiếu thì inbox em share cho
dòng thì nó cứ đi từ B+ về mass thôi đi qua khóa điện, điện trở đèn cuộn này cuộn nọ rồi trans diôt .... cụ hiểu được nguyên lý thì đọc được bản mạch thôi mà
cảm ơn cụ...nói thật ra thì nhìn vào sơ đồ hay bản mạch ae đưa ra như nhìn chữ tiếng tây tiếng tàu...có hiểu gì đâu...phải nói cở 1 bàn tay có 5 ngón trong bàn tay có da tay và móng tay .trong da tay có chỉ tay...mà chỉ tay hình xoắn tròn gọi là hoa tay thì mới hiểu đc...~.~..hi cảm ơn cụ

linh_tinh350

Tài xế O-H
cho em hỏi ké với :
Thế nào là dòng điện "lười"(1)?
Thế nào là hiện tượng "đoản mạch"(2)?
em có đọc qua về tiết chế trong máy phát điện một chiều thấy có đề cập đến (1) và (2) nhưng không thấy có chú thích hay diễn giải chi tiết, nên thấy lơ mơ quá!
Kính mong được các bác chỉ giáo?

hoangnguyen293

Tài xế O-H
cho em hỏi ké với :
Thế nào là dòng điện "lười"(1)?
Thế nào là hiện tượng "đoản mạch"(2)?
em có đọc qua về tiết chế trong máy phát điện một chiều thấy có đề cập đến (1) và (2) nhưng không thấy có chú thích hay diễn giải chi tiết, nên thấy lơ mơ quá!
Kính mong được các bác chỉ giáo?

điện lười hay điện lưới hả bác (lần đâu em nghe thấy, google cũng không thấy luôn) bác xem lại cho em cái
nếu đúng là lười thì bác có thể post tài liệu anh em tham khảo được không

còn đoản mạch thì hiện tượng thường gặp mà bác. kiểu như nối tắt 2 cực của nguồn điện mà không đi qua trở ấy, dẫn tới hiện tượng dòng điện tăng cao dễ gây cháy chập nổ ....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên