Xe lâu ngày không đạp

N
Bình luận: 9Lượt xem: 1,003

nghiacoi

Tài xế O-H
chào các cụ,
có cụ nào rành dùm em vấn đề này,em thấy xe mà sử dụng đề,lâu ngày không không dùng cần đạp thì xe mà đang có số thì không thể đẩy xe lui ra sau được,nếu đạp xe mấy cái thì hết,mong các cụ giải thích dùm em
mun hết hẳn thì bác cầm cái búa đinh gõ nhẹ mấy cái vào trục cần đạp và cần số rùi dắt thử.cứ làm vậy đến khi được.em làm lâu thì 2 lần không thì phát ăn luôn còn bác nếu là thợ thì chắc cũng làm được thui

hoangnguyen293

Tài xế O-H
em nghĩ là nó nguội máy xăng bay hơi kém nên khó nổ bác ạ (xe nào dùng chế hòa khí)
với lại dầu bôi trơn bị lắng xuống nữa
trước 2 tháng đắp chiếu cho con ngựa sắt thần thánh future 2 của em sau đấy đạp gãy cẳng ra nó cũng không lên
lôi ra thợ người ta xem bugi, đánh lửa, sau ddó họ tra dầu vào đâu đó trong máy em không biế, chỉ thấy cái lỗ nó gần bugi hay nó là cái lỗ cắm bugi thì phải. bác nào biết không ?

nghiacoi

Tài xế O-H
em nghĩ là nó nguội máy xăng bay hơi kém nên khó nổ bác ạ (xe nào dùng chế hòa khí)
với lại dầu bôi trơn bị lắng xuống nữa
trước 2 tháng đắp chiếu cho con ngựa sắt thần thánh future 2 của em sau đấy đạp gãy cẳng ra nó cũng không lên
lôi ra thợ người ta xem bugi, đánh lửa, sau ddó họ tra dầu vào đâu đó trong máy em không biế, chỉ thấy cái lỗ nó gần bugi hay nó là cái lỗ cắm bugi thì phải. bác nào biết không ?
đang bị mắc số không lùi được cụ lại nói lệch đi đâu thế?????????????????????????

nghiacoi

Tài xế O-H
phần phía trước cụ a :D em tưởng là sao phải đề khi xe lâu ngày không đi. tiện cũng có cái thắc mắc liên quan mong các cụ giải thích
thôi tự gạch mình vì cái tội không đọc kỹ chủ đề
không sao.cái xe của cụ lâu ngày không đi mang ra thợ họ làm vậy la đung rùi:
vì để lâu nên dầu máy trên đầu bò đã đóng cặn và không còn chức năng bôi trơn làm kín xec măng nữa nên họ cần mồi dầu làm kín lại để đạt được tỷ số nén cho hỗn hợp khí.cần đánh sạch lại bugi.rửa lai chế vì xăng trong chế đã bay hơi hết nên bụi bẩn bám vào các gic lơ làm kín hết lỗ gic lơ rùi.nếu xăng của cụ sạch thì khỏi phai rủa chế

hoangnguyen293

Tài xế O-H
không sao.cái xe của cụ lâu ngày không đi mang ra thợ họ làm vậy la đung rùi:
vì để lâu nên dầu máy trên đầu bò đã đóng cặn và không còn chức năng bôi trơn làm kín xec măng nữa nên họ cần mồi dầu làm kín lại để đạt được tỷ số nén cho hỗn hợp khí.cần đánh sạch lại bugi.rửa lai chế vì xăng trong chế đã bay hơi hết nên bụi bẩn bám vào các gic lơ làm kín hết lỗ gic lơ rùi.nếu xăng của cụ sạch thì khỏi phai rủa chế
em thấy cụ nói mồi dầu
vậy là họ cho một chút dầu qua lỗ buji thật ạ hay là đưa dầu vào lỗ khác
mà đưa dầu vào thế có chú ý gì không ạ

laihaovn

Tài xế O-H
Theo em, hai lỗi bác nói không liên quan đến nhau:
- Để lâu ngày không đi, xăng trong bộ chế hòa khí bay hết nên khi đạp xăng xuống đầy sẽ nổ, các xe dùng khóa xăng tự động thì máy phải vận hành mới có sức hút mở khóa xăng.
- Dắt xe lui không được khi cài số, bị kẹt bánh răng giò đạp.

nghiacoi

Tài xế O-H
em thấy cụ nói mồi dầu
đưa vào buồng đốt qua lỗ bugi.và chú ý là đừng đưa nhầm nước vào là được.hihi
[MERGETIME="1398430614"][/MERGETIME]
em thấy cụ nói mồi dầu
2 lỗi này không nhất thiết có,tùy vào xăng có ngon hay không vì thị trường bây giờ xăng pha tạp nhìu vô kể.hơn nữa để chế bị bẩn thì phải hỏi xe của bác có được bảo dưỡng thường xuyên không.nếu vài năm không bảo dưỡng thì nửa cái chế là bụi bẩn rùi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên