Tăng lửa của xe

hondacuper

Tài xế O-H
tăng lửa là làm cho lửa trong buồng đốt cháy to lên, nhiều hơn hay thế nào hả cụ? còn về sự hoạt động của một động cơ thì chay tốt nhất và sinh công nhiều nhất,để một động cơ đạt được công suất lớn nhất lý tưởng với thiết kế là cứ đốt sạch một hỗn hợp không khí- nhiên liệu theo đúng tỷ lệ ở đúng thời điểm cho đúng giá trị tải trong từng chế độ làm việc là tốt lắm rồi cụ ạ.

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
bác hỏi câu này khó trả lời quá,bugi có 2 loại ( loại dùng chạy nội thành, và loại chạy đường trường),nếu bác tăng điện đánh lửa hay tăng lượng xăng hay độ....... điều ảnh hưởng tới xe hết ( ảnh hưởng ít hay nhiều thôi) muôn kg ảnh hưởng tới xe bác phải theo kỹ thuật của hãng đưa ra thôi....có gì kg phải mog bác bỏ qua cho..

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
bác hỏi câu này khó trả lời quá,bugi có 2 loại ( loại dùng chạy nội thành, và loại chạy đường trường),nếu bác tăng điện đánh lửa hay tăng lượng xăng hay độ....... điều ảnh hưởng tới xe hết ( ảnh hưởng ít hay nhiều thôi) muôn kg ảnh hưởng tới xe bác phải theo kỹ thuật của hãng đưa ra thôi....có gì kg phải mog bác bỏ qua cho..
em cho bác thêm địa chỉ tìm hiểu thêm https://www.google.com.vn/url?sa=t&...4YGAAQ&usg=AFQjCNFHvUhLAGHumRHHshDqL_kPVQsh_A

luckyboy270993

Tài xế O-H
Hiện nay đối với xe máy thì chỉ cần thay IC tăng công suất là được, trong IC người ta chỉ tăng số vòng dây lên là ok để tạo ra tia lửa mạnh hơn .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Hiện nay đối với xe máy thì chỉ cần thay IC tăng công suất là được, trong IC người ta chỉ tăng số vòng dây lên là ok để tạo ra tia lửa mạnh hơn .
IC sao lại có cuộn dây được[DOUBLEPOST=1395205119,1393408532][/DOUBLEPOST]
nghe nói dùng dc-cdi thì lửa mạnh hơn đó bạn,lại ổn định nữa.
Cái này đúng khi vòng tua thấp thôi, ở tua cao, điện máy mạnh hơn

datbikerhy

Tài xế O-H
IC sao lại có cuộn dây được[DOUBLEPOST=1395205119,1393408532][/DOUBLEPOST]
Cái này đúng khi vòng tua thấp thôi, ở tua cao, điện máy mạnh hơn
hi.chắc cụ này muốn nói tới biến áp xung trong ic...điện máy mạnh hơn ở tua cao cũng ko hẳn đâu ạ..ta nên xét cấu tạo của ic điện máy..nó ắt là phải có tụ..mà tụ thì có 1 điện áp xác định..dù nguồn vào có lớn hơn thì điện từ tụ phóng ra cũng chỉ tối đa là = điện áp ghi trên tụ thôi :)

nghiacoi

Tài xế O-H
Đang muốn chế thật đấy, nhưng chưa tính được phương án làm kín, chống chảy dầu bác ạ
lắp cái ic 4 chân tăng lên hoặc giảm đi là cũng được tùy loại xe.ví dụ Ju chuyển sang ex,wave S110 chuyển sang wave thương.....nhưng em nói trước là tay biên không chịu được quá 1 năm đâu nhé

Cai banh xe

lắp cái ic 4 chân tăng lên hoặc giảm đi là cũng được tùy loại xe.ví dụ Ju chuyển sang ex,wave S110 chuyển sang wave thương.....nhưng em nói trước là tay biên không chịu được quá 1 năm đâu nhé
Ông bạn tư vấn giúp tôi nhé!
Tôi dùng con Dream ghẻ 14 tuổi, muốn chế cháo bộ đánh lửa 1 tý mục đích là để xe khỏe và tiết kiệm xăng. Xe không chạy quá 70km/h, nhưng phải khỏe để thồ hàng, leo đèo
Ý tưởng là làm thể nào chỉ để tia lửa mạnh, còn góc đánh lửa vẫn như zin, không cần mở tua, nhưng mở cũng được. Xóm nghèo, nên cần ngon bổ rẻ
Cảm ơn trước nhé

nghiacoi

Tài xế O-H
Ông bạn tư vấn giúp tôi nhé!
Tôi dùng con Dream ghẻ 14 tuổi, muốn chế cháo bộ đánh lửa 1 tý mục đích là để xe khỏe và tiết kiệm xăng. Xe không chạy quá 70km/h, nhưng phải khỏe để thồ hàng, leo đèo
Ý tưởng là làm thể nào chỉ để tia lửa mạnh, còn góc đánh lửa vẫn như zin, không cần mở tua, nhưng mở cũng được. Xóm nghèo, nên cần ngon bổ rẻ
Cảm ơn trước nhé
cái này không cần chỉnh lửa cụ ạ.cụ hãy xem côn còn ngon ko?nếu ngon thì cụ chỉ phải thay cái nhông trước lên thành 17 hoặc 18 răng.nhông sau giữ nguyên 36 răng.đảm bảo đi bốc hơn.nhưng không đi nhanh vì khi đi nhanh máy sẽ bị gầm.nếu côn kém thì doa lại côn rùi hãy thay cái nhông

Cai banh xe

cái này không cần chỉnh lửa cụ ạ.cụ hãy xem côn còn ngon ko?nếu ngon thì cụ chỉ phải thay cái nhông trước lên thành 17 hoặc 18 răng.nhông sau giữ nguyên 36 răng.đảm bảo đi bốc hơn.nhưng không đi nhanh vì khi đi nhanh máy sẽ bị gầm.nếu côn kém thì doa lại côn rùi hãy thay cái nhông
Cảm ơn bác, nhưng tôi vẫn muốn làm cho lửa mạnh hơn, để tăng hiệu suất động cơ. Còn côn thì làm ngon rồi mà. Mình phải làm côn trước rồi mới tính làm cho máy ngọt hơn. Mỗi thứ 1 tý mà

nghiacoi

Tài xế O-H
Cảm ơn bác, nhưng tôi vẫn muốn làm cho lửa mạnh hơn, để tăng hiệu suất động cơ. Còn côn thì làm ngon rồi mà. Mình phải làm côn trước rồi mới tính làm cho máy ngọt hơn. Mỗi thứ 1 tý mà
tăng hiệu xuất động cơ tỷ lệ thuận với nhiên liệu,dung tích buồng đốt và tỷ lệ nghịch với nhiệt độ động cơ.bác nào mà có cách nào giải quyết được hai vấn đền trên thì pm cho em được mở rộng tầm mắt nhé.thanks trước các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên