Bệnh đề dai

NgocDuy979
Bình luận: 13Lượt xem: 1,605

NgocDuy979

Tài xế O-H
Tình hình xưởng em có 1 em luxus GX470 đời 2008. Lái xe tả bệnh khi khởi động có hiện tượng đề dài mới nổ. không phải lúc nào cũng bị như vậy. cứ sau 1h thì bị như vậy. Va không bị liên tục có khi không lam sao cả. Đặc biệt vào buổi sáng la hay bị. Hiện tượng này xẩy ra sau khi lái xe đi xuc rửa bình xăng.Xe lên hãng đã thay bơm xăng + lọc. Các bác chém rúp em với và nhẹ tay nhe. Em cảm ơn trước.

NgocDuy979

Tài xế O-H
có vấn đề về bu gi hoặc vòi phun
Nếu như bugi hay vòi phun tại sao có lúc lại hoàn toàn tốt. Và bị bugi hay vòi phun máy phải báo lỗi và máy bị rung nũa chứ. Đằng này máy tốt không làm sao cả. Đặc biệt sau 1h hoặc buổi sáng. và chỉ bị 1 lần.
[MERGETIME="1398422440"][/MERGETIME]
Có thể do xăng không nhỉ?
Xăng mới bơm lọc mới hêt bác ạ.
[MERGETIME="1398422447"][/MERGETIME]
Xăng mới bơm lọc mới hêt bác ạ.
[MERGETIME="1398422493"][/MERGETIME]
Xăng mới bơm lọc mới thay hết mà phụ tùng chính hãng hêt bác ạ.
[MERGETIME="1398422632"][/MERGETIME]
Xăng mới bơm lọc mới thay hết mà phụ tùng chính hãng hêt bác ạ.

hyundai138

Tài xế O-H
nếu có điều kiện bác xem giúp e con cảm biến nhiệt độ nước làm mát.vì nó xác định nhiệt độ làm việc của động cơ để tính toán phun hợp lí ở chế độ động cơ nguội khó nổ

lexus_tlhp

Tài xế O-H
Tình hình xưởng em có 1 em luxus GX470 đời 2008. Lái xe tả bệnh khi khởi động có hiện tượng đề dài mới nổ. không phải lúc nào cũng bị như vậy. cứ sau 1h thì bị như vậy. Va không bị liên tục có khi không lam sao cả. Đặc biệt vào buổi sáng la hay bị. Hiện tượng này xẩy ra sau khi lái xe đi xuc rửa bình xăng.Xe lên hãng đã thay bơm xăng + lọc. Các bác chém rúp em với và nhẹ tay nhe. Em cảm ơn trước.
Cụ thay bơm xăng chuẩn ok ngay
em gặp rùi lè,ko thể tin nổi

minhtannguyen1992

Tài xế O-H
đề dai theo em nghĩ bác cần tháo bơm xăng ra kiễm tra lại xem cái phót ở bơm có nằm đúng vị trí hay móp méo gì kg,tại em thấy nhiều bác kinh nghiệm khá tốt nhưng khi thay lọc xăng và bơm xăng lại ỉ y vấn đề đó làm cái ron (phót) méo khó nổ,chúc bác thành công

hoangtiensinh

Tài xế O-H
bác kiểm tra lại cảm biến nhiệt độ nước làm mát và kiểm tra xem có béc nào bị đái ko nha, bác thử kiểm tra kĩ mấy cái béc xem sao, chúc bác sớm tìm ra bệnh và thông báo cho a e

danht

Tài xế O-H
Cụ tháo cụm bơm xăng ra kiểm tra xem thợ có lắp sim đúng ko? E nghi hiện tượng của cụ là bị mất áp xăng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên