Hỏi về nhớt xe ex.

M
Bình luận: 16Lượt xem: 1,685

skyriu

Tài xế O-H
mình thay nhớt bình thường là 0,8l còn thay cả lọc nhớt thì vẫn thay 1l, theo mình thì ko sao cả bạn ạ :)

juno_vt00

Tài xế O-H
cho e hỏi, theo khuyến cáo của hãng yamaha thi ex khi thay cả lọc nhớt là thay 0,9l, vậy mà e mang xe ra đại lý yamaha thay thì họ thay cho e 1l, và là loại APISF/CDSAE40, cho e hỏi như vậy có sao k? thank các bác ạ
Người ta đổ vậy là đúng rồi , làm gì có nhớt nào 0.9l hả bạn , bạn đọc kỹ hướng dẫn sử dụng xe đi

nghiacoi

Tài xế O-H
cho e hỏi, theo khuyến cáo của hãng yamaha thi ex khi thay cả lọc nhớt là thay 0,9l, vậy mà e mang xe ra đại lý yamaha thay thì họ thay cho e 1l, và là loại APISF/CDSAE40, cho e hỏi như vậy có sao k? thank các bác ạ
cái 5 số theo chuẩn là 0.95l bạn thay 1l là bình thường.hơn nhau 0,5l(khoang 1 cái cốc nhỏ).và mún xe chạy bốc bạn nên thay loại sell AX5.thay castron đi vẫn bị nóng và ỳ máy không bằng AX 5 đâu

phongtran2008

Tài xế O-H
Castrol Power1 vượt tiêu chuẩn SL, MA2 nha các đồng chí. Hãng thì SF, Shell thì SL.

Đại lý tính tiền cho bạn bằng chai 1L nhưng có đổ hết 1L vào xe hay ko là một chuyện khác nữa. accidentvoiture
Cây thăm nhớt dùng để kiểm tra trong trường hợp của bạn. bạn dựng chống đứng lên, mở ra rồi tự kiểm tra đi.

bungati2012

Tài xế O-H
theo em thấy thì em làm bên oto nên lấy dầu của oto đổ vào ex chạy rất êm .
vì động cơ xe máy hoạt động ở vòng tua cao, nên dầu cứ đặc hơn chút là êm ru
chạy 4 năm nay mà máy không hề có 1 tiếng gõ nào không như đời 2010 trở lên đã bị gõ rồi

anh quoc

Tài xế O-H
chạy 4 năm nay mà máy không hề có 1 tiếng gõ nào không như đời 2010 trở lên đã bị gõ rồi
thật hay đùa vậy bạn ;;có khi nào lấy nhớt oto cho vào la bó máy lun ko::

bungati2012

Tài xế O-H
thật hay đùa vậy bạn ;;có khi nào lấy nhớt oto cho vào la bó máy lun ko::
mình đổ 4 năm rùi nhé.
và kiểm tra bằng cách.
khi vào số 1 nhấn phanh chân thật chặt. ga lên từ từ. ở xe của mình máy bắt đầu bị ì vì đang ghì số. nhưng tiếng máy nổ rất êm.
làm như vậy với 1 số dòng đời cao hơn,khi ghì số kiểu vậy máy có tiếng gõ lọc khộc theo vòng tua kể cả đời cao bây giờ

anh quoc

Tài xế O-H
mình đổ 4 năm rùi nhé.
và kiểm tra bằng cách.
khi vào số 1 nhấn phanh chân thật chặt. ga lên từ từ. ở xe của mình máy bắt đầu bị ì vì đang ghì số. nhưng tiếng máy nổ rất êm.
làm như vậy với 1 số dòng đời cao hơn,khi ghì số kiểu vậy máy có tiếng gõ lọc khộc theo vòng tua kể cả đời cao bây giờ
vậy thì mjnh phải thử mói dk;hi đag dùng 1 cụ fx125 động cơ dohc ;nhớt thì uốn như xăng ak

bungati2012

Tài xế O-H
mua lại của nguoiwif quen nên có 5tr ah ::máy nhật ak
hi ông a cũng thit dòng xe này ah; lên googl xer có nhiều ngui bán lăm
ah em không nghiện cụ già này lắm có thằng bạn hay chơi xe này thôi
cụ xem quen ai bán lại con cúp ngày xưa còn đi được là được thì bảo bán cho em
em đang cần xe tiếc kiệm xăng nhất

anh quoc

Tài xế O-H
ah em không nghiện cụ già này lắm có thằng bạn hay chơi xe này thôi
cụ xem quen ai bán lại con cúp ngày xưa còn đi được là được thì bảo bán cho em
em đang cần xe tiếc kiệm xăng nhất
vậy bạn mua chaly mà chay hihi;
mjh thấy tụi bạn mua chaly về độ vùa đẹp vua vui nua hi;;
cup 67 cung nhiu ma

daica1982

Bán Chuyên
Castrol Power1 vượt tiêu chuẩn SL, MA2 nha các đồng chí. Hãng thì SF, Shell thì SL.

Đại lý tính tiền cho bạn bằng chai 1L nhưng có đổ hết 1L vào xe hay ko là một chuyện khác nữa. accidentvoiture
Cây thăm nhớt dùng để kiểm tra trong trường hợp của bạn. bạn dựng chống đứng lên, mở ra rồi tự kiểm tra đi.
chuẩn rồi đổ 0,9 tính tiền 1l[DOUBLEPOST=1399558009,1399557840][/DOUBLEPOST]
Bạn nên tìm hiểu thêm về dầu nhớt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên