Giúp đỡ xe kia morning đời 2010

thieugia1315
Bình luận: 39Lượt xem: 3,115

thieugia1315

Tài xế O-H
chào các cụ! các cụ giúp em với! em làm xe kia morning đời 2010 hiện tượng là nổ lên lúc đầu thì rất em! sau đó khoảng 30 giây thì giật giật xong chết máy luôn! em đã thay bơm xăng, lọc xăng, bolbin, giây cao áp, van không tải, cảm biến vị trí trục cam, vị trí trục khuỷu, thay bec phun, thay bugi, thậm chí thay cả hộp mà vẫn không được! có bác cao thủ nào giúp em với thank các cụ nhiều!

volong

Tài xế O-H
chào các cụ! các cụ giúp em với! em làm xe kia morning đời 2010 hiện tượng là nổ lên lúc đầu thì rất em! sau đó khoảng 30 giây thì giật giật xong chết máy luôn! em đã thay bơm xăng, lọc xăng, bolbin, giây cao áp, van không tải, cảm biến vị trí trục cam, vị trí trục khuỷu, thay bec phun, thay bugi, thậm chí thay cả hộp mà vẫn không được! có bác cao thủ nào giúp em với thank các cụ nhiều!
Bác cứ từ từ thật chậm rồi sẻ được theo em bác thay nhiều quá nên bị rối.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Thế là bác đang có một con xe như thế bên cạnh phải không ạ ?Và cũng chưa cắm máy chẩn đoán?
Nếu là em thì em sẽ tháo ống xả thử trước ,nếu không được thì em sẽ thay thử cảm biến oxy và cảm biến nhiệt độ nước.Nếu không được nữa thì chắc phải tự tay làm chứ ko dám phán bậy.
Chúc bác thành công !

danht

Tài xế O-H
Cụ thay nhiều quá mà chưa biết khoanh vùng ở đâu, hiện tượng máy đang nổ mà chết thì dễ khoanh vùng hơn là dạng máy nổ ẩm ương. Theo e cụ kiểm tra từng phần gồm hơi, nhiên liệ và đánh lửa, khi đã biết dc nó thiếu phần nào thì làm sẽ ok thui mà. Hjj e chỉ sợ ko có đồ để thay thô, chúc bác thành công.

tuananh0589

Tài xế O-H
chết thì có nhiều loại ạ, bác thử ga lên xem nó có chết nữa không ? chỉ nổ galang ti mới chết. không biết loại này có điện trở đánh lửa giống con ls460 không ? mà theo em thi bác nên đo dây thông mạch với trục cơ . và các loại cảm biến đi ạ. kiểm tra cam đi .chứ em thấy chẳng còn gì để cho bác thay nữa
ps cho em cái kết nha.

garahungduc

Tài xế O-H
lúc nó chết thì cụ xem có diện cáo áp không,và bơm xăng lúc dó nó có bơm không,theo ngu kiến của em là xe bác dang mất diện diều khiển
role bơm xăng

hondacuper

Tài xế O-H
đã kiểm tra đầy đủ cụ nhé@ không biết bị gì nữa các cao nhân giúp em với!
tui nghĩ nó chỉ bị cái gì rất nhỏ ở đâu đó mà bác chưa sờ tới vì toàn nghĩ cao siêu quá. bác thay nhiều vậy thì cũng khá đủ rồi và chắc đang đau đầu lắm, tui nghĩ bác nên ngủ một giấc rùi mai làm tiếp, mấy lần tui bị củ hành tui toàn làm vậy thui. chúc bac sáng mai tìm ra bệnh.

thieugia1315

Tài xế O-H
chết thì có nhiều loại ạ, bác thử ga lên xem nó có chết nữa không ? chỉ nổ galang ti mới chết. không biết loại này có điện trở đánh lửa giống con ls460 không ? mà theo em thi bác nên đo dây thông mạch với trục cơ . và các loại cảm biến đi ạ. kiểm tra cam đi .chứ em thấy chẳng còn gì để cho bác thay nữa
ps cho em cái kết nha.
con này không có điện trở đánh lửa cụ ợ. thay luôn cả bobin rồi cụ nhé. để garangti thì chết, ga lên máy rất bốc cụ ợ

lehuyvu79

Tài xế O-H

Thay nhiều đồ quá rùi không có máy chuẩn đoán thì lỡ rùi thay luôn cảm biến vị trí bướm ga và máp luôn cho đủ bộ xem có hết bệnh không .

tranlong1989

Tài xế O-H
Nếu ga nên được như thế thì cụ nên kiểm tra lại ở chế độ không tải thôi.Loại này hay bị kẹt con van không tải lắm cụ ak cụ thử vệ sinh lại kỹ e nó xem thế nào nhé chúc cụ sớm tìm ra bệnh của e nó nhé!

phaocoi

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra lại đường thải xem có bị tắc hay rụng mất tổ ong trong bình catanix rồi khiến tắc nghẹt động cơ lên ga thì bốc mà không tải nghẹt chết máy cũng lên ?

thieugia1315

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra lại đường thải xem có bị tắc hay rụng mất tổ ong trong bình catanix rồi khiến tắc nghẹt động cơ lên ga thì bốc mà không tải nghẹt chết máy cũng lên ?
đã tháo rời ống xả cụ ợ. em nó vẫn không khá hơn. tăng garagti lên thì oà ga đến 2000 một tý lại chết cụ ợ!

Ferrari599

Tài xế O-H
thay hết rồi chả còn gì để thay nửa.bệnh của cụ là chết khi nổ gangti còn ga cao là k chết.không khéo của cụ bơm dầu kém rồi củng nên khi nổ gangti dầu k lên bôi trơn dk nên bó máy .còn ga cao thì k sao.đó là ngu kiến của e?

thieugia1315

Tài xế O-H
thay hết rồi chả còn gì để thay nửa.bệnh của cụ là chết khi nổ gangti còn ga cao là k chết.không khéo của cụ bơm dầu kém rồi củng nên khi nổ gangti dầu k lên bôi trơn dk nên bó máy .còn ga cao thì k sao.đó là ngu kiến của e?
nếu như cụ bói thì khi bị tắt máy nó không nổ lại được cụ ợ. nhưng ở đây tắt cái đề lại nổ liền ak.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên