Xin giúp đỡ xe lacetti ex 2009 hú còi báo động khi có rung động

thichthaoraxem
Bình luận: 25Lượt xem: 7,541

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
mong các cụ cho e hướng giải quyết. Chiều e mới nhận xe có tình trạng khi ấn Lock trên điều khiển từ xa, để qua đêm hay bị kêu còi báo động khi xe ô tô tải đi gần chỗ để xe ( nhà chủ xe gần đường lớn) . Chủ xe ko thích liền cắt còi báo động, nhưng vẫn ko thể cắt được hiện tượng xi nhan nháy. Chiều e thấy khi báo động thì nghe có rơ le nháy ở hộp điều khiển khóa cửa ( nằm ngay dưới bửng nhựa chỗ phanh tay). E đã tháo ra mà ko xử lý được. Mong các cụ giúp đỡ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
mong các cụ cho e hướng giải quyết. Chiều e mới nhận xe có tình trạng khi ấn Lock trên điều khiển từ xa, để qua đêm hay bị kêu còi báo động khi xe ô tô tải đi gần chỗ để xe ( nhà chủ xe gần đường lớn) . Chủ xe ko thích liền cắt còi báo động, nhưng vẫn ko thể cắt được hiện tượng xi nhan nháy. Chiều e thấy khi báo động thì nghe có rơ le nháy ở hộp điều khiển khóa cửa ( nằm ngay dưới bửng nhựa chỗ phanh tay). E đã tháo ra mà ko xử lý được. Mong các cụ giúp đỡ
Liệu có phải là điều khiển theo xe không bác.Kiểu báo động này thú thật em chỉ thấy trên bộ dkhien của Tàu Khựa ,theo xe chưa thấy con nào báo động nthe.
Nếu là bộ của khựa thì tháo nó ra :D
Nếu là nguyên bản thì khả năng xem sơ đồ mạch của nó xem cái nào đưa tín hiệu đầu vào của hệ thống báo động thì rút giắc ra ạ.
Vì không có tài liệu nên em phán ngu thế đã ạ.

vuquocdat

Tài xế O-H
cho e hỏi là remote zin theo xe hay là đồ trung quốc vậy bác ? nếu đồ trung quốc lắp rời thì bác chỉnh độ nhạy của con cảm biến xem nhé ! có gì sai mong các bác nhẹ tay ạ

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
bộ remote zin theo xe cụ ạ, e cũng nghĩ theo hướng là phải tìm cái dây tín hiệu đưa về đâu đó để cắt đi, ban đầu e tháo chỗ công tắc báo nguy trên mặt táp lô nhưng ko tìm được dây nào để cắt,
sau e tháo chỗ hộp điều khiển khóa cửa, e đã thử khi cấp mát thì có 2 dây làm xinhan nháy như hiện tượng báo động, e đã mừng e cắt luôn 2 dây, rồi e kiểm tra Khóa cửa, xi nhan đều được .e tự tin lắp vào, nhưng kiểm tra lại khi rung xe thi lại nháy loạn lên. Hix[DOUBLEPOST=1399646376,1399645862][/DOUBLEPOST]hôm nay e đã tiêu hết gần 1000 lít xăng rồi mà chưa tìm được thuốc cho em nó , cụ nào biết xe này con cảm biến rung động nó đặt ở đâu xin chỉ cho e biết với ạ,
mai e làm tiếp vì xe còn quay lại sơn.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
bộ remote zin theo xe cụ ạ, e cũng nghĩ theo hướng là phải tìm cái dây tín hiệu đưa về đâu đó để cắt đi, ban đầu e tháo chỗ công tắc báo nguy trên mặt táp lô nhưng ko tìm được dây nào để cắt,
sau e tháo chỗ hộp điều khiển khóa cửa, e đã thử khi cấp mát thì có 2 dây làm xinhan nháy như hiện tượng báo động, e đã mừng e cắt luôn 2 dây, rồi e kiểm tra Khóa cửa, xi nhan đều được .e tự tin lắp vào, nhưng kiểm tra lại khi rung xe thi lại nháy loạn lên. Hix[DOUBLEPOST=1399646376,1399645862][/DOUBLEPOST]hôm nay e đã tiêu hết gần 1000 lít xăng rồi mà chưa tìm được thuốc cho em nó , cụ nào biết xe này con cảm biến rung động nó đặt ở đâu xin chỉ cho e biết với ạ,
mai e làm tiếp vì xe còn quay lại sơn.

Thấy trong máy có mấy file LAC ,nhưng chả biết cái nào bác cần,mong là sự nhiệt tình + ngu dốt của e ko phá hoại tư duy của bác với pan này :D.
Mà con này LAC đời bao nhiêu bác nhể ?[DOUBLEPOST=1399646832][/DOUBLEPOST]

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
đời 2009 cụ ạ, remote zin theo xe, cám ơn cụ " Sờ Vịt" , để tối e gặm nốt mấy sơ đồ cụ cung cấp rồi mai e phá tiếp. ( hôm nay e đã làm gãy 1 cái nẫy nhựa khi tháo mặt dưỡng đài để lấy công tắc báo nguy ra rùi ợ) Hu hu

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
đời 2009 cụ ạ, remote zin theo xe, cám ơn cụ " Sờ Vịt" , để tối e gặm nốt mấy sơ đồ cụ cung cấp rồi mai e phá tiếp. ( hôm nay e đã làm gãy 1 cái nẫy nhựa khi tháo mặt dưỡng đài để lấy công tắc báo nguy ra rùi ợ) Hu hu
2009 thì vẫn là fom xe giống 2005 2007 đúng không ?Em xem phần Body của file tài liệu thì là fom cũ ,có lẽ đúng sơ đồ :) .

Nếu đúng sơ đồ thì theo em cụ nên tập trung điểm số 1 và số 2 trong hình trước.
Cái số 1 là công tắc capo ,em nghĩ nếu nó mớm tiếp điểm thì khi xe rung nhẹ cũng có thể làm công tắc đóng ngắt trong khoảnh khắc ,hệ thống chống trộm hoàn toàn có thể được kích hoạt.
Cái số 2 là cái gì thì em chịu ,nhưng em đoán nó liên quan ,em cũng chả biết nó ở đâu.He.Cụ thông cảm vì LAC không phải món yêu thích của em.Cụ thử tìm xem nó ở đâu vậy.
Sau khi tìm được 2 công tắc này.Cụ thử câu tắt nó hoặc tháo giắc tùy theo đó là loại thường đóng hay thường mở.Rồi trèo lên xe ,đóng cửa ,lock bằng điều khiển và quay tay (để xe rung lên thôi ý mà ) thử xem nó có báo động không.Nếu không thì bệnh ở đây rồi.Nếu có thì em xin giả câm giả điếc vậy.
Chúc cụ thành công !

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
vâng đúng sơ đồ này rồi cụ ạ, theo tên hộp thì nó là HỆ THỐNG CHỐNG NỔ MÁY, nhưng nó có rất nhiều dây và nó cũng đảm nhận việc khóa hay mở khóa ở điều khiển, e yên tâm rồi, lý thuyết đã vững + chủ xe dễ tính, hy vọng mai e làm được, có gì e báo cáo

Dreamhailama

Tài xế O-H
_cụ mở nắp capo trước lên,nhìn thấy ngay cái công tắc kiểu như công tắc báo đóng mở cửa.ở ngay cạnh đèn pha (L).
1 là cụ đệm cao su vào tiếp điểm giữ cái nút đó với nắp capo
2 là cụ rút giắc điện ra rồi đấu 2 giây vào vs nhau,song cắm lại.như thế khi khóa cửa còi vấn kêu,nhưng ko còn báo động nứa(cách nên làm).

tranquynhnd

Tài xế O-H
Theo ngu kiến của em cái bệnh nửa đêm hú còi báo động thường là do các công tắc báo đóng mở 4 cánh cửa ,capo ,cốp sau. Chập chờn giữa vị trí đóng và ngắt. cái này cụ chỉnh lại một chút là được nếu ko được thì chỉ còn châp chờn chạm mas đường dây của các thiết bị trên hoặc lỗi hộp anti theft

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
hôm nay e cũng để ý tới mấy công tắc đó. Khi đóng cửa e thấy trên bảng đồng hồ ko báo mở cửa nữa, vì vậy các công tắc đều hoạt động tốt phải ko ạ.? Theo sơ đồ thì e ko thấy con cảm biến va chạm ở đâu, mai e sẽ làm lại lần lượt, cám ơn các cụ đã mách nước, chúc các cụ ngủ mát mẻ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
hôm nay e cũng để ý tới mấy công tắc đó. Khi đóng cửa e thấy trên bảng đồng hồ ko báo mở cửa nữa, vì vậy các công tắc đều hoạt động tốt phải ko ạ.? Theo sơ đồ thì e ko thấy con cảm biến va chạm ở đâu, mai e sẽ làm lại lần lượt, cám ơn các cụ đã mách nước, chúc các cụ ngủ mát mẻ
Công tắc capo + công tắc cốp và công tắc số 2 trên hình có lẽ ko báo trên taplo đâu.

damsan1984

Tài xế O-H
vụ na`y 100% la` công tă´c ca bô tiê´p xu´c ke´m ....bạn da´m thêm miêng đệm va`o nă´p ca bô cho khi đo´ng xuô´ng no´ ty` được nhiê`u ....ok ...không thi` bạn ru´t bỏ giă´c điện la` htbđ se~ ko la`m việc nư~a...
chu´c bạn tha`nh công.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
ngày mới chúc các cụ làm việc hăng say và hiệu quả. Lát xe đến e kiểm tra cái công tắc nắp capô và công tắc ở 4 cửa , có các cụ giúp đỡ e vững tâm rồi.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cái này trong ccais hộp gần phanh tay đó có 1 con giơ le nhỏ điều khiển nháy đèn xin nhan đó.lần trước em đã xử con này rooifmof mãi không ra vì cứ thỉnh thoảng là nó kêu ầm lên.em cũng không nhớ rõ là xử lý dây nào nhưng đại loại là cứ chơi trong hộp đó là xử được cái đèn xin nhan.hộp khiển cửa của nó thì lại nằm bên lái phụ.bác muốn biết xe này nó phát báo động khi nào thì khóa cửa lại rồi đi đập vào 4 xung quanh xe ấy,dùng chìa cơ để mở khóa cửa nữa.nếu nó không kêu thì khả nưng cao là do hộp không điều khiển đúng.tìm được nguyên nhân thì tốt,còn không thì ngắt cái nháy xin nhan đi.cái này em làm không liên quan đến công tắc xin đi thẳng,chỉ làm dưới hộp là được

damsan1984

Tài xế O-H
de khong mat thoi gian ban rut giac ct capo ra neu het la dung no ....minh lam o hang DAEWOO nen gap nhieu xe bi vay roi...chi bi ct capo thoi ban a ....chuc ban thanh cong.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
sáng qua e làm xong xe đó rồi các cụ ạ. Đúng là nó bị ở nắp capô, ở đó là công tắc thường mở,cấp dương. e cắt dây rồi đấu tắt là ok. Có điểm e lưu ý là khi e mò ở hộp ECU đưới bửng nhựa phanh tay thì phát hiện có 2 dây khi cấp mát lần lượt sẽ làm Lock và Unlock 4 cửa. Vậy nếu sau này muốn đấu bộ điều khiển cửa của thằng Tàu mình có thể dùng 2 dây này cho tiện.
e cảm ơn các cụ đã giúp đỡ . Lạy các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên