Điều hoà cần nhờ các cụ chém

hoangkhoa
Bình luận: 27Lượt xem: 2,320

hoangkhoa

Tài xế O-H
em có con santafe điều hoà không mát lắm.em kiểm tra bằng đồng hồ thì bên thấp áp đạt lúc thì 6kg/cm2 lúc thì 7kg.nhưng bên cao áp thì chỉ có 14kg-16kg/cm2.chủ xe thì bảo có lúc mát lúc thì khong mát lắm,lúc em kiểm tra thì nó chỉ hơi có gió mát.vì tối nên em không kịp chụp ảnh các cụ thông cảm.
các cụ chém giúp em xem nó đang bị sao với.

truongphonghp

Tài xế O-H
em có con santafe điều hoà không mát lắm.em kiểm tra bằng đồng hồ thì bên thấp áp đạt lúc thì 6kg/cm2 lúc thì 7kg.nhưng bên cao áp thì chỉ có 14kg-16kg/cm2.chủ xe thì bảo có lúc mát lúc thì khong mát lắm,lúc em kiểm tra thì nó chỉ hơi có gió mát.vì tối nên em không kịp chụp ảnh các cụ thông cảm.
Theo E nghĩ con này của cụ có hiện tượng thừa dầu cụ vệ sinh lại hệ thống thay lọc ga và đổ hết dầu lạnh trong lốc ra cho lại dầu đúng mức là ok thôi ạ

minhduc1208

Tài xế O-H
xe này đời bao nhiêu?có van đuôi k?bên hạ áp mà 6kg/cm2 thì có mà mát bằng niềm tin và hy vọng ah?xem lại vẫn tiết lốc nhé cụ

BMW325I_18

Tài xế O-H
con này bị kẹt van tiết lưu rồi cụ ak.lúc nó mở to lúc nó mở nhỏ rồi ạ.bọn này nó không có van đuôi lốc đâu cụ.

BMW325I_18

Tài xế O-H
con đấy nó là van áp suất thôi cụ.khi nào áp suất quá cao thì con này mới mở.nó xì ga với dầu ra bên ngoai luôn cụ ạ.

mami1981

Tài xế O-H
Con này chắc chắn đã có thợ khác ngoáy vào rùi,theo ngu kiến của em thì cụ phải xả bỏ gas cũ,kiểm tra dầu lốc,van tiết lưu,dàn nóng,quạt giàn nóng.Khi vệ sinh tốt nhất là dùng mày nén khí để thổi hết dầu trong ống ra,sau đó xả Nitơ là làm sạch lại đường ống,châm lại dầu lốc và bơm lại gas cho hệ thống là ổn thôi,cụ kiểm tra van tiết lưu xem nó có bị thợ khác ngoáy không nhé,chắc chắn phải chỉnh lại

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Con này chắc chắn đã có thợ khác ngoáy vào rùi,theo ngu kiến của em thì cụ phải xả bỏ gas cũ,kiểm tra dầu lốc,van tiết lưu,dàn nóng,quạt giàn nóng.Khi vệ sinh tốt nhất là dùng mày nén khí để thổi hết dầu trong ống ra,sau đó xả Nitơ là làm sạch lại đường ống,châm lại dầu lốc và bơm lại gas cho hệ thống là ổn thôi,cụ kiểm tra van tiết lưu xem nó có bị thợ khác ngoáy không nhé,chắc chắn phải chỉnh lại
Xin cụ hướng dẫn cho e cách dùng khí nito vệ sinh, em chưa biết cách này toàn vệ sinh bằng dung dịch súc thôi ạ! Đội ơn cụ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Áp suất phía thấp áp như vậy không thể mát được, bác ạ. Có nhiều nguyên nhân của vấn đề này: gaz, van tiết lưu, máy nén...phải xem xét dần mới chém được, chứ bốc thuốc thì chịu

mami1981

Tài xế O-H
Xin cụ hướng dẫn cho e cách dùng khí nito vệ sinh, em chưa biết cách này toàn vệ sinh bằng dung dịch súc thôi ạ! Đội ơn cụ
Cụ ra chỗ họ chuyên đổi Oxi để hàn hơi,ở đó cũng có bán Nito đấy,cụ mua 1 bình nhỏ thôi,110K/bình nhỏ,nếu cụ không có bình thì chế bằng bình gas cũng được
Sau khi vệ sinh toàn bộ hệ thống cụ lắp lốc vào nhưng chưa kết nối ống vào lốc nhé,phải đảm bảo rằng cụ đã dùng máy nén khí thổi hết dầu và các ống thông tốt,cụ dùng bộ bộ thử kín để đưa khí Ni Tơ vào đường ống,lúc này ni tơ sẽ chạy thành 1 vòng tròn từ đầu ống nọ đến đầu ống kia.
Đó là cách làm cụ nhé,còn tại sao nên dùng khí Ni Tơ để làm hệ thống điều hòa chứ không nên dùng dung dịch xúc rửa thì cụ tham khảo thêm ở đây nhé

http://www.webtretho.com/forum/f2402/khi-nito-su-dung-cho-may-dieu-hoa-1884562/

htcbmw

Tài xế O-H
em ngĩ là con cảm biến thôi bác ạ.

thovalop

Tài xế O-H
với em con này đơn giản.hihihi.tháo tất cả ra vệ sinh bảo dưỡng rồi kiểm tu lại lốc ,van là đơn con bà giản nhất mà hihihih.phải không các cụ.

hoangkhoa

Tài xế O-H
mấy hum nóng lực mà làm lạnh nhìu váng hết cả đầu các cụ ah.
báo cáo các cụ là xe vân chưa làm chác phải mấy hum người ta sếp được thời gian mới đến làm được.
hum nay em lại bị con bông gô 3 vật cho một ngày nữa.nó không có điện đóng lốc,khoai quá các cụ ah[DOUBLEPOST=1399726865,1399726728][/DOUBLEPOST]con này nhà em mới nạp thêm ga cho nó được khoảng hai tháng.lúc mới nạp xong nó mát và ngon lắm các cụ ah

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên