Huyndai robex 140

Đinh Công Văn
Bình luận: 13Lượt xem: 1,722

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
nhà cháu có một vấn đè muốn các bác tư vấn là cháu đang nhận làm một vệc tưởng trừng rất bình thường và đơn giản là thay phớt mai ơ của con máy robex 140
hện tượng ra dầu mai ơ cháu đến kiểm tra thấy pớt và bie kém đã thay một cái pớt mới và hai vòng bi mới nhưng vẫn chẩy dầu cháu lại thay tiếp cái nữa sợ lần trước đóng bị bẹp nhưng lạ là cháu tháo ra phớt vẫn không sao và bi không bị rơ .lại thay một cái phớt nữa là 2 cái phớt được 4 ngày sau chủ máy lại bảo vẫn ra dầu thế mới chết chứ
phớt chau thay loại này mấy con khác chạy gần năm dồi mà cũng chưa bảo gì mà con này .chán luôn bác ạ
các bác vào cho cháu tí kinh ngiệm với và cho cháu hỏi là liệu có thể đóng pớt một lợi được không ạ

thach3210

Tài xế O-H
bác thử kiểm tra xem dầu chảy ra la dầu cầu hay lẫn thủy lực.nếu lẫn dầu thủy lực kiểm tra cupen phanh xem.mà nó cháy dầu là đứng im đã chảy hay di chuyên mới chảy

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
nó không bị thông dầu thủy lực và cũng không bị dầu cầu xang thế mới đau chứ cứ chạy nó mới chẩy nhưng chẩy ít thôi nhưng mà nhìn nhe nhoét bản lắm mấy bác ạ
[MERGETIME="1399873902"][/MERGETIME]
thay luôn trục mai ơ đi là được. hặc mua phớt hãng là ok
mai ơ của em thấy vẫn bình thường ren vẫn đẹp răng vẫn ngon mà em đã thay cả hai vòng bị dồi mà lắc không bị dơ ok
còn phớt thì cái phớt ấy em thay mây con trước vẫn được mà
[MERGETIME="1399873911"][/MERGETIME]
mai ơ của em thấy vẫn bình thường ren vẫn đẹp răng vẫn ngon mà em đã thay cả hai vòng bị dồi mà lắc không bị dơ ok
còn phớt thì cái phớt ấy em thay mây con trước vẫn được mà

nhà cháu có một vấn đè muốn các bác tư vấn là cháu đang nhận làm một vệc tưởng trừng rất bình thường và đơn giản là thay phớt mai ơ của con máy robex 140
hện tượng ra dầu mai ơ cháu đến kiểm tra thấy pớt và bie kém đã thay một cái pớt mới và hai vòng bi mới nhưng vẫn chẩy dầu cháu lại thay tiếp cái nữa sợ lần trước đóng bị bẹp nhưng lạ là cháu tháo ra phớt vẫn không sao và bi không bị rơ .lại thay một cái phớt nữa là 2 cái phớt được 4 ngày sau chủ máy lại bảo vẫn ra dầu thế mới chết chứ
phớt chau thay loại này mấy con khác chạy gần năm dồi mà cũng chưa bảo gì mà con này .chán luôn bác ạ
các bác vào cho cháu tí kinh ngiệm với và cho cháu hỏi là liệu có thể đóng pớt một lợi được không ạ

View attachment 17461

Phớt moay ơ của Hyundai, Doosan, Kobelco... nếu không biết cách lắp thì Cụ thay đến 1 nghìn lần cũng vẫn chảy dầu. Vấn đề ở chỗ là kết cấu của loại phớt này đấy Cụ ạ! Đường kính trong của phớt bó chặt với cổ trục, đường kính ngoài của phớt bó chặt với moay ơ, lợi chắn dầu được bố trí ở bên trong phớt nên không nhìn thấy được.
Nếu đóng phớt đúng cách sẽ làm vành trong bị bó chặt với vành ngoài, toàn bộ phớt sẽ quay cùng moay ơ, lợi trong của phớt bị xoay với cổ trục (lợi trong là cao su cứng, không có lò xo) thì không chảy dầu mới là chuyện lạ!

Cụ hãy chế một cái bích đóng phớt chuẩn để làm nhá!

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
còn phớt thì cái phớt ấy em
Phớt moay ơ của Hyundai, Doosan, Kobelco... nếu không biết cách lắp thì Cụ thay đến 1 nghìn lần cũng vẫn chảy dầu. Vấn đề ở chỗ là kết cấu của loại phớt này đấy Cụ ạ! Đường kính trong của phớt bó chặt với cổ trục, đường kính ngoài của phớt bó chặt với moay ơ, lợi chắn dầu được bố trí ở bên trong phớt nên không nhìn thấy được.
Nếu đóng phớt đúng cách sẽ làm vành trong bị bó chặt với vành ngoài, toàn bộ phớt sẽ quay cùng moay ơ, lợi trong của phớt bị xoay với cổ trục (lợi trong là cao su cứng, không có lò xo) thì không chảy dầu mới là chuyện lạ!

Cụ hãy chế một cái bích đóng phớt chuẩn để làm nhá!

View attachment 17522
cái này nhà cháu cũng biết sơ qua dồi cụ ạ cháu đóng xong còn lấy tô vít gẩy cái phần cốt sắt lên dồi gẩy cho nó quay dồi cụ ạ . nếu bị xoay cái lợi trong như cụ nói thì một là phớt mòn hai là cái dầu tam đéc phải mòn chứ đang này cháu đóng phớt ra vẫn đẹp ok .

Vậy thì Cụ đã kiểm tra những vín đề này chưa:
1/ Dầu ở moay ơ có lẫn dầu thủy lực không?
2/ Đường kính lắp phớt với moay ơ có ổn không?
3/ Vị trí tương đối giữa phớt - cổ trục tampet - moay ơ như thế nèo?
4/ Mức dầu đổ vào moay ơ sau khi lắp phớt có vượt quá không?
5/ Nhiệt độ của moay ơ khi làm việc có cao quá không?
6/ Ca bi có bị lỏng đối với cổ trục và moay ơ không?

Đinh Công Văn

Tài xế O-H
Vậy thì Cụ đã kiểm tra những vín đề này chưa:
1/ Dầu ở moay ơ có lẫn dầu thủy lực không?
2/ Đường kính lắp phớt với moay ơ có ổn không?
3/ Vị trí tương đối giữa phớt - cổ trục tampet - moay ơ như thế nèo?
4/ Mức dầu đổ vào moay ơ sau khi lắp phớt có vượt quá không?
5/ Nhiệt độ của moay ơ khi làm việc có cao quá không?
6/ Ca bi có bị lỏng đối với cổ trục và moay ơ không?
1 dầu không lẫn dầu thủy lực vì cái loại này phanh nó nằm trong cầu
2 phớt lắp vào không bị lỏng ok
3 ????? chưa hiểu lắm nhờ cụ thong gúp
4 mức dầu thì cháu xoay cho cái lỗ thăm ở vị trí gữa và đổ bằng cái dốn ấy có ổn không cụ
5 nhiệt độ thì cháu không đo được cụ thể là bao nhiêu nhưng cháu sờ cả 4 cái nóng như nhau và cả con khác cũng thế .
6 cháu thay luôn cả 2 vòng dồi đều không bị lỏng ca cũng không bị gì vì lắp xong cháu vẫn quay tay được

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên