Xe hyun dai starex doi 2005 moi lam may mot thoi gian ra khoi trang

hoangochoiktauto
Bình luận: 11Lượt xem: 1,662

phaocoi

Tài xế O-H
Khói trắng xuất hiện khi ga tăng tốc hay là để nổ không tải cũng có hả cụ? Nếu không tải vẫn có khói thì cụ lên kiểm tra turbo trước, nếu turbo không vấn đề gì thì ngu kiến của e là dễ bị xéc măng gạt dầu lên làm cháy dầu bôi trơn lên mới bị !THANGTAULAI

hoangochoiktauto

Tài xế O-H
Khói trắng xuất hiện khi ga tăng tốc hay là để nổ không tải cũng có hả cụ? Nếu không tải vẫn có khói thì cụ lên kiểm tra turbo trước, nếu turbo không vấn đề gì thì ngu kiến của e là dễ bị xéc măng gạt dầu lên làm cháy dầu bôi trơn lên mới bị !THANGTAULAI
để mai e kt bạc xet măng xem như thế nào rùi phản hồi cụ.cảm ơn cụ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Khói trắng thì xem lại các nguyên nhân sau:
Kt tubo xem có bị lỏng bạc
Phót ghích hỏng
Secmang đểu mau mòn,lắp secmang khong đúng cách
Lỗi tài xế để hết nước giải nhiệt làm xếp bạc (secmang không bung)
Cân chỉnh bơm cao áp nổ sớm(non).
Xi lanh không đều.

hoangochoiktauto

Tài xế O-H
Theo em thì trong hòa khí của xe có lẫn nước, do đó cách đơn giản của em là thử xả nước trong bình xăng trước.
máy điện ,kim điện mà bác chạy bằng dầu mà
[MERGETIME="1400080180"][/MERGETIME]
Tình trạng xe thế nào hả cụ. Có hao dầu không. Máy có yếu k.
máy không hao dầu chạy khỏe không yếu
[MERGETIME="1400080278"][/MERGETIME]
máy bt không yếu
[MERGETIME="1400080300"][/MERGETIME]
máy bt không yếu

baotohalong62

Tài xế O-H
nếu bị tubo máy sẽ hao dầu ,bị phớt git cũng vậy nếu như bác nói máy không hao dầu .chạy khỏe bình thường chắc chắn bị tốn nhiên liệu do khói trắng đốt không hết .mình thắc mắc máy yếu thì đúng hơn theo mình.bác kiểm tra kim phun trước .kt xéc măng bác nhé chúc bác thành công

phucthinh89

Tài xế O-H
có hiện tượng ăn dẩu rồi cụ ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Theo em thì trong hòa khí của xe có lẫn nước, do đó cách đơn giản của em là thử xả nước trong bình xăng trước.
Bác xem sao chứ, tầm 2005 thì lấy đâu ra chế hòa khí (bình xăng con) mà xả nước vậy.
Bác viết bài gây cười, giảm xì trét cho anh em à?

xebo

Tài xế O-H
đọc bài của cụ e chẳng hiểu cái gì cụ àh,có khói trắng thì trước tiên cụ vạch hết các nguyên nhân có thể dẫn tới khói trắng đã,rôi làm kết hợp với thông sô trên máy chuẩn đoán,có cái máy chuẩn đoán cụ chỉ mỗi biết đọc với xóa lỗi thôi àh,biết xem thông số rồi cái gì dễ đơn giản thì kt trước,làm hết các nguyên nhân mà chưa ra bệnh thì hãy hỏi a e tư vấn chứ,cụ k tư duy cụ cứ đi học mót thế này sẽ thành con vẹt đấy cụ àh

B

Baomeo

Khách
Có thể bác không thay các phốt chân rít các ống dẫn hướng xúp pắp, nhớt chui xuống buồng đốt, hoặc ống dẫn hướng bị mòn
[MERGETIME="1400226874"][/MERGETIME]
Bác có thể kiểm tra van ổn áp của bơm cao áp
[MERGETIME="1400226930"][/MERGETIME]
Bác có thể kiểm tra van ổn áp của bơm cao áp
[MERGETIME="1400227133"][/MERGETIME]
Bác có thể kiểm tra van ổn áp của bơm cao áp, kẹt ở vị trí đóng mức độ ít
[MERGETIME="1400227184"][/MERGETIME]
Bác có thể kiểm tra van ổn áp của bơm cao áp, kẹt ở vị trí đóng mức độ ít

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên