Dung Dich Pha Với Xăng

lethuyen13
Bình luận: 36Lượt xem: 19,125

nguyen nghi

Tài xế O-H
Các Bác cho em hỏi thăm trên thị trường hiện nay có dung dịch
Yamalube Carbon Cleaner
dung dịch này có ảnh hưởng gì đến động cơ hay không? ưu và nhược điểm về dung dich này. Xe chạy khoang bao nhiêu km thì dùng dung dịch này ạ????
cái này của yamaha bán giá 50k một chai pha với 3-3,5 lít xăng. khi vận hành dung dịch tự làm sạch muội cacbon trong buồng đốt. tốt nhất thì từ 3000 - 4000km dùng một một lần.

luckyboy270993

Tài xế O-H
Nếu như một cái gì đó khác với thứ đã chế tạo rồi thì không ít thì nhiều cũng ảnh hưởng tới khả năng làm việc của động cơ. Nó có thể làm sạch muội than trong buồng đốt nhưng đồng thời cũng làm cho chất lượng xăng kém chất đi mà thôi . Cái nào cũng có mặt lợi và hại của nó.

nghiacoi

Tài xế O-H
Các Bác cho em hỏi thăm trên thị trường hiện nay có dung dịch
Yamalube Carbon Cleaner
dung dịch này có ảnh hưởng gì đến động cơ hay không? ưu và nhược điểm về dung dich này. Xe chạy khoang bao nhiêu km thì dùng dung dịch này ạ????
dùng được mà bạn.mình thường đổ cho khách vừa làm hơi và xe cũ.kết quả cũng đáng dùng lắm.xilanh và 2 cái nấm hết bi muội bám đen

nguyen_nhut6789

Tài xế O-H
Có ổn không mấy pác! khi mà xe e chạy được 13 năm 4 tháng chưa làm máy mà cũng chưa đổ hơi lun nha! đổ cái này vào nó làm sạch mụi than đóng trên đỉnh và các thứ trong buồng đốt liệu máy của e nó có còn kính hơi nữa không? hay là nó ra khói đen lun nhỉ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có ổn không mấy pác! khi mà xe e chạy được 13 năm 4 tháng chưa làm máy mà cũng chưa đổ hơi lun nha! đổ cái này vào nó làm sạch mụi than đóng trên đỉnh và các thứ trong buồng đốt liệu máy của e nó có còn kính hơi nữa không? hay là nó ra khói đen lun nhỉ?
Bác cứ thử đi cho biết, xem hiệu quả đến đâu. Dự đoán, chắc tuổi xe bác phải đổ 2 lần liền rồi

tuchaumotor

Tài xế O-H
Muội các bon bám trong buồng đốt làm giảm hiệu suất của động cơ ( hấp thụ xăng đưa vào buồng đốt, giảm dung tích buongf đốt, làm kênh Xu pap ,... ) nếu có thể làm sạch nó thì sẽ tốt cho chế độ hoạt động của động cơ, . Mình không đổ thường xuyên mà sử dụng định kỳ thì không ảnh hưởng đến chất lượng máy móc đâu bạn ah !

trongthuc

Tài xế O-H
Yamalube Carbon Cleaner:
là dung dịch làm sạch buồng đốt,tẩy sạch muội cacbon bám trên đỉnh pistion+xéc măng.ưu điểm tất nhiên là để tẩy rửa cho sạch,và mỗi 6000km lại làm 1 lần như vậy.nhưng cách làm này nên áp dụng cho xe mới chay được khoảng vài vạn cây.nhượng điểm của nó là tẩy quá mạnh nên ko áp dụng cho xe cũ được nó sẽ tẩy hết muội cacbon bám ở xéc măng và tạo khe hở để cho xe ra khói trắng.lơ mơ là khách quay lại còn bắt đền.hihi.(đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng)

phanvancuoc

Tài xế O-H
khi đã có tiền mua xe thì cụ phải cố gắn bảo dưởng chiếc xe mình cho kỹ tí đi cụ ah? thường xuyên thay nhớt lọc theo định kỳ thì xe cụ ko lo vấn đề cặn bẩn trong buồn đốt,còn vấn đề dung dịch đổ vào xăng làm sạch thì cụ suy ngẫm thử có hiệu quả ko hay là tác hại cho cái bơm và cái lọc của cụ?em nghĩ nó sẽ đi cái bơm và cái lọc của cụ thì đúng hơn đó? hãy vệ sinh kim phun bằng hóa chất 3M nhé cụ? hiệu quả mà lại an toàn? chúc cụ may mắn .

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
khi đã có tiền mua xe thì cụ phải cố gắn bảo dưởng chiếc xe mình cho kỹ tí đi cụ ah? thường xuyên thay nhớt lọc theo định kỳ thì xe cụ ko lo vấn đề cặn bẩn trong buồn đốt,còn vấn đề dung dịch đổ vào xăng làm sạch thì cụ suy ngẫm thử có hiệu quả ko hay là tác hại cho cái bơm và cái lọc của cụ?em nghĩ nó sẽ đi cái bơm và cái lọc của cụ thì đúng hơn đó? hãy vệ sinh kim phun bằng hóa chất 3M nhé cụ? hiệu quả mà lại an toàn? chúc cụ may mắn .
Muội than nó tự sinh ra, bác thay lọc vẫn bị như thường

conlaigisauconmua

Tài xế O-H
LÀM GÌ CÓ CHUYỆN DÙNG YAMAHA CLEANER MÀ BỊ HƯ BƠM, VẬY AI DÙNG XONG CHẮC QUĂNG LUÔN CÁI XE QUÁ, Ỡ HÃNG MERCEDES CŨNG CÓ DUNG DỊCH PHA VÀO XĂNG VỆ SINH BUỒNG ĐỐT ĐÓ, KO LẼ DÙNG XĂNG HƯ CÁI XE MẤY TỶ BẠC, MỌI NGƯỜI ĐỌC XONG SUY NGẪM NHÉ

Chauletuananh

Tài xế O-H
Cứ dùng thoải mái mà, không sao đâu
Không thỏa mái được đâu bác nhé. Mục đích của nó là làm sạch mụi than trong buồng đốt. Nếu mình pha quá đậm đặc hoặc dùng thường xuyên(khuyên của hãng già mà ham là 1 chai cho 3.5-5l) lâu ngày sẽ ăn mòn cả thùng xăng tiếp đến là xylanh piston xupap bạc... nó ăn mòn tất tần tật đấy các bác. Nhưng đừng quá lo lắng cứ sự dụng đúng theo hướng dẫn là ok. Cái gì cũng có hai mặt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên