Xe lacetti cdx chuyển số chậm

hakhanh
Bình luận: 7Lượt xem: 3,183

hakhanh

Tài xế O-H
các cụ chém giúp em ban bệnh này với.xưởng em con em lacetti cdx vào xưởng em thì em kiểm tra thì xe đi từ số 1 đến số 3 thì chuyển số bình thường nhưng từ số 3 sang số 4,5,6 thì phải ga lên trên 3000 vòng thì mới sang số.em đã vệ sinh kim fun,bướm ga,thay bu j .nhưng vẫn không được.em lấy máy gscan kiểm tra thì báo lỗi u0101: lost communication with TCM universal defect.mong cac cụ chém giúp em với ak

phaocoi

Tài xế O-H
Cái này là lỗi hộp số chả liên can gì động cơ đâu cụ ah, u0101: lỗi báo mất giao tiếp với cục điều khiển hộp số (TCM) ( e cũng chả hiểu cái cụm từ universal defect đằng sau là gì nữa nhưng dự à ám chỉ bộ vi sai hộp số có lỗi ). Vì thế theo kn của e e có ngu kiến thế này : bác kt lại toàn bọ các giắc điện liên quan đến hộp số, thử xóa lỗi chạy thử, nếu hết thì ok rồi; còn không chỉ còn nước hạ số kt tiếp ạ. Nhưng theo e chắc hộp số chưa vấn đề gì đâu cụ ah !

Check

Tài xế O-H
các cụ chém giúp em ban bệnh này với.xưởng em con em lacetti cdx vào xưởng em thì em kiểm tra thì xe đi từ số 1 đến số 3 thì chuyển số bình thường nhưng từ số 3 sang số 4,5,6 thì phải ga lên trên 3000 vòng thì mới sang số.em đã vệ sinh kim fun,bướm ga,thay bu j .nhưng vẫn không được.em lấy máy gscan kiểm tra thì báo lỗi u0101: lost communication with TCM universal defect.mong cac cụ chém giúp em với ak

Dự là lỏng giắc điện ở hộp điều khiển hộp số, hoặc là bộ điều khiển hộp số hỏng rồi.
Hộp TCM con này hỏng như cơm bữa.

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
nếu là ở xương em.. em cho hạ số bổ ra luân xem nó hỏng cái j bên trong mà lại bị như thế .. chứ cứ ngồi đoán cái này cái kia mệt lắm.. mà bác cứ bổ số ra đi chác chăn có cái j đó ko ổn rôi..

hakhanh

Tài xế O-H
em cảm ơn các cụ ạ em cung đã vệ sinh giắc rồi ạ.nhưng không được nên em quyết định trả lời khách là chết hộp TCM. nhưng khách bảo đắt lại về mất rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên