Các cụ giúp em với camry 2.4

V
Bình luận: 19Lượt xem: 1,960

vothanhdanotoa

Tài xế O-H
bữa em mới làm camry 2.4 bị bệnh sôi nước, em tháo quy lát thay ron (canh cam theo dấu của nhà sản suất) xong thì chạy ngon lành ko có hiện tượng j cả, nhưng khoảng 2 ngày sau thì xe có hiện tượng là đạp ga đột ngột thì bị ngộp ga đầu lúc sau thì ga lên ngon lành, nếu đạp ga lên từ từ thì ok, chỉ khi đạp ga đột ngột thì bị ngộp ga rồi mới lên ga bình thường thôi, chủ sưởng kêu canh lại tầm cam nhưng em thấy dấu cam đúng rồi, em canh cây supap nạp cho mở muộn 2 răng thì bị ngộp nặng hơn em lại dời về vji trí chuẩn và cho nổ sớm 1 răng vẫn ko được,,,,lọc gió em cũng đã tháo ra ngoài,,,hiện tại em ngắn lại tầm cam theo vị trí chuẩn ban đầu nổ máy vẫn bị ngộp (xe có hẹ thống VVTI)...ai bít giúp em với...

vandoanhtb

Tài xế O-H
bữa em mới làm camry 2.4 bị bệnh sôi nước, em tháo quy lát thay ron (canh cam theo dấu của nhà sản suất) xong thì chạy ngon lành ko có hiện tượng j cả, nhưng khoảng 2 ngày sau thì xe có hiện tượng là đạp ga đột ngột thì bị ngộp ga đầu lúc sau thì ga lên ngon lành, nếu đạp ga lên từ từ thì ok, chỉ khi đạp ga đột ngột thì bị ngộp ga rồi mới lên ga bình thường thôi, chủ sưởng kêu canh lại tầm cam nhưng em thấy dấu cam đúng rồi, em canh cây supap nạp cho mở muộn 2 răng thì bị ngộp nặng hơn em lại dời về vji trí chuẩn và cho nổ sớm 1 răng vẫn ko được,,,,lọc gió em cũng đã tháo ra ngoài,,,hiện tại em ngắn lại tầm cam theo vị trí chuẩn ban đầu nổ máy vẫn bị ngộp (xe có hẹ thống VVTI)...ai bít giúp em với...
Theo ngu kiến của em thì cụ kiểm tra lại đường ống thông hơi nắp máy xem ntn vì trước đó em nó vẫn nổ bình thường hả cụ

clemoletbua

Tài xế O-H
Có báo lỗi gì ko bác . bu gi đốt đẹp ko ạ. Cụ đã kiểm lọc xăng chưa , cả van xaeng hồi nữa. Nếu sai cam thì cũng có thể do dầu nhớt hoạc van ovc nưa. Tóm lại cụ đắt cam theo dấu của máy là đk rồi. Ko nên tập trung vào vấn đề dấu cam nữa. Cu nên kiểm tra áp suất xăng khi mà cụ đạp ga đột ngột . rồi quăng nên đây tất tần tật những gì cụ thấy. Để anh em cùng chiêm ngưỡng

vothanhdanotoa

Tài xế O-H
em làm xong xe vẫn chạy bình thường khoảng 2 ngày sau mới bị hiện tượng như trên ạ....hôm nay em lên kiểm tra tiếp theo chỉ dẫn của cụ sem sao...cám ơn cụ nhìu ạ

B

Baomeo

Khách
Có thể là bác thay ron quy lát không đúng tiêu chuẩn
[MERGETIME="1400225644"][/MERGETIME]
Bác thử kiểm tra áp suất nén, và siết bu lông quy lát đúng quy định

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Có thể là bác thay ron quy lát không đúng tiêu chuẩn
[MERGETIME="1400225644"][/MERGETIME]
Bác thử kiểm tra áp suất nén, và siết bu lông quy lát đúng quy định
Biết thế nào là zoăng đúng tiêu chuẩn vậy bác? Thường chỉ là đúng hay sai (sẽ không lắp được) hay hỏng thôi chứ

vothanhdanotoa

Tài xế O-H
sữa được rồi các cụ ak....xe bị yếu mô bin máy số 3.lúc xe mới vào em thử cách giết máy thì thấy khi giết máy nào cũng xuống máy hết...sau khi lái xe đưa vào sữa lại thì giết mày số 3 động cơ không thay đổi nên em thay mô bin máy số 3 thì hết hiện tượng như trên..chủ garage của em quyết định thay nguyên dàn mô bin của xe luôn và xe trở lại trạng thái bình thường rồi ak..em cám ơn các cụ nhìu ak

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
sữa được rồi các cụ ak....xe bị yếu mô bin máy số 3.lúc xe mới vào em thử cách giết máy thì thấy khi giết máy nào cũng xuống máy hết...sau khi lái xe đưa vào sữa lại thì giết mày số 3 động cơ không thay đổi nên em thay mô bin máy số 3 thì hết hiện tượng như trên..chủ garage của em quyết định thay nguyên dàn mô bin của xe luôn và xe trở lại trạng thái bình thường rồi ak..em cám ơn các cụ nhìu ak
chết mobin máy giât ngay chứ .. thế mà bác ko biêt đc là sao..bác cứ đùa dai

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên