Daewoo lacetti bị mất điện cao áp các cụ tư vấn giúp

VIU
VIU
Bình luận: 9Lượt xem: 6,876

VIU

Tài xế O-H
Tình hình là chỗ em đang có con lacetti đời 2004 cẩu đến xưởng không nổ được e cắm máy đọc thì ra 2 lỗi P0351 và P0352 Em kiểm tra thì bị mất điện cao áp em kiểm tra tiếp thì trên bô bin có 2 dây 1 dây vào hộp còn 1 dây vào rơ le trên hộp rơ le nhưng bật chìa khóa thì nó không có điện (+) cấp ra bô bin. Rơ le này là rơ le 4 chân thì 1 dây đi vào bô bin còn 3 dây đi trực tiếp vào hộp Điều khiển động cơ. Em câu trực tiếp (+) vào bô bin thì máy nổ được nhưng mà rất nóng và có mùi khét. Các cụ phán giúp em xem liệu có phải ẻm nó bị chết hộp ko ạ.
Sau em hỏi lái xe, lái xe nói là xe đang nổ bình thường thì bị mất điều hòa thấy có 2 dây thừa ở ngoài lái xe đấu chập vào nhau thì bị bị chết máy luôn em kiểm tra 2 dây này thì có 1 dây đi vào hộp.

duythach

Tài xế O-H
Khả năng ''đi '' mất hộp là 99,9% rồi Cụ ạ.
có 2 sai lầm liền nhau: nối 2 dây ''thừa'' với nhau là có thể gây chết hộp rồi.
Cụ cấp dương nguồn cái rụp vậy nữa thì hộp khó tồn tại lắm

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
cụ cứ bình tĩnh thôi.. chuyện nhỏ ấy mà.. cụ cứ thay hộp và bobin là ok thôi.. có j đâu.. và nhớ kiểm tra lại toàn bộ hệ thống điên trước khi thay nha.. chúc cụ thành công

VIU

Tài xế O-H
Khả năng ''đi '' mất hộp là 99,9% rồi Cụ ạ.
có 2 sai lầm liền nhau: nối 2 dây ''thừa'' với nhau là có thể gây chết hộp rồi.
Cụ cấp dương nguồn cái rụp vậy nữa thì hộp khó tồn tại lắm
tại em tháo hộp ra ngửi thấy có mùi hơi khét nhưng quan sát bằng mắt thường không thấy con linh kiện nào nổ hay cháy j nên e nói với chủ xe là thử câu (+) vào bô bin xem nếu có nổ được thì chứng tỏ vẫn có xung từ hộp vào bô bin nếu ko có nổ thì chết hộp chủ xe đồng ý thì e mới dám câu mà.
[MERGETIME="1400597649"][/MERGETIME]
cụ cứ bình tĩnh thôi.. chuyện nhỏ ấy mà.. cụ cứ thay hộp và bobin là ok thôi.. có j đâu.. và nhớ kiểm tra lại toàn bộ hệ thống điên trước khi thay nha.. chúc cụ thành công
vâng cảm ơn cụ, e đang đợi mai có con xe nào cùng đời ko để cắm thử hộp cho chắc ăn rồi phán ko có phán nhầm nó chửi chết.

hoanmy

Tài xế O-H
mở hộp em nó ra quan sát mấy con đèn,trở của em nó là thấy ngay ấy mà?cả sàn trên và sàn dưới của nó cụ nhé .lần theo sơ đồ hộp dây điều khiển bobin xem em này có vấn đề,lần xem 3 dây của zelay điều khiển bobin hộp nó ko cấp cho zelay đóng nên lỗi p0351,và lỗi p0352 mạch A và mạch B ko có đánh lửa.chúc bạn tìm ra bệnh sớm

VIU

Tài xế O-H
mở hộp em nó ra quan sát mấy con đèn,trở của em nó là thấy ngay ấy mà?cả sàn trên và sàn dưới của nó cụ nhé .lần theo sơ đồ hộp dây điều khiển bobin xem em này có vấn đề,lần xem 3 dây của zelay điều khiển bobin hộp nó ko cấp cho zelay đóng nên lỗi p0351,và lỗi p0352 mạch A và mạch B ko có đánh lửa.chúc bạn tìm ra bệnh sớm
Vâng Thầy ! con tra 2 lỗi này trên DTC của Thầy rồi con mới kiểm tra mạch điều khiển rơ le 3 dây này thông 1 mạch lên hộp ko có chạm chập chỗ nào Thầy ạ. Con đã bổ hộp nhưng mà quan sát bằng mắt thường ko có thấy con linh kiện nào bị nổ hay cháy j cả chỉ có điều lúc mới mở ra nó có mùi hơi khen khét thôi ạ, liệu có trường hợp hộp ko chết hẳn ko Thầy "vì câu nguồn trực tiếp vào bô bin vẫn nổ đc máy mà"

hoanmy

Tài xế O-H
có mùi khét thì đã có một hay 2 em đèn điều khiển 3 chân ra đi.hãy kiểm tra mấy em đèn này nhé.lấy đồng hồ đo các chân đèn sẽ thấy em nó bị chết,hoặc chập mối BE

VIU

Tài xế O-H
có mùi khét thì đã có một hay 2 em đèn điều khiển 3 chân ra đi.hãy kiểm tra mấy em đèn này nhé.lấy đồng hồ đo các chân đèn sẽ thấy em nó bị chết,hoặc chập mối BE
Vâng cảm ơn Thầy! đúng là hộp cháy thật thầy ạ. Hôm nay chủ xe đến mang 1 hộp bãi cắm vào nổ ngon lành rồi Thầy ạ.

p/s: Xin chân thành Cảm ơn tất cả các cụ đã quan tâm topic và tư vấn cho em !!!

tuantu882

Tài xế O-H
Vâng cảm ơn Thầy! đúng là hộp cháy thật thầy ạ. Hôm nay chủ xe đến mang 1 hộp bãi cắm vào nổ ngon lành rồi Thầy ạ.

p/s: Xin chân thành Cảm ơn tất cả các cụ đã quan tâm topic và tư vấn cho em !!!
bác xin cái hộp mà sửa.lỗi này sữa dễ mà.kiếm con tran thay là Oki.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên