Điều hòa kia moning cần giúp đỡ

thuyha_hy
Bình luận: 15Lượt xem: 1,321

truongphonghp

Tài xế O-H
sáng nay em gặp con moning khi bật điều hòa nên, lạnh rất sâu, nhưng chỉ 10 phút mất lạnh,em kiểm tra thây lốc ko đóng, nếu tắt máy đi đề lại thi lại được.song một lúc lại mất. mong các bác giúp tư vấn cho em.
Cụ cho mọi người biết thêm chút thông tin tại thời điểm lốc chưa ngắt thì áp suất bên cao áp và thấp áp là bao nhiêu???

ThienAnNhien

Tài xế O-H
Bạn nên cắm đồng hồ kiểm tra áp suất trước xem cao áp và thấp áp có hợp lý ko ,áp cao quá khả năng do nạp thừa ga hoặc làm mát dàn nóng chưa tốt ,kiểm tra quạt và hệ thống nước làm mát .Áp quá cao đến giới hạn van áp suất cũng ngắt lốc. áp bình thường mà vẫn ngắt lốc thì khi ngắt bạn kiểm tra xem điện xuống lốc có không , nếu có thì cuộn hít có vấn đề. Nếu không có điện thì kiểm tra cảm biến dàn lạnh . Bạn phải nói rõ là lốc ngắt bao lâu hay ngắt luôn không tự đóng lại .
[MERGETIME="1400611255"][/MERGETIME]
Bạn nên cắm đồng hồ kiểm tra áp suất trước xem cao áp và thấp áp có hợp lý ko ,áp cao quá khả năng do nạp thừa ga hoặc làm mát dàn nóng chưa tốt ,kiểm tra quạt và hệ thống nước làm mát .Áp quá cao đến giới hạn van áp suất cũng ngắt lốc. áp bình thường mà vẫn ngắt lốc thì khi ngắt bạn kiểm tra xem điện xuống lốc có không , nếu có thì cuộn hít có vấn đề. Nếu không có điện thì kiểm tra cảm biến dàn lạnh . Bạn phải nói rõ là lốc ngắt bao lâu hay ngắt luôn không tự đóng lại .
[MERGETIME="1400611276"][/MERGETIME]

truongphonghp

Tài xế O-H

OtoHuuKim

Tài xế O-H
nó ko có rơle ngắt đâu ạ,,,,đơn giản chỉ có cảm biến lạnh gửi tin hiệu về acu điều hoà,,,,bạn nên kiem tra kon cảm biến

lamhong

Tài xế O-H
em củng nghỉ là do nạp thừa gas dẫn đến áp phía cao áp cao quá và van áp suất ngắt.hoặc là hỏng cảm biến giàn lạnh

thuyha_hy

Tài xế O-H
em đã thay cảm biến ngắt lạnh , vẫn vây.
[MERGETIME="1400947235"][/MERGETIME]
nếu cứ nổ
Có nhiều nguyên nhân dẫn tới hiện tượng này mà cụ... E bổ sung thêm có thể là do thừa ga, cuộn điện hít bị om và

ban đầu cụ bảo tắt máy đi đề lại lốc lại đóng giờ lại nói lốc ngắt luôn k đóng lại ca cụ khó đấy =))

ban đầu cụ bảo tắt máy đi đề lại lốc lại đóng giờ lại nói lốc ngắt luôn k đóng lại ca cụ khó đấy =))[/quote]

lúc máy nổ mà ngắt là ko đóng lại .tắt máy đề lại bật nên thì lại chạy một lúc lại ngắt nhủ cũ
[MERGETIME="1400947253"][/MERGETIME]
nếu cứ nổ
Có nhiều nguyên nhân dẫn tới hiện tượng này mà cụ... E bổ sung thêm có thể là do thừa ga, cuộn điện hít bị om và

ban đầu cụ bảo tắt máy đi đề lại lốc lại đóng giờ lại nói lốc ngắt luôn k đóng lại ca cụ khó đấy =))

ban đầu cụ bảo tắt máy đi đề lại lốc lại đóng giờ lại nói lốc ngắt luôn k đóng lại ca cụ khó đấy

lúc máy nổ mà ngắt là ko đóng lại .tắt máy đề lại bật nên thì lại chạy một lúc lại ngắt nhủ cũ

engine977

Tài xế O-H
em đã thay cảm biến ngắt lạnh , vẫn vây.
[MERGETIME="1400947235"][/MERGETIME]
nếu cứ nổ

nếu cứ nổ

ban đầu cụ bảo tắt máy đi đề lại lốc lại đóng giờ lại nói lốc ngắt luôn k đóng lại ca cụ khó đấy

lúc máy nổ mà ngắt là ko đóng lại .tắt máy đề lại bật nên thì lại chạy một lúc lại ngắt nhủ cũ[/quote]
[MERGETIME="1400950651"][/MERGETIME]
sao hôm nay máy tính của tôi chậm quá, nên ấn nhầm, trường hợp của bạn là bị cuộn hít bị kém rồi, thay cuộn hít là được bạn à, tôi cũng vừa sử lý con kia bệnh giống bạn, bỏ cuộn hít ra đo thì thông mach, nếu đúng bệnh nhớ đổ xăng cho ti nha.
[MERGETIME="1400950680"][/MERGETIME]
sao hôm nay máy tính của tôi chậm quá, nên ấn nhầm, trường hợp của bạn là bị cuộn hít bị kém rồi, thay cuộn hít là được bạn à, tôi cũng vừa sử lý con kia bệnh giống bạn, bỏ cuộn hít ra đo thì thông mach, nếu đúng bệnh nhớ đổ xăng cho ti nha.

thuyha_hy

Tài xế O-H
nếu cứ nổ

nếu cứ nổ

[MERGETIME="1400950651"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1400950680"][/MERGETIME]
sao hôm nay máy tính của tôi chậm quá, nên ấn nhầm, trường hợp của bạn là bị cuộn hít bị kém rồi, thay cuộn hít là được bạn à, tôi cũng vừa sử lý con kia bệnh giống bạn, bỏ cuộn hít ra đo thì thông mach, nếu đúng bệnh nhớ đổ xăng cho ti nha.[/quote]

đấu tắt vẫn chạy bình thuờng ma

dangkylien

Tài xế O-H
bác chỉnh lại cái con cảm biến nhiệt độ của giàn lạnh chỗ quạt giàn lạnh ấy. xoay nó để xem lốc đóng ngắt thế nào nhé. muốn để ngắt sớm hay muộn cũng do con này! nếu không đuợc cụ xem lại áp suất của cao áp và thấp áp rồi post lên cho các cụ ấy chém tiếp!

thuyha_hy

Tài xế O-H
bác chỉnh lại cái con cảm biến nhiệt độ của giàn lạnh chỗ quạt giàn lạnh ấy. xoay nó để xem lốc đóng ngắt thế nào nhé. muốn để ngắt sớm hay muộn cũng do con này! nếu không đuợc cụ xem lại áp suất của cao áp và thấp áp rồi post lên cho các cụ ấy chém tiếp!
con này cảm biến chỉnh đươc hả bác
[MERGETIME="1401117543"][/MERGETIME]
áp suất cao áp240psi hạ áp là 35 psi
[MERGETIME="1401117553"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1401117690"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1401117755"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1401117848"][/MERGETIME]

dangkylien

Tài xế O-H
co con cảm bieena nhiệt độ giàn lạnh ở bầu quạt giàn lạnh ấy cụ. muốn lạnh lâu sâu thi lấy cái băng dính quấn bớt 1 chút đầu cảm biến lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên