Van nhiệt của két làm mát dầu bôi trơn.

tqn.cdns3.edu
Bình luận: 8Lượt xem: 1,278

tqn.cdns3.edu

Tài xế O-H
Kính chào các cụ. Hiện em đang nghiên cứu hệ thống bôi trơn. Mà có một vấn đề làm em đau đầu. Chuyện là có một cái van gọi là van nhiệt cho phép đi qua két khi dầu đạt nhiệt độ nhất định. khi dầu không đạt thì không cho qua. Đó là nguyên lý. Còn thực tế em chưa nhìn thấy. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em là cái đó nó nằm ở đâu ạ? Và có phải là trên két nào cũng có ko? (Tại em gõ google em không nhìn thấy nó ở đâu cả)
Xin các cụ chỉ giáo!

zenlu11

Tài xế O-H
Em cũng đang rất tò mò về cái van mà cụ nói, nhưng quả thực em chưa thấy nó bao giờ. Cụ có thể cho em biết là cái van này cụ đã thấy cụ thể trên dòng xe nào ạ, em cũng muốn cùng cụ nghiên cứu nữa

oto_lc

Tài xế O-H
Kính chào các cụ. Hiện em đang nghiên cứu hệ thống bôi trơn. Mà có một vấn đề làm em đau đầu. Chuyện là có một cái van gọi là van nhiệt cho phép đi qua két khi dầu đạt nhiệt độ nhất định. khi dầu không đạt thì không cho qua. Đó là nguyên lý. Còn thực tế em chưa nhìn thấy. Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em là cái đó nó nằm ở đâu ạ? Và có phải là trên két nào cũng có ko? (Tại em gõ google em không nhìn thấy nó ở đâu cả)
Xin các cụ chỉ giáo!
Chào các cụ. Cái đấy ở xe tàu thì nó nằm ở két sinh hàn. Bên lái, gần bơm cao áp.

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
Chào các cụ. Cái đấy ở xe tàu thì nó nằm ở két sinh hàn. Bên lái, gần bơm cao áp.
Cụ nói bên bơm cao áp thì đúng chứ bên lái là ko chuẩn đâu. He tại đầy máy nó nằm ngược. Bơm cao áp bên phụ cơ. Hihi
[MERGETIME="1400853229"][/MERGETIME]
cho em hỏi cái nhé.có phải cái két làm mát dầu ở gara họ gọi là tổ ong phải k nhỉ.
em cũng chưa thấy cái van ấy
Nhiều tên lắm cụ ạ. Vd như két làm mát dầu. Hay sinh hàn. Cũng có thể nó là tổ ong. Hi

oto_lc

Tài xế O-H
Cụ nói bên bơm cao áp thì đúng chứ bên lái là ko chuẩn đâu. He tại đầy máy nó nằm ngược. Bơm cao áp bên phụ cơ. Hihi
[MERGETIME="1400853229"][/MERGETIME]

Nhiều tên lắm cụ ạ. Vd như két làm mát dầu. Hay sinh hàn. Cũng có thể nó là tổ ong. Hi
Nhà cháu làm xe tàu. Thấy sao bảo vậy thôi cụ ạ. Có gì thiếu sót mong cụ cứ chém tiếp ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên