Pw 200-7 k nhờ các cụ tư vấn

thaianh
Bình luận: 11Lượt xem: 1,243

thaianh

Tài xế O-H
Nhà cháu đang làm em pw 200-7k ,
Chủ máy kể lại rằng máy mua bãi về làm dc hơn tháng thì đổ bệnh ,lịm máy và cố là chết luôn.
chủ máy gọi bãi bảo hành , bãi máy cho thợ về kiểm tra thì báo chết con soleno bơm (PC-EPC VÀ LS-EPC)
và thay hai con khác ,đc vài hôm bệnh lai tái diễn , chủ máy lai gọi bảo hành bãi máy lai cho thợ về ,vệ xinh lau rửa hai van trên thì lại đc vài hôm . lần này gọi thì ko về nữa ,chủ máy gọi nhà cháu , nhà cháu đên kiểm tra trên màn hình ko thấy báo nỗi gì .nhà cháu cho là hai van trên có vấn đề , liền mượn tam hai van (PC và LS) của con (ĐANG LÀM BÌNH THƯỜNG) lăp lên vẫn ko dc
nhà cháu đo điện áp xuống hai van trên vẫn bình thường ,(tốt)
tháo hộp ra nhìn ko vấn đề ngửi ko có mùi khét (chắc là vẫn ko xao)
nhà cháu nghe dại lấy con di ốt đấu // với cuộn dây PC (THÌ MÁY KO LỊM NỮA ) nhưng chậm kong làm đc

No.04

Tài xế O-H
Chủ máy kể lại rằng máy mua bãi về làm dc hơn tháng thì đổ bệnh ,lịm máy và cố là chết luôn.
chủ máy gọi bãi bảo hành , bãi máy cho thợ về kiểm tra thì báo chết con soleno bơm (PC-EPC VÀ LS-EPC)
và thay hai con khác ,đc vài hôm bệnh lai tái diễn , chủ máy lai gọi bảo hành bãi máy lai cho thợ về ,vệ xinh lau rửa hai van trên thì lại đc vài hôm . lần này gọi thì ko về nữa ,chủ máy gọi nhà cháu , nhà cháu đên kiểm tra trên màn hình ko thấy báo nỗi gì .nhà cháu cho là hai van trên có vấn đề , liền mượn tam hai van (PC và LS) của con (ĐANG LÀM BÌNH THƯỜNG) lăp lên vẫn ko dc
nhà cháu nghe dại lấy con di ốt đấu // với cuộn dây PC (THÌ MÁY KO LỊM NỮA ) nhưng chậm kong làm đc

Cụ đo as Psig xem có tương đồng khi van bơm PC EPC làm việc không ? động cơ lịm tải là phải chú ý đến nó trước.

demag115

Tài xế O-H
Gặp con xương thế theo em trước tiên bác tháo em ls-epc ra vệ sinh xong xuôi ráp trả lại ( ko cắm giắc điện vào ) để tập trung vào xử lý em pc-epc trước, bác cắm đồng hồ ktra xem đầu ra của van pc-epc khi ga to là bao nhiêu kg/cm3, chỉ số này phải về 0kg khi ga to, em đoán ko nhầm khi bác đấu thêm điot giờ chỉ số này khoảng tren 10kg nên máy làm chậm cũng phải thôi , còn chậm do đâu thì chắc bác cũng đã biết ,vấn đề ở day là bác phải tìm ra nguyên nhân để cho hai em ls & pc đong mơ nhịp nhàng là ok,đừng bảo chủ máy thay dầu thủy lực mới bác nhé,và cũng ko cần phải động tới bơm làm gì

thaianh

Tài xế O-H
HOÀN MY NÓI
  1. Anh đổi hai van cho nhau xem sao?Em chém đó
  2. NHÀ CHÁU ĐÃ ĐỔI cụ ạ (thay cả hai con của máy đương ngon vẫn vậy , THAY ĐÚNG (CON PC,VÀ LS ĐÚNG VỊ TRÍ NHÉ )
  3. CỤ GIẺ
  4. thiếu một thông tin cụ a. cụ vào xem có cái gì chết kô
    1. KIỂM TRA màn hình ko thấy báo nỗi gì cụ ạ
    đang bán cái cho cụ bói (cụ bói dng bận quá)

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
HOÀN MY NÓI
  1. Anh đổi hai van cho nhau xem sao?Em chém đó
  2. NHÀ CHÁU ĐÃ ĐỔI cụ ạ (thay cả hai con của máy đương ngon vẫn vậy , THAY ĐÚNG (CON PC,VÀ LS ĐÚNG VỊ TRÍ NHÉ )
  3. CỤ GIẺ
  4. thiếu một thông tin cụ a. cụ vào xem có cái gì chết kô
    1. KIỂM TRA màn hình ko thấy báo nỗi gì cụ ạ
    đang bán cái cho cụ bói (cụ bói dng bận quá)
Bói tôi đang bị một chú PC300-6 dầu thủy lực bị lẫn hóa chất hành hạ, đang "Lanh tanh bành" ra đây. Chưa dám hứa điều gì cả, phải tới tận nơi thăm khám may ra mới bói được.
Cụ thông cảm nhá!!!

echnhua

Tài xế O-H
cụ cho xem hình con máy vơí bơm em nó được không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên