Hệ thống cup bô

binhyennoidau_ht
Bình luận: 33Lượt xem: 8,898

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
Các cụ cho e hỏi vs. Có phải hệ thống cup bô của xe cuulong 8 t có p liên quan đến caí top ở chân côn ko ạ. Vì e gặp mấy con bị mất điện r nhưng mà thử ở đầu ra công tắc vẫn có e hoir mấy ng cos kinh nghiệm thif hoj bảo qua con rơ le j j ý lq đêns caí top chân côn nên e cắt bỏ đi đấu lại bằng rơ le cơ 4 chân bt thì dùng bt. Ai biết cái hệ thống lq đến chân côn ntn gt hộ e vs

cocacola

Tài xế O-H
Không có role đâu cụ ạ.dòng làm việc trực tiếp từ công tắc xuống công tắc chân côn (một số xe qua công tắc chân ga nữa)để khi đạp côn hoặc đạp ga cổ xả sẽ mở ra.

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
Hix. Nhưng mà ức chế cái bọn xe tàu này lắm cụ ạ. Trên cùng hệ thống nhưng mà nó đoỏi màu dây điện cụ à. lần chán mới biết n qua chân côn nữa. Nhưng đáng nhẽ ra khi bt bật cắt bô lên là p đóng ddúng ko cụ. Nhưng đây e đóng thì nó ko đc. Mà p đạp côn mới đc mà đang đổ đèo dùng cắt bô p đạp côn thì tìm tả ly để phanh à. đúng ko cụ

cocacola

Tài xế O-H
hihi.thế thì cụ thay cái công tắc chân côn khác .công tắc luôn đóng chỉ mở khi đạp.em đoán nó có vấn đề thôi trước giờ em làm chả có kiểu nào như thế cả xuống dốc mà cứ phải đạp côn mỏi chân lắm:D

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
hihi.thế thì cụ thay cái công tắc chân côn khác .công tắc luôn đóng chỉ mở khi đạp.em đoán nó có vấn đề thôi trước giờ em làm chả có kiểu nào như thế cả xuống dốc mà cứ phải đạp côn mỏi chân lắm:D
Hehe. E dò dây ra của nó thấy nó lằng nhằng thế là e cắt hết tìm dây lên cabin r cho n con rơ le 4 chân đóng sup hơi r. Chạy ngon. Mỗi tội ko tây lắm. Hehe cơ mà đang sd cắt bô để phanh mà lại p đạp côn vào thì tb của e nó mới hoatk động đc thì có mà dựa núi làm phanh à cụ

OtoHuuKim

Tài xế O-H
Thế bác gt hộ e phát sao lái xe bảo hỏng mà e lại kt lại thì bật cup bô lên đạp côn vào thì nó lại hút nhả liên tục ạ
Nếu nói vậy,,,,,,đạp côn vào chỉ hỗ trợ bên cái ti thuy lực hay trợ lực hơi cho cup pô,,,chứ ko hoàn toàn là mở cupô bằng chân côn,,,,,,,điện từ công tắc khiển xuống rơle hơi,,,,,,còn nhiệm vụ còn lại dành cho chân côn

chingnguyen

Tài xế O-H
Nếu nói vậy,,,,,,đạp côn vào chỉ hỗ trợ bên cái ti thuy lực hay trợ lực hơi cho cup pô,,,chứ ko hoàn toàn là mở cupô bằng chân côn,,,,,,,điện từ công tắc khiển xuống rơle hơi,,,,,,còn nhiệm vụ còn lại dành cho chân côn
chắc không phải như vậy cụ ah.
về căn bản có hai vấn đề
1- cổ xả phải mở khi đạp côn, chứ không thì mỗi khi đổi số dễ chết máy lắm. xe đang đổ đèo, chết máy, cụ có dám nhả côn luôn không?
2- khi đạp ga lên ống xả cũng phải mở, trước hết để giải quyết vấn đề ăn và ị, sau để đỡ phải thao tác khi đi trên những đoạn đường "hình sin".

mrdp

Tài xế O-H
Có nhiều kiểu đấu cúp bô khác nhau nhưng đều có nguyên tác đóng cổ bô chỉ làm việc khi nhả chân ga không tác động lên bàn đạp côn.

tienliem

Tài xế O-H
Thế bác gt hộ e phát sao lái xe bảo hỏng mà e lại kt lại thì bật cup bô lên đạp côn vào thì nó lại hút nhả liên tục ạ

xe dùng phanh khí xả ma phải đạp chân côn thì làm sao phanh co tác dụng được . khi xe chạy nếu dùng phanh khí xả thi tay số không o vi trí N va không đạp chân côn, va ga thì hiệu quả mới tốt vì nó dùng động cơ để phanh xe. minh không hiểu về con xe của ban cho lắm nhưng khi dung phanh khí xả ma đạp côn là không đúng. con đối vơi nhũng dòng xe ma phanh khí xả đượcn điều khiển qua hộp thi ngoai nhưng điều kiên ở trên nó còn phải thỏa mảm điều kiện tốc đọ của xe nữa..

binhyennoidau_ht

Tài xế O-H
xe dùng phanh khí xả ma phải đạp chân côn thì làm sao phanh co tác dụng được . khi xe chạy nếu dùng phanh khí xả thi tay số không o vi trí N va không đạp chân côn, va ga thì hiệu quả mới tốt vì nó dùng động cơ để phanh xe. minh không hiểu về con xe của ban cho lắm nhưng khi dung phanh khí xả ma đạp côn là không đúng. con đối vơi nhũng dòng xe ma phanh khí xả đượcn điều khiển qua hộp thi ngoai nhưng điều kiên ở trên nó còn phải thỏa mảm điều kiện tốc đọ của xe nữa..
Nhưng tại nó bị lỗi j đó nên mới thế. Chứ đúng ra là đạp côn vào thì cắt bô ngừng hoạt động thì đúng chứ. Nhưng e đạp côn vào thì cứ đóng ngắt liên tục. Khó hiểu mấy a taod tàu quá

xombathuc

Tài xế O-H
không biết xe cụ thế nào xe tớ làm thì có công tắc bên tay phải chỗ công tắc gạt mưa đó ấn lên là hiên cúp bô khi đi chỉ việc nhả chân ga là cúp bô đóng như thế khi đang đi nhanh gặp chướng ngại vật thường mình giảm ga thì nó sẽ phanh giúp mình và điện của nó còn đấu điều khiển chỗ van hơi một chiều

vientvph00687

Tài xế O-H
Có cụ nào gt giùm e về cụp bô xe howo đc k ak?
Xe of e là xe 70t,có công tắc đóng bô bên tay trái,công tắc này chỉ có 1dây,2dây bên dưới là of đèn lăng téc,k cắm 2dây đấy thì k bật được cụp bô,ma e thử thì ctac y k thông chân sang đường xuống hộp đkhien để đóng bô,
Ý khác nữa e muốn hỏi là: ngoài hộp đk nằm gần bảng cầu chì thì còn hộp nào nữa k ak?vì e thấy dây từ công tắc vào hộp,còn dây để đk role đóng bô lại từ hướng khác đến,k phải từ hộp cạnh bảng cầu chì ra,
Hiện tượng xe e nó thi thoảng tự đóng bô,đang lên dốc nó cũng đóng,e cắt dây vào hộp,cho đk thẳng role,thì liệu có vd j phat sinh k?

vuongquang

Tài xế O-H
diện từ công tắc tổng xuông công tắc thường đóng ở chân côn,qua công tắc thường đóng của chân ga ở dươi động cơ.khi bật công tắc ngắt bô,điện xuống rowle mở hơi đóng bô,khi đạp côn hoạc đạp ga nó làm ngắt mạch điện nên mở hơi k mở nữa cổ bô được mở ra

phamminhthuanvbhp

Tài xế O-H
không biết xe cụ thế nào xe tớ làm thì có công tắc bên tay phải chỗ công tắc gạt mưa đó ấn lên là hiên cúp bô khi đi chỉ việc nhả chân ga là cúp bô đóng như thế khi đang đi nhanh gặp chướng ngại vật thường mình giảm ga thì nó sẽ phanh giúp mình và điện của nó còn đấu điều khiển chỗ van hơi một chiều
bác có thể cho e hỏi điện tín hiệu mass cấp vào con rơ le EXH.brake của nó là bao nhiêu vol k ạ . và tại sao e kích 2 bánh sau lên thì cup bô k hoạt động và chạy dưới đường đc 1 lúc thì lại k hoạt động nữa .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên