Xe đào kobe sk200-2

T
Bình luận: 15Lượt xem: 1,814

tramytien

Tài xế O-H
Chào diễn đàn. Cty mình có con xe đào SK200-2 motor ga cứ bị giật giật không thể làm việc được Khi mình kiểm tra điện trở của 2 cuộn dây thì vẫn bình thường(6om) và công tắc hành trình vẫn đóng mở bình thường. Khi đo điện áp của hai cặp AA và BB thì không có điện nhưng đo dây xanh và dây đỏ ra mát thì bật chìa khóa lên thì có điện áp(12v), trường hợp này có phải là hư IC gas không.

chxm

Tài xế O-H
cụ nhờ một bác thợ điện máy công trình làm luôn là OK cụ là người quản lý làm thì vất lắm , có khi còn oan ra mất

vanthang.91

Tài xế O-H
ơ đúng rồi đấy cụ ạ ! nhanh gọn nhẹ ! vừa được việc mà có khi lại có xèng ! cụ nói là nó giật giật . thế cho nhà em hỏi là nó giật trong khoảng hành trình có dài ko hay là thế nào cụ nói rõ hơn được không ?

thaianh

Tài xế O-H
Nhiều khả năng hộp tèo rồi cụ ơi !
cụ đo xem dây xuống mô tơ ga có chạm mát ko ?
mượn đâu cái hộp cắm thử vào xem ?

thaoha

Moderator
Chào diễn đàn. Cty mình có con xe đào SK200-2 motor ga cứ bị giật giật không thể làm việc được Khi mình kiểm tra điện trở của 2 cuộn dây thì vẫn bình thường(6om) và công tắc hành trình vẫn đóng mở bình thường. Khi đo điện áp của hai cặp AA và BB thì không có điện nhưng đo dây xanh và dây đỏ ra mát thì bật chìa khóa lên thì có điện áp(12v), trường hợp này có phải là hư IC gas không.
Chết em này rồi thay em khác

tramytien

Tài xế O-H
Mình đo được điện trở 02 cặp AA và BB là 6om và cái công tắc hành trình vẫn đóng mở bình thường. còn cái dây màu tím số 98 này khi mình bật chìa khóa là nó cũng có điện hả cụ(tức là cái rắc 3 dây có dây nào có điện không vậy) nhờ cụ tư vấn dùm. Thanks

demag115

Tài xế O-H
Giắc 3 dây,thì dây mầu tím đi về hộp, dây mầu đỏ là nguồn 24V lấy từ cầu chì,cụ ktra lại xem có đung như vậy ko, hiện tượng moto ga bị giật cũng có thể do hai dây này

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
nó giật liên tục theo hành trình rất ngắn các cụ ạ
Có khi chỉ đơn giản là mô ve ngay cái giắc điện ở mô tơ ga???

Giắc 3 dây,thì dây mầu tím đi về hộp, dây mầu đỏ là nguồn 24V lấy từ cầu chì,cụ ktra lại xem có đung như vậy ko, hiện tượng moto ga bị giật cũng có thể do hai dây này
Oái!!!
Dây màu tím về "Hộp" thì đúng roài.
Còn cái dây kia "Lộn" về "Mát".
Chân thứ 3 bỏ không.

demag115

Tài xế O-H
Kính thưa cụ bói , măc dù rất hiếm nhưng đôi khi các bâc cao niên cũng có những lúc sơ xuất , mong cụ xem xét lại giúp em ,chứ bậc hậu sinh thấy oan quá ah ! . Dạ kính thưa

OtoHuuKim

Tài xế O-H
Năm 2008 e gặp 1 kon y như bạn++- ga bị giật theo nhịp điệu----chỉ cần bật khoá lên là giật----mik tháo hộp đi saigon làm là hết ngay

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên