hiện tượng Lốc nóng và nhiệt độ cửa gió ko sâu

ThoTang_VP
Bình luận: 10Lượt xem: 2,980

ThoTang_VP

Tài xế O-H
chào các cụ! em là dân mới vào nghề chưa có kinh nghiệm về dầu và gas nên gặp vấn đề khó các cụ chém dùm em với:D
chả là thế nàyem đang làm con kia frointier (thường gọi là xe KIA 1 tấn 4) đời 2003. nó chạy lốc 17
em đã tháo cả hệ thống vệ sinh sạch toàn bộ,( phớt lốc bị hở nên em bổ lốc ra thay phớt) . em châm 180cc dầu vào hệ thống rồi thử kín..ok rồi em bơm 500g gas . (Lúc nạp ga đã la buổi tối và trời còn đang mưa to nên nhiệt độ ngoài tròi khá mát mẻ) áp suất hồi dao động 20~25 psi, áp đẩy 150~170 psi, nhiệt độ cửa gió đo đc sau khi chạy 30p dao dộng từ 6,5 độ tới 10 độ. ( nếu chuẩn thi dòng xe này co thể suống 4~5 độ, mặc dù la xe tải va đời đã cũ) đáng lo nhất la khi em sờ vao lốc thi nó nóng như sờ vao thân động cơ vậy, nói chung la rất nóng. Em lo quá các cụ ạ em đã châm thừa dầu hay thiếu vậy:((... các cụ làm ơn chém dùm em vs ạ em cảm ơn nhiều !!

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
chào các cụ! em là dân mới vào nghề chưa có kinh nghiệm về dầu và gas nên gặp vấn đề khó các cụ chém dùm em với:D
chả là thế nàyem đang làm con kia frointier (thường gọi là xe KIA 1 tấn 4) đời 2003. nó chạy lốc 17
em đã tháo cả hệ thống vệ sinh sạch toàn bộ,( phớt lốc bị hở nên em bổ lốc ra thay phớt) . em châm 180cc dầu vào hệ thống rồi thử kín..ok rồi em bơm 500g gas . (Lúc nạp ga đã la buổi tối và trời còn đang mưa to nên nhiệt độ ngoài tròi khá mát mẻ) áp suất hồi dao động 20~25 psi, áp đẩy 150~170 psi, nhiệt độ cửa gió đo đc sau khi chạy 30p dao dộng từ 6,5 độ tới 10 độ. ( nếu chuẩn thi dòng xe này co thể suống 4~5 độ, mặc dù la xe tải va đời đã cũ) đáng lo nhất la khi em sờ vao lốc thi nó nóng như sờ vao thân động cơ vậy, nói chung la rất nóng. Em lo quá các cụ ạ em đã châm thừa dầu hay thiếu vậy:((... các cụ làm ơn chém dùm em vs ạ em cảm ơn nhiều !!
không sao đâu.. cụ làm rất tốt châm thêm tý ga nưa mơi mát sâu đc

hieucaosu

Tài xế O-H
E cũng thiếu kinh nghiệm vấn đề này lắm!mong đc sự chỉ giáo của các cụ!nhiệt độ xe em chỉ rõ!nhiệt độ trời e nói rõ!áp suất nữa....lý tưởng nhé!còn ai chém đc j giúp em với!cái lốc của e nó liền với máy nên khi e sờ nó nóng như sờ vào máy!mong các cụ chỉ giáo!e lo quá!...

thieugia1315

Tài xế O-H
E cũng thiếu kinh nghiệm vấn đề này lắm!mong đc sự chỉ giáo của các cụ!nhiệt độ xe em chỉ rõ!nhiệt độ trời e nói rõ!áp suất nữa....lý tưởng nhé!còn ai chém đc j giúp em với!cái lốc của e nó liền với máy nên khi e sờ nó nóng như sờ vào máy!mong các cụ chỉ giáo!e lo quá!...
nếu lốc thiếu dầu sẽ gây nóng lốc dẫn tới cháy lốc. còn nhiều dầu qúa thì sẽ không lạnh đâu cụ ợ. khi lốc làm việc tất nhiên lốc sẽ nóng nhưng cụ bảo nóng như động cơ thì hơi khó xác định là nóng ntn cụ ợ. theo em khi lốc hoạt động cụ tới ít nước lạnh vào xem. nếu nước bốc hơi luôn thì lốc qúa nóng cụ nên thêm dầu và ngược lại nếu nước không bốc hơi là lốc hoạt động bt cụ ợ. thân

baolinh2012

Tài xế O-H
cụ sờ lốc nóng như thế nào .nóng bỏng tay thì có vấn đề còn chỉ bằng nhiệt độ động cơ mà chạy 30p thì nó là bình thường .mà lành thế thì không vấn đề gì đâu

tranat

Tài xế O-H
dầu của cụ em nghĩ ok, cái này em thayys còn 2 yếu tố. van+ tản nhiệt giàn nữa thui! chắc cụ đã chữa khỏi bệnh rùi ạ.

phu_d

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của e thì bác cho thừa dầu lạnh ùi, khi đó áp suất cao nên ko mát đc đâu, cụ tháo ra vẹ sinh lại ùi cho dầu lại, chỉ cho 60ml thôi cụ nhé

Chi_Duong

Tài xế O-H
Xem lại giải nhiệt dàn nóng, thay lọc, mở van tiết lưu 1 chút xem sao. Nếu thừa dầu lạnh thì block ko nóng lắm đâu nhé! Chỉ lạnh yếu và kim đồng hồ bên cao áp vọt lên, tụt xuống liên tục! Chúc bác thành công.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên