Hyundai Santafe báo lỗi P0340

C
Bình luận: 11Lượt xem: 8,485

cuong0710

Tài xế O-H
Chào các cụ !

Em mới gặp con Santafe (SM) 2004 D2.0 TCI- D . Cứ nổ máy được một lúc là tự tắt.
Kiểm tra bằng máy G- Scan báo lỗi : P0340 Camshaft Position Sensor Circut Malfunction (Bank 1)
Mới đầu nghi hỏng sensor Cam . Đã thay sensor cam mới nhưng không hết bệnh , vẫn báo lỗ cũ.
Đã kiểm tra dây dẫn - bình thường ko bị chập ở đâu cả.
Kiểm tra ECU thấy đã bị sửa từ trước.
Em đang nghi con này bị hỏng hộp ECU , đang gọi hộp mới về để test .
Xin các cụ cho ý kiến .
Em xin chân thành cảm ơn.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Bác kiểm tra cả cảm biến trục khuỷu, kiểm tra xem dây có bị chạm chập không, bình thường không bị nhưng nổ máy lên rung mới bị. Cái ECU đa sửa cũng có thể là nguyên nhân đó. Kiểm tra dây dợ trước rùi hãy thay ECU cụ ạ

clemoletbua

Tài xế O-H
trước em làm 1 xe cũng hiện tượng và mã lỗi như của cụ rồi. em hỏi 1 anh làm ở hyundai hà đông. anh ấy nói thay cảm biển cơ là hết. đúng là như thế thật cụ ạ. dùng khẩu 10 nhỏ chui xuống gầm tháo lắp độ 10m là xong thôi! nếu ko dám chắc thì cụ mượn 1 cái thay thử xem . nhưng em nghĩ chính xác là chết cảm biến cơ rồi, chỉ nổ đk khoảng 5m thôi lại chết máy

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Bác nên kiểm tra lại cả cảm biến trục khuỷu nữa
bác cho em hỏi sao lại thay cảm biến cơ nữa vậy?
trước em làm 1 xe cũng hiện tượng và mã lỗi như của cụ rồi. em hỏi 1 anh làm ở hyundai hà đông. anh ấy nói thay cảm biển cơ là hết. đúng là như thế thật cụ ạ. dùng khẩu 10 nhỏ chui xuống gầm tháo lắp độ 10m là xong thôi! nếu ko dám chắc thì cụ mượn 1 cái thay thử xem . nhưng em nghĩ chính xác là chết cảm biến cơ rồi, chỉ nổ đk khoảng 5m thôi lại chết máy
sao lại báo cảm biến cam mà chết và thay cảm biến cơ là hết bác? chẳng lẽ lại đông y gãy chân trái băng bó chân phải vậy? em không hiểu?

clemoletbua

Tài xế O-H
uote="hanhthuy1990, post: 269877, member: 110367"]bác cho em hỏi sao lại thay cảm biến cơ nữa vậy?

sao lại báo cảm biến cam mà chết và thay cảm biến cơ là hết bác? chẳng lẽ lại đông y gãy chân trái băng bó chân phải vậy? em không hiểu?[/quote]
Em hiểu nôn na cái mã nay là có sự sai lệch về tín hiệu của 2 cảm biên
Ma

nhamgiahung

Tài xế O-H
em cũng có ông ban có santafe bị như vậy, đi nóng máy đên 79, 80 độ thì chết, để 5 phút sau đề lại nổ, cũng báo lỗi cảm biến cam, nhưng thay vào không hêt bệnh, nay vào gara mấy ông thơ đem ra bổ máy lamvhời rồi, không biêt có hêt bênh khôg

hanhthuy1990

Tài xế O-H
uote="hanhthuy1990, post: 269877, member: 110367"]bác cho em hỏi sao lại thay cảm biến cơ nữa vậy?

sao lại báo cảm biến cam mà chết và thay cảm biến cơ là hết bác? chẳng lẽ lại đông y gãy chân trái băng bó chân phải vậy? em không hiểu?
Em hiểu nôn na cái mã nay là có sự sai lệch về tín hiệu của 2 cảm biên
Ma[/quote]
Cái lỗi là
  1. P0340 Camshaft Position Sensor Circut Malfunction (Bank 1)
  2. dịch là trục trặc mạch cảm biến vị trí trục cam. như vậy đây không phải là lỗi tương quan cảm biến trục cam nên không thể là cảm biến trục khuỷu được. nếu như cảm biến vị trí trục khuỷu sai thì sẽ báo cảm biến cơ hoặc nếu có sự sai lệch giữa hai cảm biến cam cơ thì sẽ báo lỗi tương quan cảm biến. một điều nữa là cảm biến vị trí trục khuỷu khi hỏng sẽ không nổ được bác ạ. còn cảm biến vị trí trục cam hư thì vẫn nổ được, bác không tin thì rút giắc cảm biến cam sẽ thấy.

dangkylien

Tài xế O-H
cái nàu trục trặc mạch cảm biến trục cam. cụ xem nó có 2 con hay co 1 con. với lại cụ xem mạch của nó có bị chập trờn ko? 1 số dòng xe lỗi cam sensor. vẫn nổ nhưng bỏ máy và chết máy cụ ah.

vanhoa1984

Tài xế O-H
Em cũng đang dính một con Picanto 2011 lỗi P,0365 camshat position sensor B ,bank1,em kiểm tra đầu cảm cơ vẫn đúng,con này trước bị thổi gioăng làm lại máy ,chạy được mấy tháng giờ quay lại nó lên lỗi này

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên