Thay đĩa kiểu xe đạp cho xe máy

T
Bình luận: 2Lượt xem: 956

thanhviet_tv5

Tài xế O-H
Chào các cụ.
Sáng nay đi làm bổng dưng nghỉ chuyện xe chạy hao xăng mà có cách nào giảm cho nó đỡ hao, nghỉ chút cũng lóe tía sáng :rolleyes:, mình xin hỏi các cụ nếu xe máy mình mà gắn đĩa sau của nhông sen đĩa mà thay đĩa kiểu như xe đạp đó, khi đạp thì nó quay, khi không đạp thì có lực quán tính nó chuyển động. Các bác nào đã làm và chưa làm cho mình xin ý kiến có nên gắn kiểu này ok không.LAIXEOTOHUI

hieuhc

Tài xế O-H
Nếu gắn kiểu này thì xe bác sẽ mất tính năng hãm động cơ khi đổ dốc, lúc đó hệ thống phanh sẽ phải làm việc nhiều hơn, đến 1 giới hạn phanh quá nóng sẽ dẫn đến "cháy" phanh, phanh mất tác dụng trong khi bác vẫn lao dốc. Còn nếu bác muốn xe chạy trơn thì cứ bóp côn (nếu là xe côn tay) hoặc đè giữ cần số mà thả trôi, còn xe ga thì chịu.

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
Chào các cụ.
Sáng nay đi làm bổng dưng nghỉ chuyện xe chạy hao xăng mà có cách nào giảm cho nó đỡ hao, nghỉ chút cũng lóe tía sáng :rolleyes:, mình xin hỏi các cụ nếu xe máy mình mà gắn đĩa sau của nhông sen đĩa mà thay đĩa kiểu như xe đạp đó, khi đạp thì nó quay, khi không đạp thì có lực quán tính nó chuyển động. Các bác nào đã làm và chưa làm cho mình xin ý kiến có nên gắn kiểu này ok không.LAIXEOTOHUI
bác ra chợ tân thành nhé, ở đó người ta gắn đầy, 500k nhé, hôm trước em hỏi, mà giá thấy mắc nên thôi. bây giờ người ta gắn đầy đấy chứ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên