kobelco 50 hao dâu thuy luc

sk30uu
Bình luận: 21Lượt xem: 2,585

sk30uu

Tài xế O-H
ko bị thủng hay chảy o đâu cả,máy làm trên khô chảy thì phải có vết dầu chứ,bác thử đoán xem bị ở đâu

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
ko bị thủng hay chảy o đâu cả,máy làm trên khô chảy thì phải có vết dầu chứ,bác thử đoán xem bị ở đâu
Ko thấy dấu vết ở dưới đất thì nó vẫn còn ở trong máy thôi,đi đâu mà hao,cùng lắm là thay đổi mục đích sử dụng,
Ko thể có chuyện chui sang thùng dầu diezen được(mày sang nhà tao,chả nhẽ tao ko đc sang nhà mày)

nguyencuong123

Tài xế O-H
Con máy này đc thiết kế rất gọn nên bị chảy dầu rất khó phát hiện .binh dầu của e nó chắc chỉ khoảng 60-80lít vậy 2 ngày mất 20lít thì cũng tương đối đấy chứ .e này chắc chỉ cho chạy trên sân thì mới biết được.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Em nó bị "Rò rỉ" hoặc thông vách thùng thủy lực sang thùng diesel.

Với máy xúc Mini nhà sản xuất rất hay "Tích hợp" thùng thủy lực và thùng nhiên liệu vào làm một cho nó "Gọn".
Ko thể có chuyện chui sang thùng dầu diezen được(mày sang nhà tao,chả nhẽ tao ko đc sang nhà mày)

Chú mài sai roài nhá!!!
Như hình bên trên nhá, áp suất bên thùng t/l luôn cao hơn thùng nhiên liệu. Nếu có sự "Rò rỉ nhẹ" của vách ngăn và nếu để ý một chút sẽ thấy khí xả của động cơ có màu "Nước vo gạo" ngay.( Động cơ sẽ đốt luôn dầu thủy lực đấy nhé )

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
Hehe,thưa cụ BÓI nhà cháu nói ko thể đc,là có lý do với con máy của chủ thớt đấy ợ,
1 con máy 50 ngon lành làm việc 8h/ngày hết khoảng 25lít diezen,
Như thớt nói mỗi ngày hao gần 1 nửa số dizen phải tiêu thụ,
Chủ thớt đã xơi xong đưa ra để thử tải ae thôi

gie-rach

Tài xế O-H

Với máy xúc Mini nhà sản xuất rất hay "Tích hợp" thùng thủy lực và thùng nhiên liệu vào làm một cho nó "Gọn".
Chú mài sai roài nhá!!!
Như hình bên trên nhá, áp suất bên thùng t/l luôn cao hơn thùng nhiên liệu. Nếu có sự "Rò rỉ nhẹ" của vách ngăn và nếu để ý một chút sẽ thấy khí xả của động cơ có màu "Nước vo gạo" ngay.( Động cơ sẽ đốt luôn dầu thủy lực đấy nhé )
Này thì tý ti http://i1074.photobucket.com/albums/w408/cua_49/icon-bi-go-dau.gif
TÝ tý thì đốt được chứ 50-50 thì có đề nổ sao được cụ . Cụ chém tý cho nhà cháu thông phát

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
TÝ tý thì đốt được chứ 50-50 thì có đề nổ sao được cụ . Cụ chém tý cho nhà cháu thông phát

Ngày xửa ngày xưa (khoảng 1991), ngày đó “Tư nhân” có máy xúc Nhựt bổn rất chi là hiếm.

Một hôm nắng như đổ lửa, có người đến nhờ Bói (Ngày đó chửa có gọi là Bói, chỉ thấy gọi là Bòi thôi) xem giúp 1 con máy xúc bánh lốp hiệu Hitàchí gàu to bằng cái thúng đựng thóc, thùng dầu “Dùng chung” cũng “Ngăn khoang” như trên.

Triệu chứng: động cơ nổ bị “Gõ” và rất khói, khói có màu “Nước vo gạo”.

Loằng ngoằng một lúc lâu ( Lâu… là do ngày nay đỡ ngu hơn ngày xưa ) mới phát hiện ra nguyên nhân: là do thợ bảo dưỡng thay dầu thủy lực lại “Táng” ngay vào thùng nhiên liệu.

Lái xe báo cáo: lúc trước em cắm que đo mức nhiên liệu được cỡ 15 phân, nay đổ đầy bằng thủy lực CS 32 (Ngày đó dầu thủy lực chỉ có loại CS32 là phổ thông nhất ) máy vẫn nổ bình thường.

Tỷ lệ dầu thủy lực / diesel = rất cao, đ/c vẫn nổ ngon lành nhá….được Chửa cụ Giẻ lau.

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
Ngày xửa ngày xưa (khoảng 1991), ngày đó “Tư nhân” có máy xúc Nhựt bổn rất chi là hiếm.

Một hôm nắng như đổ lửa, có người đến nhờ Bói (Ngày đó chửa có gọi là Bói, chỉ thấy gọi là Bòi thôi) xem giúp 1 con máy xúc bánh lốp hiệu Hitàchí gàu to bằng cái thúng đựng thóc, thùng dầu “Dùng chung” cũng “Ngăn khoang” như trên.

Loằng ngoằng một lúc lâu ( Lâu… là do ngày nay đỡ ngu hơn ngày xưa ) mới phát hiện ra nguyên nhân: là do thợ bảo dưỡng thay dầu thủy lực lại “Táng” ngay vào thùng nhiên liệu.

Lái xe báo cáo: lúc trước em cắm que đo mức nhiên liệu được cỡ 15 phân, nay đổ đầy bằng thủy lực CS 32 (Ngày đó dầu thủy lực chỉ có loại CS32 là phổ thông nhất ) máy vẫn nổ bình thường.

Tỷ lệ dầu thủy lực / diesel = rất cao, đ/c vẫn nổ ngon lành nhá….được Chửa cụ Giẻ lau.
Loại CS 32 ngày trước e cũng đã dùng qua,nhân tiện cụ cho nhà cháu hỏi nó có gì khác với loại dầu TL HD68 bây ko ạ,
Vẫn biết là tính năng sử dụng ko thay đổi,còn cái sự cháy là vẫn phải cháy rồi,

chxm

Tài xế O-H
  1. gày xửa ngày xưa (khoảng 1991), ngày đó “Tư nhân” có máy xúc Nhựt bổn rất chi là hiếm.

Tỷ lệ dầu thủy lực / diesel = rất cao, đ/c vẫn nổ ngon lành nhá…
  2. khải bẩm các cụ nhà cũng dính ạ.
  3. của là thế này .em nhận sửa cho anh bạn pw 100 xong rồi khi đổ thủy lực vào thùng, cậu lái ngồi trên miệng hót tay làm, đổ luôn vào thùng nhiện liệu. nổ máy chỉnh. chao ôi máy khói quá. em kiểm tra thấy thiếu nhiều thủy lực. hỏi chú em lái máy, nói là đổ nhầm 5 thùng sang bên đó .

halinh2012

Tài xế O-H

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên