máy làm việc khoảng 1 tiếng là sôi nước

M
Bình luận: 28Lượt xem: 3,370

mathandao

Tài xế O-H
thưa các anh em tui làm một con máy xúc lật furukawa loại nhỏ động cơ mới đại tu bơm nước khỏe nhìn vào két nước thì dòng chảy rất mạnh két nước đã thông van hằng nhiệt đã tháo và có dùng gỗ để bịt đường hồi vào lốc máy dây cu doa thay mới nhưng làm việc nhẹ nhàng thì không sao nhưng cứ làm việc tải nặng thì chỉ khoảng 1 tiếng là sôi nước xin nhờ các cao thủ chỉ giáo dùm để mở rộng tầm mắt , các ống cao su vào két nước đều thay mới liệu có phải nóng máy sôi nước là do hệ thống thủy lực có vấn đề

truongbaoanh

Tài xế O-H
thưa các anh em tui làm một con máy xúc lật furukawa loại nhỏ động cơ mới đại tu bơm nước khỏe nhìn vào két nước thì dòng chảy rất mạnh két nước đã thông van hằng nhiệt đã tháo và có dùng gỗ để bịt đường hồi vào lốc máy dây cu doa thay mới nhưng làm việc nhẹ nhàng thì không sao nhưng cứ làm việc tải nặng thì chỉ khoảng 1 tiếng là sôi nước xin nhờ các cao thủ chỉ giáo dùm để mở rộng tầm mắt , các ống cao su vào két nước đều thay mới liệu có phải nóng máy sôi nước là do hệ thống thủy lực có vấn đề
Nóng máy,sôi nước có rất nhiều nguyên nhân gây nên, cụ nên kiểm tra kỹ kể cả về phần động cơ lẫn thủy lực vì nhiều lúc ta cứ chú ý tới phần việc được coi là quan trọng mà bỏ qua những cái rất đơn giản mà chính nó lại là thủ phạm gây bệnh đấy cụ ạ.

mathandao

Tài xế O-H
thưa các cụ nếu là động cơ trên ôtô thì tui sử lý rất nhiều rồi và cũng chưa từng bị thất bại bao giờ kể kả những ban sôi nước mà người khác cho là bệnh nan y nhưng đay là bênh sôi nước trên máy xúc lật về thủy lực tui lại rất yếu và con máy xúc này là lân đầu tiên phải pó tay trong 11 năm làm nghề

bangdung

Tài xế O-H
cụ nói là đã thay ống cao su, cụ xem ống cao su thay có đường kính như ống cũ k nhé.
nếu cụ ktra phần bên ngoài ok thì m nghĩ có thể bị cạn vôi trong đường nước làm mát rồi.
có rất nhiều nguyên nhân cụ nhé.!

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
trước tiên cụ kiểm tra xem động cơ của máy có khỏe ko . khi làm tải nặng có bị hiện tượng lịm máy ko , nếu máy ko bị lịm khi vào tải thì em nghĩ cụ vẫn phải kiểm tra lại động cơ của cụ .

mathandao

Tài xế O-H
khi vào tải máy nặng máy khói đen có khi chết cả máy
năm ngoái tôi nghe lái xe kể 1 năm đã phải làm động cơ tới 3 lần mà vẫn bị xôi nước liên tục

nguyencuong123

Tài xế O-H
Bệnh sôi nước với thời tiết thế này thì cũng không phải là chuyện lạ nhất là đối với những ông bà già đc sử dụng nhiều năm. Để khắc phục đc hiện tượng này theo e ko phải là một vấn đề đơn giản mốt chốc một nhát có thể sử lý ngay đc .Như máy bác bác phải xác định đc trước và sau khi đại tu động cơ máy đã có hiện tượng này chưa ,máy có bị chế hay thay đổi thiết kế gì ko, máy đại tu là làm những gì, tình trạng máy hoạt động như thế nào có khi nào thủy
[MERGETIME="1401294620"][/MERGETIME]
năm ngoái tôi nghe lái xe kể 1 năm đã phải làm động cơ tới 3 lần mà vẫn bị xôi nước liên tục
Vậy thì ko sôi nước với chết động cớ mới là chuyện lạ.

thayboixemvoi

Bằng lái hạng Dê
Quá tải rồi đấy.

Có mấy khả năng thế này:
1- "Căn biến mô" khít quá.
2- Bơm thủy lực bị bó trục, hoặc bơm bị "Chế biến" thành loại có lưu lượng cao hơn thiết kế.
3- Áp suất hệ thống cao hơn mức cho phép.
4- Hỏng cảm biến "vòng tua".
5- Tắc két sinh hàn dầu hộp số.
.........

Tạm thời thế đã nhỉ.
Không biết con xe này nó dùng kiểu dẫn động kiểu gì, kiểu "Thủy tĩnh" hay là kiểu "Biến mô + hộp số thủy lực" đây. Cụ cho xin cái tên con xe đầy đủ vào nhá, may ra tìm được tài liệu để bói.

chxm

Tài xế O-H
cụ cho hỏi khói đen muội dây hay chỉ đen nhạt lất phất thôi. cụ kiểm tra dầu máy nóng quá không. quả nén của em nó có hiện tượng tỳ vào thành xy lanh không
nếu bệnh khoai thế thì cụ lưu ý cả trục cam nữa. hệ phân phối khí đó thế nào không. đối vơi dòng xúc lật chỉ xôi nước khi về động cơ nhiều hơn là do biến mô (biến mô cụ xem sầu hộp quá nóng hoặc có mạt , xác định được thôi )

D

dinhkt

Khách
Kiểm tra xem các cánh tản nhiệt của két nước có bị biến dạng gây bít kín, hoặc bụi bẩn bám nhiều trên két không?. Xem cả két dầu thủy lực. ngoài ra cần kiểm tra thay roan Cuy lát nữa có thể nó bị thổi roan đó.

mathandao

Tài xế O-H
xin thưa với các cụ là dẫn đông từ đ/c ra bơm bằng răng then có cau su giảm chấn, roăng quy lát mới thay ko thổi, két nước mới thông cả két thủy lực cũng được vệ sinh sạch xẽ không chút bụi bẩn nào bám bên ngoài, hơi mới thay , dầu thủy lực được đi từ bơm chính đến ngăn kéo, đến bơm di chuyển, khong có biến mô, làm việc ở số chậm thì thoải mái không sôi nhưng cứ để hoạt động ở số nhanh thì chỉ một lúc là sôi nước thôi
[MERGETIME="1401371628"][/MERGETIME]
Quá tải rồi đấy.

Có mấy khả năng thế này:
2- Bơm thủy lực bị bó trục, hoặc bơm bị "Chế biến" thành loại có lưu lượng cao hơn thiết kế.
.........

Tạm thời thế đã nhỉ.
Không biết con xe này nó dùng kiểu dẫn động kiểu gì, kiểu "Thủy tĩnh" hay là kiểu "Biến mô + hộp số thủy lực" đây. Cụ cho xin cái tên con xe đầy đủ vào nhá, may ra tìm được tài liệu để bói.
tôi cũng nghĩ là do hộp số vì cứ khi chạy với số cham thì không sao chỉ bị sôi nước khi chạy số nhanh thôi

bao7329

Tài xế O-H
Cụ cho muộn lửa bơm cao áp xem thế nào

mathandao

Tài xế O-H
Quá tải rồi đấy.

Có mấy khả năng thế này:
.........

Tạm thời thế đã nhỉ.
tôi cũng nghĩ là do hộp số vì cứ khi chạy với số chậm thì không sao

mời anh em chém tiếp tui về sử lý hộp số đã

chxm

Tài xế O-H
  1. tôi cũng nghĩ là do hộp số vì cứ khi chạy với số cham thì không sao chỉ bị sôi nước khi chạy số nhanh thôi.
phần hộp số cụ xem có bị 2 số không (ảo số). hoặc côn số thấp khe hở ít quá. bộ chia luồn dầu. cụ gắn đồng hồ vào đủ số kiểm tra xem thế nào

hoangphuong52ckot

Tài xế O-H
Bác xem cái quạt làm mát xem sao, hồi bữa thực tập ở gara em cũng thấy 1 con Hyundai county 2,5 tấn, cứ lên dốc là sôi nước, máy yếu.cuối cũng xử láy bằng cách hàn chết cái quạt nước cho chạy full time! em út lên trao đổi học hỏi gạch đá xin nhận!

mathandao

Tài xế O-H
cám ơn nhiều nhưng quat này không có ly tâm tui chưa làm,nhưng mình nghĩ ơ phần thu ỷ lực thì nhiều hơn
[MERGETIME="1401548480"][/MERGETIME]
có gì thì gửi lại thông báo cho anh em sau tui về sử ls tiếp đây bên lan y sắp bó tay rùi trả về đia phương thui

chxm

Tài xế O-H
  1. tôi cũng nghĩ là do hộp số vì cứ khi chạy với số chậm thì không sao
ý cụ máy chạy số thấp không sao khi lên số cao là xôi nước.
đo áp côn số thế nào cụ ơi ?
cụ cho hỏi bơm của họ con nguyên hay chế bơm khác lớn hơn. xe hiện tượng có bó phanh không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên