Phanh máy ủi Komatsu D41-16

C
Bình luận: 9Lượt xem: 4,493

cakiem

Tài xế O-H
Tình hình là bên em có con ủi Komatsu D41P-16. Hôm rồi Giặc Lái bên em đang lên dốc để leo lên cơ thì Chết máy, Dốc đó khoảng 32 độ và khi máy chết thì máy ủi trượt dốc luôn. Các bác cho em hỏi có phải do " Van an toàn" chính bị hỏng không mà máy không dừng được, Bác nào có sơ đồ hoặc chỉ dẫn cho em chữa bệnh này với. Giặc lái nhà em từ hôm đó không dám leo dốc đi làm nữa.?
Thank!

Văn hóa đổ xăng thì lùn tịt, đi hỏi mà cũng không biết đường: "Làm đếch gì có con Komatsu D41P-16"!!!???

halinh2012

Tài xế O-H
Tình hình là bên em có con ủi Komatsu D41P-16. Hôm rồi Giặc Lái bên em đang lên dốc để leo lên cơ thì Chết máy, Dốc đó khoảng 32 độ và khi máy chết thì máy ủi trượt dốc luôn. Các bác cho em hỏi có phải do " Van an toàn" chính bị hỏng không mà máy không dừng được, Bác nào có sơ đồ hoặc chỉ dẫn cho em chữa bệnh này với. Giặc lái nhà em từ hôm đó không dám leo dốc đi làm nữa.?
Thank!
bác đt vào 0983297198 anh hiếu.chung em ko có sơ đồ

thaoha

Moderator
Nó phanh cơ cụ ơi .kiểm tra xem có mòn má phanh không .nó nằm ở vỏ 2 bộ côn cắt lái..

Cụ xem lại hộ mợ cháu phát

Đằng sau, dưới đít ghế lái có cái Piston phanh, chỉnh lại mà cũng không ăn thì tháo má phanh ra tán lại.

chxm

Tài xế O-H
  1. Tình hình là bên em có con ủi Komatsu D41P-16. Hôm rồi Giặc Lái bên em đang lên dốc để leo lên cơ thì Chết máy, Dốc đó khoảng 32 độ và khi máy chết thì máy ủi trượt dốc luôn. Các bác cho em hỏi có phải do " Van an toàn" chính bị hỏng không mà máy không dừng được, Bác nào có sơ đồ hoặc chỉ dẫn cho em chữa bệnh này với. Giặc lái nhà em từ hôm đó không dám leo dốc đi làm nữa.?
    Thank!
  2. ÔNG BẠN có nhầm không nhỉ hay mình nhầm. D40 -16 .
  3. khi xe chết máy, bị tụt dốc tự. do hay đang phanh xe vẫn tụt

D

dinhkt

Khách
Anh tăng phanh lên là xong ngay, mở nắp đui xe ra bulong chỉnh phía dưới sau ghế ngồi

cakiem

Tài xế O-H
  1. Tình hình là bên em có con ủi Komatsu D41P-16. Hôm rồi Giặc Lái bên em đang lên dốc để leo lên cơ thì Chết máy, Dốc đó khoảng 32 độ và khi máy chết thì máy ủi trượt dốc luôn. Các bác cho em hỏi có phải do " Van an toàn" chính bị hỏng không mà máy không dừng được, Bác nào có sơ đồ hoặc chỉ dẫn cho em chữa bệnh này với. Giặc lái nhà em từ hôm đó không dám leo dốc đi làm nữa.?
    Thank!
  2. ÔNG BẠN có nhầm không nhỉ hay mình nhầm. D40 -16 .
  3. khi xe chết máy, bị tụt dốc tự. do hay đang phanh xe vẫn tụt
Em nhầm, ủi Komatsu D41P-6 các bác nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên