động cơ 6D. 105 bị sôi nước

thach3210
Bình luận: 23Lượt xem: 4,596

thach3210

Tài xế O-H
Mong các bác chém hộ.
Vừa rồi em có thay gioăng mặt máy con động cơ này bây giờ cứ làm được 45 phút là nước sôi.áp bơm thủy lực đã chỉnh chuẩn rồi và mặt máy siết cũng chuẩn.nhìn vào nắp két nước vận lưu thông tốt nhưng khi ga to lên thì thấy có bong bóng nổi lên và nước dâng lên tràn qua nắp két nước

arasaki

Tài xế O-H
làm sao con này cụ phải thay jong mặt máy vậy? nó đã bị tiền sử hết nước thổi jong chưa?
cụ phải kiểm tra thậ t kĩ , vì cũng rất có thể mắt máy của cụ bị nứt rồi

thach3210

Tài xế O-H
Con này thay 1 lần rồi. lần trứơc đội thợ khác thay thì đã bị nhưng do còn làm tạm thời đựơc nên cứ để thế làm cho đến lần thay thứ hai này là gần 1 tháng

chxm

Tài xế O-H
bỏ dây cu doa bơm nước nổ máy bị thổi roăng thì nước trào ra. tắt máy lắp dây đai vào, cho đầy nước rồi nổ máy thấy bong bóng ục ra. nế không thất vậy là cụ kiểm tra chỗ khác

toancrown

Tài xế O-H
chắc chắn là có sự cố. Nếu ko tìm ra bên ngoài thì cụ nhất định phải tháo ra kiểm tra từ đầu, xi lanh,mặt máy.doăng quy lát,đường nước thật kỹ

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Mong các bác chém hộ.
Vừa rồi em có thay gioăng mặt máy con động cơ này bây giờ cứ làm được 45 phút là nước sôi.áp bơm thủy lực đã chỉnh chuẩn rồi và mặt máy siết cũng chuẩn.nhìn vào nắp két nước vận lưu thông tốt nhưng khi ga to lên thì thấy có bong bóng nổi lên và nước dâng lên tràn qua nắp két nước
cái sai của các cụ thợ nhà ta là cứ thấy thổi gioăng là tháo ra thay chứ ko chịu tìm hiểu xem nguyên nhân thổi là do đâu nên giờ phải đi mò cua bắt ốc , thế mới khổ :)

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
cái sai của các cụ thợ nhà ta là cứ thấy thổi gioăng là tháo ra thay chứ ko chịu tìm hiểu xem nguyên nhân thổi là do đâu nên giờ phải đi mò cua bắt ốc , thế mới khổ :)
cụ tháo ra xem có dấu hiệu thổi không . có khi nó bị nứt măt máy mình không để ý kỹ nên không phát hiện đc nó bị nứt
bác nên tháo ra kiểm tra lại mặt máy thì sẽ phát hiện dc bệnh của máy

thach3210

Tài xế O-H
Vâng em đã bổ động cơ Ra và phát hiện lòng và quả đã bị hơi bó.em đã thay bộ hơi mới.đang cho chạy rà ngày mai bắt đầu làm và đang chờ kết quả

pro-me

Tài xế O-H
Vâng em đã bổ động cơ Ra và phát hiện lòng và quả đã bị hơi bó.em đã thay bộ hơi mới.đang cho chạy rà ngày mai bắt đầu làm và đang chờ kết quả
không thấy máy làm việc thế nào mà không thấy cụ chủ thớt chốt bài cho anh em được học hỏi nhỉ ?

huginfiniti

Tài xế O-H
không thấy máy làm việc thế nào mà không thấy cụ chủ thớt chốt bài cho anh em được học hỏi nhỉ ?
bệnh của dòng máy 6d105 là bệnh nóng nước gây ra nóng máy gây bó quả cụ ah.nếu cụ ko biết khắc phục đường nước em tin là lại nóng may và bó làn nữa cụ ah.thứ nữa là cụ để bơm sớm quá cũng gây ra nóng máy sôi nước cụ ah

chxm

Tài xế O-H
ờ chắc lại bó máy hỏng xe, không đến kịp diễn đàn rồi. tài xế này ít chú trọng đến xe dđ.
thay hơi xong là em hoạt động tốt, hét bệnh rồi, phải không cụ 3210

thanhquy1988

Tài xế O-H
hiện tượng ga to nước tran ra miệng ket va co bọt khí la do ket nước của ban bị tắc.khi ga nhõ=>vong tua thấp lưu lượng của bơm thấp đũ nước.khi ga lớn=>vong tua cao bơm tăng lưu lượng nhưng mấy típ nước bị tắc nước không tuần hoan được tao ra chân không ở cửa hút nên thấy bọt khí.rất dễ nhầm lẩn la do thổi roăng.

D

dinhkt

Khách
Mong các bác chém hộ.
Động cơ bị nóng nước và sôi có nhiều nguyên nhân, nhưng nguyên nhân mà bạn mô tả có thể như sau:
- Nếu máy trước khi chưa thay roan cuy lát có bị nóng không ? nếu nóng thì bệnh sẽ khác.
- Nếu sau khi thay roan cuy lát bị nóng ,mà bị sủi bọt thì phần lớn ở bệnh thổi roan cuy lát, mặc dù thay mới nhưng roan không đúng chuẩn loại, chất lượng vẫn gây ra hiện tượng này.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên