Động cơ camry 3.5 Q kêu

G
Bình luận: 11Lượt xem: 3,034

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
ĐÃ kiểm tra con đội thủy lực ok hết. Độ căng, giãn của xích cam và bánh răng cam nằm trong tiêu chuẩn.
[MERGETIME="1401673688"][/MERGETIME]
Lâu lâu mới bị hiện tượng này nè: Lúc mới khởi động khi máy nguội, có tiếng kêu rột rột rồi hết. Sau đó tăt máy đề lại ko kêu nữa. để lâu lắm mới bị lại, lúc bị lúc không.
[MERGETIME="1401673697"][/MERGETIME]
Lâu lâu mới bị hiện tượng này nè: Lúc mới khởi động khi máy nguội, có tiếng kêu rột rột rồi hết. Sau đó tăt máy đề lại ko kêu nữa. để lâu lắm mới bị lại, lúc bị lúc không.

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
KHÔNG CÓ BÁC NÀO CHÉM CHO EM CON NÀY VỚI, KH HỐI QUÁ. CHƯA TÌM RA ĐƯỢC NGUYÊN NHÂN KÊU Ở ĐÂU TRONG ĐỘNG CƠ. XE CHẠY LỲ LẮM CÁC BÁC, V6 MÀ CHẠY ĐẠP HẾT GA MÀ KHÔNG LÊN QUÁ 100KM/H

thinhpto

Tài xế O-H
ĐÃ kiểm tra con đội thủy lực ok hết. Độ căng, giãn của xích cam và bánh răng cam nằm trong tiêu chuẩn.
[MERGETIME="1401673688"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1401673697"][/MERGETIME]
cụ xem trục cam điều khiển vvt-i xem có làm sao không, tháo hẳn cụm điều khiển ra xem nhé, trước e cũng dính 1 con, lúc mới đề nổ thì kêu, xong là hết luôn

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
Hiện tượng tiếng kêu trong vi deo này thường do bi và cụ kiểm tra có khả năng tiếng kêu từ bu ly máy phát .Vì bu ly này dạng bi trượt một chiều .Cụ kiểm tra lại xem sao nhé .
XIN LƯU Ý ĐÃ THÁO DÂY CUROA TỔNG THÌ MÁY PHÁT ĐÂU CHẠY MÀ KÊU
[MERGETIME="1401932215"][/MERGETIME]
Tiếng đó là máy sắp lột cổ biên mà cụ . Hạ máy chứ lăn tăn gì nữa.
NGUYÊN NHÂN VÌ SAO LỘT VẬY BÁC. ĐỘNG CƠ ĐƯỢC CHĂM SÓC RẤT KỸ, THAY DẦU VÀ LỌC ĐÚNG ĐỊNH KỲ. NƯỚC LÀM MÁT KHÔNG THIẾU. QUẠT GIẢI NHIỆT OK. KO RÒ RỈ DẦU ĐÂU CẢ

VỚI LẠI MÁY CÓ HIỆN TƯỢNG LÂU LÂU ĐỂ NGUỘI KHI ĐỀ LẦN ĐẦU TIÊN CÓ TIẾNG KÊU RỘT RỘT RỒI HẾT. EM ĐANG NGHỈ BỘ CHẤP HÀNH VTV-I.

MATTER

Tài xế O-H
bộ chấp hành VTV-I CO THẺ BẢN HOẶC TẮC ĐƯỜNG DẦU BÔI TROWN RỒI PHẢI THÁO RA VỆ SINH THÔNG XÚC ĐƯỜNG DẦU BÔI TRƠN LÀ OK

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên