Hiện tượng blook mới thay sau khi nạp ga sờ vào thấy lạnh đổ mồ hôi.

T
Bình luận: 30Lượt xem: 14,964

Thanhvns

Tài xế O-H
Vẫn là con for everest e mới thay quả blook sau khi nạp ga sờ vào look cứ thấy lạnh đổ mồ hôi trong xe mát ko sâu các cụ xem là hiện tượng gì?

Ảnh chỉ mang tính minh họa!

thieugia1315

Tài xế O-H
kiểm tra lại hộp giàn lạnh bị hở không cụ nhé. xem bị xông gió không. xem quạt gióttong xe mạnh không đồng thời kiểm tra tấm lọc điều hoà trong xe luôn cụ ợ. nếu đổ mồ hôi em khẳng định với cụ là van tiết lưu hoạt động tốt.

bollhp

Tài xế O-H
đúng oài .... cụ ạ cụ cho em thông số áp suất trên đòng hồ đo ga đã xem gas đã đủ hay thừa... rồi kiểm tra sơ bộ.... lọc gió trong ( vệ sinh luôn) cửa chia gió có chuẩn ko (có bị hở ko)
xem con cảm biến gió còn nguyên bản hay đã đấu nối vs rowle ngắt lạnh... (nếu đấu nối rồi thy chỉnh con rơle đó xem )
kiểm tra hết rồi xem
blook đóng cắt ok ko nếu blook khỏe
gas đủ áp ngon thỳ xem van tiết lưu nó có vấn đề rồi .. mở to quá hoặc tắc tịt (thay em nó đi )
lúc thay blook cụ có vệ sinh kỹ hệ thống hay chưa ... dàn nóng đường ống , dàn lanhj dầu xì ra có mạt đen ko ... hay như nào khâu vệ sinh quan trọng lắm cụ vs cẩn thận vào.
... thay lọc gas .
thay dầu blook ( đủ hay thừa)
gas cụ nạp gas xịn hay gas thường (gas ko chuẩn cũng mệt đấy)
chúc em của cụ mau lành bệnh

cuongminh

Tài xế O-H
kiểm tra lại hộp giàn lạnh bị hở không cụ nhé. xem bị xông gió không. xem quạt gióttong xe mạnh không đồng thời kiểm tra tấm lọc điều hoà trong xe luôn cụ ợ. nếu đổ mồ hôi em khẳng định với cụ là van tiết lưu hoạt động tốt.
lóc đổ mồ hôi,sờ vào lóc lóc mát lạnh ? cụ khẳng định là van tiết lưu tốt ? HOCLAI F1

Thanhvns

Tài xế O-H
đúng oài .... cụ ạ cụ cho em thông số áp suất trên đòng hồ đo ga đã xem gas đã đủ hay thừa... rồi kiểm tra sơ bộ.... lọc gió trong ( vệ sinh luôn) cửa chia gió có chuẩn ko (có bị hở ko)
xem con cảm biến gió còn nguyên bản hay đã đấu nối vs rowle ngắt lạnh... (nếu đấu nối rồi thy chỉnh con rơle đó xem )
kiểm tra hết rồi xem
blook đóng cắt ok ko nếu blook khỏe
gas đủ áp ngon thỳ xem van tiết lưu nó có vấn đề rồi .. mở to quá hoặc tắc tịt (thay em nó đi )
lúc thay blook cụ có vệ sinh kỹ hệ thống hay chưa ... dàn nóng đường ống , dàn lanhj dầu xì ra có mạt đen ko ... hay như nào khâu vệ sinh quan trọng lắm cụ vs cẩn thận vào.
... thay lọc gas .
thay dầu blook ( đủ hay thừa)
gas cụ nạp gas xịn hay gas thường (gas ko chuẩn cũng mệt đấy)
chúc em của cụ mau lành bệnh
Thanks cụ áp ga tôi đo được 3.5/14 (thấp/cao) ở chế độ ga cangti lúc ga len1500v/ph là gần 3/16 t đoán là blook ko chuẩn nên cho thêm ga tăng áp lên 3.5/15 ở cangti thấy mát hơn chút rồi giao xe chỉ là chưa đc mát sâu như ý muốn.

phu.hbv

Tài xế O-H
Thanks cụ áp ga tôi đo được 3.5/14 (thấp/cao) ở chế độ ga cangti lúc ga len1500v/ph là gần 3/16 t đoán là blook ko chuẩn nên cho thêm ga tăng áp lên 3.5/15 ở cangti thấy mát hơn chút rồi giao xe chỉ là chưa đc mát sâu như ý muốn.
hình như con nay là van ống mao các cụ nhỉ, lốc của bác có vẻ bị yếu rùi, bác cho thêm cái thông số block cũ và mới xem sao.....

luyen_hybrid

Tài xế O-H
hình như con nay là van ống mao các cụ nhỉ, lốc của bác có vẻ bị yếu rùi, bác cho thêm cái thông số block cũ và mới xem sao.....
Con này dùng van tiết lưu anh phú ạ. 2 van, van trước là van vuông,dan sau là van râu. Con này của cụ thay van như anh cường minh và anh minh đức nói đi ạ, everret đã rất nhiều người phải nếm mùi đắng cay với nó rồi và em cũng không ngoại lệ cụ ạ. Cụ thấy block của cụ sẽ lạnh về tân thân block và còn ướt cả block nữa.

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
Thay lốc nên thay van tiết lưu đi cụ nhé! Và thằng everest 2 giàn thì thay lốc là phải thay cả 2 van tiết lưu nhé! Thay 1 là dễ bị vật lắm cụ ạ

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!
khi nào mình mới đc nó vật cho phát đây
em nói dễ bị thôi chứ cũng ko phải xe nào cũng bị. Dòng này trước em hay chủ quan thay 1 van hoặc không thay van là hay gặp hiện tượng như thế với tình trạng thay lốc. Vì nó là van râu nên khi lốc chết là nó thường kéo theo van. Trượng hợp này là lạnh kém, có trường hợp thì lạnh sau, trước kém; lạnh trước, sau kém

rua_kaka

Tài xế O-H
Vẫn còn trường hợp look mới thay toát mồ hôi, lạnh...nhiệt độ xe vẫn tạm oke 7-8 độ (vì còn nhiều yếu tố khác)

Trongquyhue

Tài xế O-H
Các bác giải thích cho e với!
Bonggo3! E thay lốc mới thử áp thấp 60psi áp cao 200psi trên xe mát ít mà lốc lại lạnh đổ mồ hôi! Thanhks các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên