Hệ thống đèn xi-nhanh (turn signal)

tangda
Bình luận: 24Lượt xem: 5,017

tangda

Tài xế O-H
Các bác cho em câu trả lời với ạ !

Câu x: Nếu hệ thống xi-nhan có một bóng bị hỏng thì hệ thống sẽ làm việc như thế nào ?

A. Chớp nhanh hơn.
B. Chớp chậm hơn.
C. Không làm việc.
D. Không ảnh hưởng

Em cảm ơn các bác nhiều ạ !

hanhthuy1990

Tài xế O-H

Câu x: Nếu hệ thống xi-nhan có một bóng bị hỏng thì hệ thống sẽ làm việc như thế nào ?

A. Chớp nhanh hơn.
B. Chớp chậm hơn.
C. Không làm việc.
D. Không ảnh hưởng

Bác hỏi hay đố vậy? nếu bác đố em xin trả lời câu C. còn bác hỏi em xin trả lời câu A.:eek:

zenlu11

Tài xế O-H

A. Chớp nhanh hơn.
B. Chớp chậm hơn.
C. Không làm việc.
D. Không ảnh hưởng

Theo em một bóng bị hỏng thì tải của hệ thống giảm dẫn đến role chớp nhấp nháy với tần số nhiều hơn, các bóng còn lai sẽ chớp nhanh hơn. em chọn phương án A

hoanmy

Tài xế O-H

A. Chớp nhanh hơn.
B. Chớp chậm hơn.
C. Không làm việc.
D. Không ảnh hưởng

Em cảm ơn các bác nhiều ạ ![/quote
trường hợp của cụ thì là A .tôi lại hỏi lại cụ trong hệ thống xi nhan có một bóng 21w,và một bóng 10w thì trường hợp này thì điều gì sẽ sảy ra?

nguyen nghi

Tài xế O-H
Em xin chém thêm tí ạ, nếu là cục rơ le xi nhan của xe máy hàng 100% china 15k/ 1 cái thì cụ có đấu bóng 2w hay 10w thì nó cũng k khác nhau đâu, còn công xuất lớn quá chắc chắn bốc khói luôn :D. còn oto thì em chắc là phương án A thì phải.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ spam để lấy điểm hay sao vậy

• Các bác cho em câu trả lời với ạ !

A. Chớp nhanh hơn.
      B. Chớp chậm hơn.
      C. Không làm việc.
      D. Không ảnh hưởng

tangda

Tài xế O-H
Các bác đều trả lời đúng, chỉ có em trả lời sai khi đi kiểm tra, em chọn D,
sau khi thi thầy cho biết câu A là câu đúng tiện thể lên đây đố các bác và hỏi tại sao lại nhanh đó mà. :)

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các bác đều trả lời đúng, chỉ có em trả lời sai khi đi kiểm tra, em chọn D,
sau khi thi thầy cho biết câu A là câu đúng tiện thể lên đây đố các bác và hỏi tại sao lại nhanh đó mà. :)
bác "ĐỐ" anh em OH tức bác xem thường rồi. với những câu "ĐỐ" như bác thì khó quá là khó.

thandaiquanlam

Tài xế O-H

A. Chớp nhanh hơn.
B. Chớp chậm hơn.
C. Không làm việc.
D. Không ảnh hưởng

câu này thì e bó tay à....quá khó so với bộ não của e....
e hỏi bác sao quạt gió lạnh e bật số 1 lại chạy chậm mà bật số 4 lại chạy nhanh

tangda

Tài xế O-H
câu này thì e bó tay à....quá khó so với bộ não của e....
e hỏi bác sao quạt gió lạnh e bật số 1 lại chạy chậm mà bật số 4 lại chạy nhanh
Cái quạt gió đó em nghĩ là bật số 1 thì điện trở sẽ lớn do đó sụt áp tại điện trở lớn làm cho điện áp cấp quạt nhỏ, và số 4 thì ngược lại, còn cái hệ thống signal này nó theo em thì nó lại liên quan tới tụ điện trong cục nháy, ở đây em thắc mắc là hai bóng đèn xi-nhan không làm việc cùng lúc, mạch điện riêng (bật công tắc bóng kia sáng hoặc bóng nọ sáng) nhưng tại sao lại ảnh hưởng khi một trong hai bóng bị đứt ?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Cái quạt gió đó em nghĩ là bật số 1 thì điện trở sẽ lớn do đó sụt áp tại điện trở lớn làm cho điện áp cấp quạt nhỏ, và số 4 thì ngược lại, còn cái hệ thống signal này nó theo em thì nó lại liên quan tới tụ điện trong cục nháy, ở đây em thắc mắc là hai bóng đèn xi-nhan không làm việc cùng lúc, mạch điện riêng (bật công tắc bóng kia sáng hoặc bóng nọ sáng) nhưng tại sao lại ảnh hưởng khi một trong hai bóng bị đứt ?
Haicais bóng này có phải mắc song song không bác? mà bóng đèn là điện trở, điện trở mắc song song thì nó sẽ giảm như vậy bác suy ra thôi.

tangda

Tài xế O-H
bài viết mang tính chất samp lấy điểm,đề nghị Mod xóa cho đỡ loãng frorum

Dù đăng không có điểm thì mình cũng đăng để hỏi ạ, kiến thức là chủ yếu bác ơi, bác vào đây em tưởng bác giải thích cho em chứ,...
[MERGETIME="1401876166"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1401876268"][/MERGETIME]
Haicais bóng này có phải mắc song song không bác? mà bóng đèn là điện trở, điện trở mắc song song thì nó sẽ giảm như vậy bác suy ra thôi.

em không hiểu bác nói lắm ạ, nếu là song song thì đứt một trong hai trở thì áp cũng vậy mà nhỉ, nghĩa là dù một bóng có đứt (ví dụ bóng trái) thì mình bật rẽ phải mà thì mạch điện rẽ phải hoạt động thôi ,mạch rẽ trái không hoạt động thì đứt hay không cũng vậy, sao lại nháy nhanh lên, câu này thầy em bảo khó, trong lớp cũng ít người đúng :)

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Có thể thấy là cụ chủ thớt rất nhiệt tình và nghiêm túc, tuy nhiên với chủ đề này thì hơi phí đất trên dđ. Mong chủ thớt rút kinh nghiệm và tìm những chủ đế hay hơn

danganhtuan

Tài xế O-H
ba trường hợp em hay thấy nhất các bác ạ .
-trường hợp 1 nếu cháy một bóng thì cả dàn đèn đó sẽ không hoạt động:confused:
_trường hợp 2 nếu cháy một bóng thì bóng không bị cháy vẫn sáng nhưng không nháy thôi ạ;)
_trường hợp 3 nếu cháy một bóng thì các bóng không bị cháy vẫn hoạt động bình thường:D

hanhthuy1990

Tài xế O-H
ba trường hợp em hay thấy nhất các bác ạ .
-trường hợp 1 nếu cháy một bóng thì cả dàn đèn đó sẽ không hoạt động:confused:
_trường hợp 2 nếu cháy một bóng thì bóng không bị cháy vẫn sáng nhưng không nháy thôi ạ;)
_trường hợp 3 nếu cháy một bóng thì các bóng không bị cháy vẫn hoạt động bình thường:D
mình thích trường hợp 3 nhất.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên