động cơ 6dca

Hoàng Nhật
Bình luận: 6Lượt xem: 1,265

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
các bác có bác nào làm dòng xe này thì cho nhà cháu hỏi tí
nhà cháu nhìn thấy ỏe hộp đen lắp bên vách động cơ có đường dầu đi vòng theo vỏ hộp . có cụ nào biết tại sao nhà sản xuất lại cho đường dầu đi theo cùng hộp đen để làm gì thì khai thông cho nhà cháu đc sáng cái đầu ra vớ ạ

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
các bác có bác nào làm dòng xe này thì cho nhà cháu hỏi tí
nhà cháu nhìn thấy ỏe hộp đen lắp bên vách động cơ có đường dầu đi vòng theo vỏ hộp . có cụ nào biết tại sao nhà sản xuất lại cho đường dầu đi theo cùng hộp đen để làm gì thì khai thông cho nhà cháu đc sáng cái đầu ra vớ ạ
không có bác nào chém cho nhà cháu 1 phát à

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Đo a/s nhiên liệu thì không cần tắm ECU như này đâu cụ nhé.
Vì ECU lắp trên vách động cơ nên nó được làm mát bằng đường ống nhiên liệu chảy qua ECU đảm bảo nhiệt độ thích hợp làm việc.
có người nói xe chạy hết bao nhiêu nhiên liệu có thể biết đc các cụ cho em hỏi câu này hơi gà tí. trên xe có gắn thiết bị theo dõi nó nằm ở chỗ nào mà em nghe mấy bác lái xe nói . không phải là thiết bị định vị nắp trên thùng nhiên liệu đau nhé.
có cụ bảo xe trago bây giờ đang chạy còn xem đc đã chạy hết bao nhiêu nhiên liệu

dangkylien

Tài xế O-H
có người nói xe chạy hết bao nhiêu nhiên liệu có thể biết đc các cụ cho em hỏi câu này hơi gà tí. trên xe có gắn thiết bị theo dõi nó nằm ở chỗ nào mà em nghe mấy bác lái xe nói . không phải là thiết bị định vị nắp trên thùng nhiên liệu đau nhé.
có cụ bảo xe trago bây giờ đang chạy còn xem đc đã chạy hết bao nhiêu nhiên liệu
Theo em nghĩ thì nó đo kiểm qua ECM vì nó trực tiếp điều khiển lượng phun và thời điểm phun mà.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên