cần giúp đỡ xe vios ga không lên

hoangkhoa
Bình luận: 32Lượt xem: 10,753

hoangkhoa

Tài xế O-H
hiên em đang lam con xe vios số tự động 2009.nó bị bệnh bệnh đạp ga không lên,nhưng thỉnh thoảng nó mới bị,xe không báo lỗi gì.lúc xe bị bệnh thì đạp ga chỉ lên được khoảng 1500 vòng /p,nhưng nổ lật bật.có lúc tắt máy đi nổ lại thì ga lại bình thường,nhưng cú vào số bất kỳ rùi ra số là ga lại ko lên.
nếu đi trên đường thì được khoảng 10km là lại bị,nếu tắt máy đi để một lúc thì lại đi được bình thường.
hiện em đã thay bơm xăng,nhưng tình trạng vẫn vậy.
cụ nào có kinh nghiệm chém giùm em với.hiện tại xe không báo lỗi j kể cả khi bị bệnh.

nguyenvanbao

Tài xế O-H
có khi nào nó bị lỗi cụm bướm ga điện hay cảm biến bàn đạp ga không vậy cụ,
[MERGETIME="1402665374"][/MERGETIME]
hiện em đã thay bơm xăng rùi lọc xăng vẫn không an thua cụ ah.có một đặc điểm là khi đạp ga kịch sàn thì được nhưng 2/3 thì không có tác dụng.
như này em dự là có khả năng cao nguyên nhân là do cụm bướm ga hoặc cụm bàn đạp ga. cụ có xe nào mượn thử thay bướm ga vào xem hết khong ah?
[MERGETIME="1402665381"][/MERGETIME]
hiện em đã thay bơm xăng rùi lọc xăng vẫn không an thua cụ ah.có một đặc điểm là khi đạp ga kịch sàn thì được nhưng 2/3 thì không có tác dụng.
như này em dự là có khả năng cao nguyên nhân là do cụm bướm ga hoặc cụm bàn đạp ga. cụ có xe nào mượn thử thay bướm ga vào xem hết khong ah?
[MERGETIME="1402665404"][/MERGETIME]

nguyenvanbao

Tài xế O-H
em cũng đang nghĩ như vậy nhưng hiện ở trợ dời không có hàng,nhưng nó không báo lỗi cụ ah
xe này em chưa thấy con nào bị bướm ga hay cụm bàn đạp ga cả, nhưng có điều kiện mình cứ thử cho chắc cụ nhỉ.

hoangkhoa

Tài xế O-H
em đã tháo cụm bướm ga kiểm tra bằng cách đạp ga thì nó vẫn đóng mở ngon lành không thấy hiện tượng kẹt.nếu rút các giắc cảm biến thì báo lỗi luôn.

danht

Tài xế O-H
cụ vệ sinh họng xem sao, kiểm tra xem có ống hơi nào bị tụt ra ko? có máy chuẩn đoán kiểm tra trong data list xem con cảm biến lưu lượng khí nạp có j bất thường ko? còn về chân ga e không ngĩ đến dòng này ít chết lắm, cụ xem lại cả buri, cao áp, bôn bin nhé. không xăng thì là điện thui. chúc cụ mau khỏi bệnh.

tranlong1989

Tài xế O-H
Cụ nên kiểm tra kỹ lại mobinvà thay buzi xem thế nào nhiều khả năng lúc đó e nó bị bỏ một máy nào đó rùi,cụ đã thay lọc với bơm mà e nó vẫn bị như thế thì cụ kiểm tra lại hệ thống đánh lửa nữa nhé!chúc cụ sớm tìm ra bệnh của e nó.

ngocthanh27

Tài xế O-H
Con này em cũng dính một lần như vậy cụ kiểm tra cảm biến trục cơ di nhé nó ko chết hẳn đâu nóng máy mới bị tắt máy một lúc lại đề nổ ngon lanh như ko có bệnh j

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Cụ nói đạp ga 2/3 không có tác dụng là như thế nào ạ. Tín hiệu điện áp đang lên từ từ rồi về 0 rồi lại lên tiếp hay thế nào ạ. Con cảm biến chân ga nó có 2 tín hiệu, VPA1 và VPA2 cụ thấy cả 2 tín hiệu đều mất ở mức ga 2/3 hay chỉ 1 tín hiệu thui ạ. Nếu nó bị thường xuyên Cụ dùng VOM đo cob cảm biến chân ga là sẽ thấy mà. Nhưng theo triệu chứng cụ miêu tả em không nghĩ nhiều về con này .

MyPower

Tài xế O-H
Ngoài các nguyên nhân mà các cụ đã nêu ở trên. Em xin góp thêm một nguyên nhân nữa là con cảm biến OXI. Nếu biểu hiện như thế này: Xe vẫn chạy bình thường nhưng thỉnh thoảng đạp ga không lên. Máy giảm công suất, gần như không vận hành được. Tắt máy một lúc lâu lâu lại nổ bình thường. Với tình trạng như thế này Check không ra lỗi.
Nếu là Buzi hoặc bôbil mà kém thì thường chạy nóng máy thì bị ngay.
Bơm xăng thì bác phải kiểm tra áp.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Ngoài các nguyên nhân mà các cụ đã nêu ở trên. Em xin góp thêm một nguyên nhân nữa là con cảm biến OXI. Nếu biểu hiện như thế này: Xe vẫn chạy bình thường nhưng thỉnh thoảng đạp ga không lên. Máy giảm công suất, gần như không vận hành được. Tắt máy một lúc lâu lâu lại nổ bình thường. Với tình trạng như thế này Check không ra lỗi.
Nếu là Buzi hoặc bôbil mà kém thì thường chạy nóng máy thì bị ngay.
Bơm xăng thì bác phải kiểm tra áp.
đồng ý với anh Mạnh. Thằng vios này có cái bệnh khó chịu của em sensorO2 đó. Nếu chỉ xem mã lỗi thì k phát hiện được. Vào data kiểm tra sẽ thấy. Chạy xe khoảng vài chục km nóng lên máy cứ lịm đạp gakhông lên. Nhưng thấy triệu chứng cụ Hoàng Khoa miêu tả " có lúc tắt máy đi nổ lại thì ga lại bình thường,nhưng cú vào số bất kỳ rùi ra số là ga lại ko lên " thì em thấy cũng " ảo tung chảo " wá ạ. Cần phải có thực tế ạ.

hnbuon

Tài xế O-H
hiên em đang lam con xe vios số tự động 2009.nó bị bệnh bệnh đạp ga không lên,nhưng thỉnh thoảng nó mới bị,xe không báo lỗi gì.lúc xe bị bệnh thì đạp ga chỉ lên được khoảng 1500 vòng /p,nhưng nổ lật bật.có lúc tắt máy đi nổ lại thì ga lại bình thường,nhưng cú vào số bất kỳ rùi ra số là ga lại ko lên.
nếu đi trên đường thì được khoảng 10km là lại bị,nếu tắt máy đi để một lúc thì lại đi được bình thường.
cụ nào có kinh nghiệm chém giùm em với.hiện tại xe không báo lỗi j kể cả khi bị bệnh.
anh để số N đạp ga xem sao, cứ để nguyên số N cho máy chạy nóng lên, nếu như cứ để N mà ko bị thì xem hộp số và li hợp, trục khuỷu

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Mọi tư vấn và thông tin của mọi người đều đủ điều kiện để cụ sử lý được con bệnh rồi .Vấn đề bây giờ chỉ còn là con người và thực tế thôi .Nếu cụ hội đủ yếu tố của mọi tư vấn thì chắc chắn sửa được trong thời gian sớm nhất .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên