tiết chế 6dây 180a cần BÁC bác rúp

chuyendienoto75
Bình luận: 16Lượt xem: 4,351

vuhoanhp

Tài xế O-H
cái tiết chế này la của xe xpay xe 54chỗ huynh đai ;ig la dương ổ khóa ;a dương trưc tiếp ;f lá kich từ ;l là bóng báo;e là mát ;n lá chân giữa mày phát để đóng mày lanh

vuquocdat

Tài xế O-H
hi vọng sẽ giúp được cụ

[MERGETIME="1402840131"][/MERGETIME]
1 lửa / 2 kích từ ( ruột) 3 báo bóng / 4 và 6 lữa trực tiếp / 5 điện áp ra của vành dây!
có gì sai mong các cụ chém nhẹ tay
[MERGETIME="1402840137"][/MERGETIME]
1 lửa / 2 kích từ ( ruột) 3 báo bóng / 4 và 6 lữa trực tiếp / 5 điện áp ra của vành dây!
[MERGETIME="1402840192"][/MERGETIME]

ngocanh_102

Tài xế O-H
hi vọng sẽ giúp được cụ

View attachment 20819
[MERGETIME="1402840131"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1402840137"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1402840192"][/MERGETIME]

Theo màu dây của cụ chủ thớt thì không trùng, con tiết chế này dùng trên xe nào vậy cụ ?

hệ thống điều hòa này dùng 1 con role loại cắt mát bằng điện anh ạ! dùng dòng lấy từ máy phát ra để đóng role cấp điện cho hệ thống khi nổ máy! chắc là thế:D

Nó cắt mát của cái gì vậy cụ, cuộn từ à ? Vì lý do gì mà phải làm như vậy cụ ơi ? :)

cocacola

Tài xế O-H
Xin lỗi vì em miêu tả chưa chuẩn ạ! cái role đó thường dùng để cắt mát ý cụ ạ.cắt mát bằng điện nhưng trên mấy con xe khách loại 50 chỗ nó dùng để cấp nguồn cho hệ thống điều hòa.khi nổ máy và máy phát hoạt động thì nó sẽ đóng và cấp điện cho hệ thống điều hòa.

hoanmy

Tài xế O-H
TIẾT CHẾ GỒM CÁC DÂY SAU.SỐ 1ĐEN KẺ CHẮNG.SỐ 2CHẮNG KẺ ĐEN, SỐ 3 VÀNG KẺ CHẮNG.SỐ 4VÀNG . SỐ5CHẮNG. 6ĐEN .SIN CÁC BÁC TƯ VẤN RÙM .CHÂN THÁNH CẢM ƠN NHIỀU.
đây là tiết chế của xe khách huyndai chủ thớt chưa nói rõ là chủ thớt lắp vào loại máy điện hay cho máy cơ?nếu máy cơ thì cụ đấu như này là chuẩn(đen là âm-.trắng là +nguồn thường trực từ máy phát về.đen xọc trắng là IG on.trắng xọc đen là dây kích từ.vàng là dây trung tính.vàng xọc trắng là dây báo nạp)cứ thế mà đấu,còn nếu đấu cho xe máy diện còn mấy thủ thuật nữa.tạm thời thế đã nhể

chuyendienoto75

Tài xế O-H
đây là tiết chế của xe khách huyndai chủ thớt chưa nói rõ là chủ thớt lắp vào loại máy điện hay cho máy cơ?nếu máy cơ thì cụ đấu như này là chuẩn(đen là âm-.trắng là +nguồn thường trực từ máy phát về.đen xọc trắng là IG on.trắng xọc đen là dây kích từ.vàng là dây trung tính.vàng xọc trắng là dây báo nạp)cứ thế mà đấu,còn nếu đấu cho xe máy diện còn mấy thủ thuật nữa.tạm thời thế đã nhể
cảm ơn bác cho nhà cháu xáng cái dạ.

vuquocdat

Tài xế O-H

1. cái tiết chế này la của xe xpay xe 54chỗ huynh đai ;ig la dương ổ khóa ;a dương trưc tiếp ;f lá kich từ ;l là bóng báo;e là mát ;n lá chân giữa mày phát để đóng mày lanh
  2. đó là sơ đồ của con univer cụ à
[MERGETIME="1403014890"][/MERGETIME]

1. cái tiết chế này la của xe xpay xe 54chỗ huynh đai ;ig la dương ổ khóa ;a dương trưc tiếp ;f lá kich từ ;l là bóng báo;e là mát ;n lá chân giữa mày phát để đóng mày lanh
    Sao chân N là chân để đóng máy lạnh vậy cụ ?
  2. cụ cần sơ đồ gì cứ poss lên e sẽ có gắng giúp cụ

dothienbg_1987

Tài xế O-H
cụ đăng bài lên không viêt cụ thể xe gì thì ai biêt mà trả lời cho cụ được.mỗi loại tiết chế có cach đấu khác nhau.ví dụ như xe hyundai Space và xe daiwoo 45 chỗ đều có tiết chế 6 chân nhưng lại có cách đấu khác nhau đó
[MERGETIME="1405618188"][/MERGETIME]
nếu là xe space thì giắc cắm tiết chế có 2 hàng.hàng trên từ trái qua phải gồm chân A,N,E .hàng dưới là IG,F,L.trong đó A đấu +,IG dương qua khóa,N trung tính,E đấu -,F kich từ đấu với 1 dây vào than máy phát,L đèn báo nạp

XuanDam

Tài xế O-H
tiết chế spay 180A với 6dây 1 dây đen/trắng là+ qua khóa;2dây trắng/đen vào kích từ máy phát;3dây báo đèn màu vàng/trắng;4dây màu trắng là điện luôn + cấp vào IC;5dây vàng là tín hiệu trung tính từ máy phát đưa vào IC,;dây đen là dây mát.

baolinh2012

Tài xế O-H
TIẾT CHẾ GỒM CÁC DÂY SAU.SỐ 1ĐEN KẺ CHẮNG.SỐ 2CHẮNG KẺ ĐEN, SỐ 3 VÀNG KẺ CHẮNG.SỐ 4VÀNG . SỐ5CHẮNG. 6ĐEN .SIN CÁC BÁC TƯ VẤN RÙM .CHÂN THÁNH CẢM ƠN NHIỀU.
Đen là chân mát
Vàng là dây báo đèn
Trắng la chân dương
Trắng kẻ đen la chân kích
Đen kẻ trắng là dương chìa khóa
con lại là chân 12v

dinhtoanpn

Tài xế O-H
Cụ có thể nói chỉ bảo nốt cách đấu cho xe điện cho em và các cụ chưa biết khác.e quan tâm món này lắm cụ ạ

tuancoi1501

Tài xế O-H
bác ơi.e tưởng máu pháy thì lắp máy cơ hay máy điện đều lắp được hết đúng ko ah.vậy nó có khác nhau j ko ah.hay chỉ khác nhau cách đấu chân tiết chế thôi ah.mong bác giúp đỡ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên