xe vios 2010 cần giúp đỡ

B
Bình luận: 12Lượt xem: 1,132

baotohalong62

Tài xế O-H
mình đang gặp em vios 2010 chảy dầu ra đường phanh tay cụm phanh phía sau bên phụ.đã kiểm tra dò dầu phanh theo đường trục tác động bằng dây phanh tay.đã tháo phần ngoài có một phớt chắn bụi còn bên trong chưa rõ.bác nào đã qua bệnh này tư vấn giúp mình nhé.thay mới mắc quá chủ xe mới mua xe nên muốn khắc phục.để chạy tắc xi.

baotohalong62

Tài xế O-H
đây là hình ảnh của em nó, nhờ các bác tư vấn giúp.

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
cái này ko khác phục đc đâu bác ơi. thay mới đi.. em làm loài này mấy lần rồi.có đc thì cũng hay bị kẹt nắm.. thay mới cho nó lành chứ phanh xe.. ko chơi ẩu đc đâu bác ơi..

MyPower

Tài xế O-H
Em thì chưa gặp tình trạng này bao giờ. Nhưng nghi ngờ do thay má phanh mang cụm phanh đi ép. Nên mới bị vậy. Bác cứ tháo ra kiểm tra kỹ xem có nứt vỡ gì không?
Với ca này theo em nên thay.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
mình đang gặp em vios 2010 chảy dầu ra đường phanh tay cụm phanh phía sau bên phụ.đã kiểm tra dò dầu phanh theo đường trục tác động bằng dây phanh tay.đã tháo phần ngoài có một phớt chắn bụi còn bên trong chưa rõ.bác nào đã qua bệnh này tư vấn giúp mình nhé.thay mới mắc quá chủ xe mới mua xe nên muốn khắc phục.để chạy tắc xi.
Vios thì em chưa tháo lần nào ,nhưng trên xe Morning 2012 thì em có làm đôi lần và đều OK hết.Morning tháo rời được trục này ra ,có một sim cao su làm kín và 1 phe chặn sim.Do sim không kín nên nước vào gây rỉ trục nên dò dầu và thỉnh thoảng kẹt trục.Tháo ra vệ sinh cho nhẵn trục đi là được.Không biết Vios có tháo rời được không nhưng cứ chém bừa thế.Sai mong cụ bỏ quá :D

starauto24

<font color="blue">Club CEA</br></font>
em nghĩ là chảy phốt heo dầu rồi, bác mua thay đi, không bao nhiêu tiền đâu.

baotohalong62

Tài xế O-H
con này chảy dầu phần đuôi .mình tháo pistong phanh ra rồi còn phía trong có fanh hãm ,khe hẹp rất khó lấy ra mình đang cố gắng.còn mình đã hỏi bộ mới rồi có 12k thôi nếu không sửa được .phải thay mới.hiện giờ mình đang khắc phục kết quả sẽ thông tin sau .

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Em có tấm hình về cụm phanh sau kết hợp. Cụ có thể tháo rã để thay seal làm kín này nếu khe hở của trục với lỗ không lớn lắm (thông số chính xác thì em không có vì loại này chỉ thay nguyên cụm)

baotohalong62

Tài xế O-H
cảm ơn các bác đã tư vấn mình đã thay sael cho em nó rồi xe đã hoạt động tốt . đang đợi kết quả độ bền của em nó.có gì sẽ thông tin thêm để anh em biết.hiện chưa thấy lái xe báo lại.

doanhhao91

Tài xế O-H
các cụ phán đúng đấy em cũng tình cờ 1 lần làm quả như bác nhưng không phai bị chảy dầu mà bị kẹt nên em cũng cứ tháy tung ra thử cuối cung ráp lại ngon lanh chỉ có 1 cái seal chặn dầu thay là ok mà!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên