Tư vấn kia Caren Crdi 2008.

X
Bình luận: 11Lượt xem: 1,162

luyen_hybrid

Tài xế O-H
Chẳng phải cài đặt gì cả. Cụ cứ yên tâm. Nhưng nếu không cần thiết thì tốt nhất không nên tháo con cảm biến này làm gì. Trước kia em đã bị " quang tèo " 1 em

luyen_hybrid

Tài xế O-H
vậy sao bác lại tháo ra vậy? có lý do + kinh nghiệm chia sẽ anh em trao đổi cho vu:Di .
Có mấy lần bệnh nó hành em, em tháo ra vệ sinh nhưng k sao. Có lần tháo thay gioăng mặt máy ,lúc rửa cần rail em tháo con cảm biến rail ra bọc nilon cẩn thận nhưng khi lắp vào nó bị tèo lun. Mà nó không báo lỗi cục đó. Chỉ lúc báo áp suất cao quá lúc báo tháp quá thôi. Chắc tại em hơi nhọ cụ ạ .

vuquocdat

Tài xế O-H
  1. Chỉ là cảm biến áp xuất mà dính nước lại tèo luôn ạ ? Tèo như nào hả cụ ? Đổ dầu bị lẫn nước nó có tèo không ?
  2. dạ thưa cụ nhà cháu làm porter 2 và bongo 3 thì chỉ vô tình tháo ra vệ sinh thì sau khi láp vào thì thấy báo lỗi và phải thay mới cụ à ! nhà cháu không biết thao tác vệ sinh của nhà cháu hay là do cảm biến nó cũng gần tẻo hay không nữa

xuandieu.cule

Tài xế O-H
Chẳng là con này làm máy. Họ tháo ra. không biết tình cờ hay sao mà lại báo áp suất ống Rail cao. Báo con điều khiển áp suất ống Rail. em thì kiểm tra điện đến Vavle đầy đủ, điện trở của Valve rồi nhưng vẫn chưa phát hiện ra lỗi do đâu. Đang ngi ngờ con CB áp suất này mà chưa có đồ thử.

kuop

Tài xế O-H
Con cb này nó bán liền cả ống rail luôn mà. Thông thường khi hỏng thì thay cả luôn. Mấy khi sửa đk con cb đó đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên